Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp đỡ :Mỏ hàn nhiệt độ cao bất thường,có hình ảnh cụ thể ạ,giúp mình chút nha

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• sang_dientu
    replied
    Nguyên văn bởi nguyentot90 Xem bài viết
    hi` bình thườngah. cái 15k đó >.<. nói ra hỏng phải tiết kiệm mà sửa đâu nha!!!
    ẹc. nó bị hỏng cách điện rồi. mình mấy cái đó hổi trước dùng thời gian cũng bị giật tè le. cháy cạc âm thanh máy tính luôn (do hàn chân cổng loa máy tính mà quên rút dây nối đất) bạn ra chợ mua cái ruột khác thay vào 8k.

Leave a comment:

• nguyentot90
    replied
    hi` bình thườngah. cái 15k đó >.<. nói ra hỏng phải tiết kiệm mà sửa đâu nha!!!

Leave a comment:

• sang_dientu
    replied
    Nguyên văn bởi nguyentot90 Xem bài viết
    hic e có cái mỏ hàn. thỉnh thoảng đem ra xài bị giật giựt mình. >.< lổi bị giật là do đâu ta? nó cách điện ko tốt phải không? >.<
    mỏ hàn bạn loại gì.

Leave a comment:

• nguyentot90
    replied
    hic e có cái mỏ hàn. thỉnh thoảng đem ra xài bị giật giựt mình. >.< lổi bị giật là do đâu ta? nó cách điện ko tốt phải không? >.<

Leave a comment:

• sang_dientu
    replied
    bạn kiểm tra lại con cảm biến nhiệt độ thử

Leave a comment:

• allzero
    replied
    vui lòng click vào hình,mình đã đánh dấu để mình họa,xin cám ơn mọi người đã đọc

Leave a comment:

• cần giúp đỡ :Mỏ hàn nhiệt độ cao bất thường,có hình ảnh cụ thể ạ,giúp mình chút nha

Xin chào mọi người,mình gặp rắc rối với mỏ hàn thiếc do kiến thức hạn hẹp,bạn nào rảnh vui lòng giúp mình 1 chút nha

Mình dùng mỏ hàn LK 936B
    lõi hàn bằng sứ trắng bị hỏng ,Mình thay lõi xịn bọc sắt .Nên hiện giờ nhiệt độ cao khủng khiếp dù mình để chiết áp nhỏ nhất(chiết áp mình đã đo,còn dùng tốt)

lõi hàn bằng sứ :trở nhiệt =14,8 ôm ,trở ổn áp =2,2 ôm
    lõi hàn bằng sắt: R nhiệt =10,5 ôm, R ổn áp =1 ôm

Click image for larger version

Name:	loihansat.jpg
Views:	1
Size:	66.0 KB
ID:	1412978
    Click image for larger version

Name:	loihan.jpg
Views:	1
Size:	51.8 KB
ID:	1412979