Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SANYO . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Sanyo

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác có ai đã gặp ban này chưa.giúp em với...tivi SANYO model (cw21ts2s chạy tổng lv761132c ) chạy 1 hồi nó cúp...ai giúp em với

Comment

• em đang làm con sanyo CW21MX2 chạy con vxl LC863448, giải mã LA76818A, vert 74080. Hiện tượng của máy là chạy 4s sau tắt vè chế độ stanby.
      Lúc cắm điện vào bấm power máy có chạy (nhìn trên màng hình có 1 vệt sáng ngang nhưng hơi mờ từ từ bung ra) sau đó máy tắt về chế độ stanby, bấm power lại thì vẫn lập lại như cũ.
      Em đã kiểm tra nguồn B+ 125v , 24v bình thường, đã thay thử 76818A.
      Các anh chỉ cho em chân nào của LC863488 là chân protect dùm nha. Ai làm pan này rồi giúp đỡ đệ với

Comment

• các bác cho em xin rom tivi SANYO CW29YS2

Comment

• con nay hay bi con dien tro 220k lay nguon 180v ve bi dut(bao ve duong 180>hoac dientro 47k tai phan nguon bi tang thanh tren 50k la no ngat thoi. pan nay to lam nhieu lan rui. doi bo gia ay ma

Comment

• cần anh e giúp đỡ .tôi gặp 1 pan khó chịu quá máy sanyo modelcw21kf2g mp lc863448.hiện tượng cứ để nguồn khoảng 10 giây lai ngắt osc.ở đời máy này tui đã kiểm tra mach bảo vệ từ sợi đốt,từ ic mành,từ nguồn 9v,abl mà trả thấy hỏng con ji máy vẫn ngắt khó chui quá ae nao làm rồi xin giup đỡ với .xin chân thành cảm ơn

Comment

• Bác treo pin 27 con LC863448 lên 5v or hở R 630 ra sẽ mất bảo vệ power failure.

Comment

• các bác cho e xin cái sơ đồ sanyo phẳng em ko nhớ model mà e cầm vỉ làm nó chạy con tổng la76818j vsl lc863448 dán nó bị chết nguồn nguyên nhân khacks họ thay con r ko đúng làm chết fet 2sk3102 tình hình con trở 632 nổ tan bành nó nối tiếp với con trở 613 bác nào biết con trở đó trị số là bao nhiêu hay cho e xin sơ đồ với em xin cám ơn

Comment

• sơ đồ tivi SANYO CW21CE1

Anh em ai có sơ đồ tivi SANYO CW21CE1 cho mình xin. máy bị nổ nguồn ic, tụ, trở nổ mất hết rồi. mong ae giup đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi thuatbaclieu Xem bài viết
                    Anh em ai có sơ đồ tivi SANYO CW21CE1 cho mình xin. máy bị nổ nguồn ic, tụ, trở nổ mất hết rồi. mong ae giup đỡ
                    Máy chạy những IC gì Bạn ơi,,,Vì nhiều đời Mình chỉ ghi số IC thôi ,,,
                    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                      Máy chạy những IC gì Bạn ơi,,,Vì nhiều đời Mình chỉ ghi số IC thôi ,,,
                      máy chạy ic tổng LA76931

Comment

• Nguyên văn bởi thuatbaclieu Xem bài viết
                        máy chạy ic tổng LA76931
                        Có mỗi cái này xem có giống không ,,,,
                        Attached Files
                        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Mình đang làm 1 cái sanyo slim bị hư flyback , đã thay flyback nhưng lại bị protech,bật lên 5s là tắt,đã down được sơ đồ nhưng tìm hoài ko thấy chân protech,mong anh em diễn đàn giúp đỡ,ic tổng dán lv761232f
                          LV761232F datasheet pdf datenblatt - Sanyo Semicon Device - Built-in CTV Microcontroller Video and Sound Processing ICs ::: ALLDATASHEET :::

Comment

• Xin chào các bác trên dđ. các bác cho e hỏi tí ạ. e có 2 e LCD Sony 32 BX 300 bị hu tấm MIKA (kg biết gọi bang gì nua?) trên màn hình. kg biết xú lý thế nào? giá bao nhiêu $ ạ? mong các bác chỉ giáo. cám on các bác ạ
                            Muốn thành công phải trải qua thất bại
                            Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Sory MODR e bị lộn sân
                              Muốn thành công phải trải qua thất bại
                              Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• AE nào có fv sanyo 21 vf1 tổng dán r2j12204 cho mính xin với cảm ơn AE nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

tuan_tjvj Tìm hiểu thêm về tuan_tjvj

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X