Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi Về Điện Trở Khử Từ TV

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
    em đang tưởng tượng tới 1 ông tây ăn trứng lộn..heee bác thớt cũng nghịch phết đấy nhỉ
    ăn trứng lộn thôi mà vui thế hả bác?

Comment

Nguyên văn bởi vietluan93 Xem bài viết
      em xài kích điện chứ làm như bác của đâu cho xuể? em găm kích điện vào rồi mà sao dòng ra cứ tăng lên từ từ em sợ tivi nó die lần trước cái bóng đèn compact 3 chấu nó cũng tăng từ từ lên và bùm bác ạ....!!
      em lên mạng tìm sơ đồ nguồn tivi thì thấy có cái phần đầu vào phải dùng điện ac để khử từ nên em sợ mà em lại ko biết sửa tivi
      Xài kích điện thì điện ra là AC rồi.
      Nhưng nếu bộ kích có công suất thấp thì sẽ không kéo nổi mạch khử từ.
      Vậy bạn nên tháo bỏ mạch khử từ, TV vẫn hoạt động bình thường khi không có mạch khử từ.
      Lâu lâu màn bị nhiễm từ thì ta khử từ ngoài.
      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
        Xài kích điện thì điện ra là AC rồi.
        Nhưng nếu bộ kích có công suất thấp thì sẽ không kéo nổi mạch khử từ.
        Vậy bạn nên tháo bỏ mạch khử từ, TV vẫn hoạt động bình thường khi không có mạch khử từ.
        Lâu lâu màn bị nhiễm từ thì ta khử từ ngoài.
        kích thì kéo dư bác à...! nhưng mà kích e muốn xài là kích 1 chiều bác à...! không biết mạch khử từ khi cấp điện 1 chiều nó có hư ko bác?
        nếu mạch khử từ dùng phương pháp cảm điện từ thì chắc phải hư chứ bác..em thấy tài liệu ghi có các vòng dây quấn quanh cái gì đó để khử từ ko biết có cảm ứng ko nữa....e chỉ đọc mấy tài liệu trên mạng chứ ko biết gì về tivi có nói sai gì mong bác chỉ bảo ạ

Comment

Các bác có ai độ khử từ 3 chân bằng con 2 chân cho e xin hướng dẫn và hình ảnh! thank

Comment

nó như là con điện trở nối tiếp với cuộn dây vào điện 220v thôi. Nhìn vào mạch tự hiểu mà đấu thôi

Comment

e gặp con lg 21'' bị hiện tượng thế này, cứ hễ cắm cục khử từ vào, cắm dây khử từ luôn thì điện trở khử từ rất nóng và tivi không chạy , đèn nguồn báo nhấp nháy, nhưng nếu ta rút dây khử từ ra, rút cả R khử từ ra hoặc để nguội thì tivi lại chạy , nhưng do ko có khử từ nên nhiễm màu rất gớm , mấy bác pro có cao kiến gì hok ahj

Comment

thay con trở khử từ khác là xong mà bạn, con đấy rẻ có mấy k thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhoangbac Tìm hiểu thêm về tranhoangbac

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X