Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin pm tivi DARLING 21D89F

ai có pm tivi DARLING 21D989F không.cho e xin với.em trân trọng cám ơn!

Comment

• Nguyên văn bởi tam_bang_tnt Xem bài viết
      ai có pm tivi DARLING 21D989F không.cho e xin với.em trân trọng cám ơn!
      tặng bạn nek
      Attached Files
      muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
      thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
      DT:0974.70.4444

Comment

• tivti darling model 21D700F cần giúp

máy của em nguồn 110v sụt còn 80v ,máy chạy str 5q0765 ic tổng TDA9381ps ic ver stv9302 ,khi em hút ic 9381 ra thì nguồn 110v lên đủ ,em cho tải giả bằng bòng đèn thì nguồn tải bình thường ,nhưng khi em đóng ic 9381 vào thì nguon 110v sụt xuống 75v đèn cũng lu luông, như vậy là bị nguồn hay bị hư 9381 vậy các anh ,thank các anh nhiều
        Last edited by laca2011; 07-01-2012, 11:10.

Comment

• bạn kiểm tra và hở hẳn chân power ra xem nguồn có tụt nữa không ,trong trường hợp nếu chêt 9381 cũng làm nguồn sụt vì ic lúc đó chạm nên chân power sẽ có một mức điện áp tương đương với lệnh power of làm cho nguồn trở về chế độ chờ ,bạn dùng bàn phím hoặc remot bấm xem chân power có tác động gì không nếu không có thì khả năng bạn phải thay 9381 !

Comment

• Nguyên văn bởi ngocson.tb Xem bài viết
            bạn kiểm tra và hở hẳn chân power ra xem nguồn có tụt nữa không ,trong trường hợp nếu chêt 9381 cũng làm nguồn sụt vì ic lúc đó chạm nên chân power sẽ có một mức điện áp tương đương với lệnh power of làm cho nguồn trở về chế độ chờ ,bạn dùng bàn phím hoặc remot bấm xem chân power có tác động gì không nếu không có thì khả năng bạn phải thay 9381 !
            vĩ mạch ko có kí hiệu j hết em ko biết chân nào là chân power,anh có sơ đồ chân 9381 ko cho em xin đi, cho em hỏi thêm 9381 và 9370 thay thế dc ko anh?

Comment

• với dòng 9381 thì có rất nhiều máy chạy loại ic đó nhưng của hãng nào hãng đó dùng không dùng chung cho nhau được cũng như 8381 không thể đóng cho 9370 được ,mình nhớ không lấm thì chân power cua9381 nó là chân số 1 đó bạn !còn sơ đồ bạn qua bên sơ đồ là có đó !

Comment

với dòng 9381 thì có rất nhiều máy chạy loại ic đó nhưng của hãng nào hãng đó dùng không dùng chung cho nhau được cũng như 8381 không thể đóng cho 9370 được ,mình nhớ không lấm thì chân power cua9381 nó là chân số 1 đó bạn !còn sơ đồ bạn qua bên sơ đồ là có đó !
                em hút chân số 1 ra thì nguồn ko sụt nữa

Comment

• bạn dùng remot bấm và đo xem chân số 1 có tác động thay đổi gì không nếu không có thay đổi gì thì bạn kiểm tra nguồn 3.3v cấp cho phần CPU xem có tốt không nếu tốt thì bạn kiểm tra tiếp nguồn 5v cấp cho ic nhớ nếu tất cả đều tốt hết thì khả năng 9381 của bạn đã bị chết rồi !

Comment

bạn dùng remot bấm và đo xem chân số 1 có tác động thay đổi gì không nếu không có thay đổi gì thì bạn kiểm tra nguồn 3.3v cấp cho phần CPU xem có tốt không nếu tốt thì bạn kiểm tra tiếp nguồn 5v cấp cho ic nhớ nếu tất cả đều tốt hết thì khả năng 9381 của bạn đã bị chết rồi !
                    3v3 và 5v đều tốt vậy đành phải thay 9381 thoi ,cám ơn anh nhiều

Comment

• nói chung nếu có thì mình cứ thử đi cho nhanh thôi bạn à .chúc may mắn nhé !

Comment

• Nguyên văn bởi baclieudt Xem bài viết
                        máy chạy gồm nhửng ic gì?bạn nói rỏ ra đi(mà bạn có biết điện tử cơ bản không mà muốn tự sửa.kẻo làm trâu q thành trâu chết luôn đó.

cam on ban đã quan tâm! mây hom nay minh bạn quá . để về mìh xem lại có gì báo cho bạn va anh em biet nhé. về điện tử cơ bản thì mình biet chut s it

Comment

• Xin fw tv darling

Em dang cần fw của con tv darling moden CTV25D700 bác nào có cho em xin với nhé ,trân trọng cảm ơn !

Comment

Em dang cần fw của con tv darling moden CTV25D700 bác nào có cho em xin với nhé ,trân trọng cảm ơn !
                            Là A3, hay A4, mình có hai file này bạn thữ xem.
                            Attached Files

Comment

• nhờ HỮU TUẤN chỉ dùm cho mình cách mở serveci đời này với nó xài remot ngắn loại ít nút ấy .mình chưa mở loại remot ngắn này bao giờ ,trân trọng cảm ơn bạn vì fw của bạn đã được nhưng tại còn méo gối nên cần chỉnh lại !

Comment

• Mình có 1 số cách bạn thử nhé :
                                1.Loại đời cũ sử dụng phím ẩn bên trong remote ( remote zin )
                                2.Đời xài remote ngắn : Menu - PP - SYS - SLEEP .
                                3. Đời xài remote dài : MENU - CLOCK - PM -SLEEP .
                                Phải dùng remote zin mới mở được .
                                Cách mở service của tivi darling D700 phẳng:ấn lần lượt các phím trên remote: SM- RECALL- II/I (bấm nhanh trong 3 giây) màn hinh đi vào Dmod.
                                -dùng các phím từ 1 đến 9 để thay đổi chương
                                - Bấm RECALL thoát & nhớ.
                                -bấm MENU>bấm TVAV>bấm ANAL là hiện ra service,(bấm trên remote),chỉnh trang thì bấm OK,VOL và CHANNEL thì chọn và chỉnh.
                                -CLOCK > PM >SLEEP
                                -CLOCK > SM > SLEEP

+SM-RECALL-I/II
                                +PM-RECALL-I/II
                                +SM-DISPLAY-I/II
                                +PM-DISPLAY-I/II
                                +MENU 2 LAN-QVIEW-PP-MUTE.

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất