Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai có thắc mắc về Layout thì vào đây !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tantme Xem bài viết
    mất hết liên kết trong layout. làm sao đây?
    tắt Reconnect Mode đi, nó ngay cạnh chữ DRC
    Nguyên văn bởi khoivu.0201 Xem bài viết
    em mới tập tành vẽ mạch bằng orcad mà bị mắc trong phần chọn chân linh kiện mọi người có thể cho mình hỏi chọn chân IC 7447 và IC7490
    7447 chọn DIP16-300, còn 7490 thì chọn DIP14-300 (14 chân, độ rộng giữa 2 hàng chân là 300mil)

Comment

• Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
      tắt Reconnect Mode đi, nó ngay cạnh chữ DRC
      nó vẫn mất tiêu rồi. di chuyển linh kiện thì được nhưng không vẽ line đc

dt: 0909601729

Comment

• Nguyên văn bởi ordinateur Xem bài viết
        Mình có 1 vấn đề khi vẽ orcad!! Mình cần vẽ 1 bảng mạch in 1 lớp nhg mạch khá rắc rối và vẽ 1 lớp rất khó. Mình tính toán và vẽ sẵn 1 số dây nối mặt trên để khi làm 1 lớp mình sẽ hàn nối dây (đây là các đường chính gây ra điểm giao cắt và ít hơn các đg kia nên mình định vẽ lên mặt trên cho thoáng mạch để đi dây tự động). Vấn đề ở đây là khi mình cho chạy autoroute nó.....chạy dây và vẽ lại mấy đường mạch của mình !!>"< --> vì 1 đường này mà rất nhg đg khác ko đi dây đc!! mình đã tìm hiểu 2 hôm nay rồi đều ko đc nên rất nản vì mạch của mình dung led 7 đoạn nên đường tín hiệu rất chằng chịt bảo vẽ tay thì chết luôn!! Mong mọi người chỉ cho mình có cách nào cố định đường dây mình đã vẽ lại ko?? hoặc nếu có cách nào chình cho autoroute đi dây 2 mặt mà trong đó 1 mặt dưới đi hầu hết mạch và mặt trên luôn là đường thẳng thì quá tốt!! (ko sợ tốn dây nối chỉ ngại tốn tiền đi in mạch) thanks mọi người trước.
        thông cảm cho cái phần mềm. đã làm nghề và muốn đẹp thì phại chịu khó, chịu cực thì mạch mới đẹp được. tất cả mọi người đều phải vẽ tay nếu muốn đẹp và mạch tối ưu.

Comment

• Nguyên văn bởi tantme Xem bài viết
          nó vẫn mất tiêu rồi. di chuyển linh kiện thì được nhưng không vẽ line đc
          gửi cái file qua cho tôi xem thử.

Comment

• cho mình hỏi chút đi chỗ này ở bên capture mình vẽ đường bus nhưng không biết nối dây với đường bus nên nó báo lỗi như vầy bạn nào biết chỉ mình sửa lại vớiClick image for larger version

Name:	loiorcaddethihocky.jpg
Views:	1
Size:	178.3 KB
ID:	1362429

Comment

• Nguyên văn bởi toanddt Xem bài viết
              cho mình hỏi chút đi chỗ này ở bên capture mình vẽ đường bus nhưng không biết nối dây với đường bus nên nó báo lỗi như vầy bạn nào biết chỉ mình sửa lại với[ATTACH=CONFIG]46157[/ATTACH]
              sử dụng công cụ palce bus entry để nối, nó tương tự như hình dưới này.

Comment

• à cảm ơn bạn. mình đã làm được rồi, mình cứ tưởng nhấn w là nối dây và mình cứ nối vào chứ. bác có cái email bên webdien đã quá ha

Comment

• Nguyên văn bởi toanddt Xem bài viết
                  à cảm ơn bạn. mình đã làm được rồi, mình cứ tưởng nhấn w là nối dây và mình cứ nối vào chứ. bác có cái email bên webdien đã quá ha
                  Bạn chỉ cần gán tên cho wire ko là đc rồi mà, mấy cái bus xanh xanh ấy chỉ để cho dễ nhìn dây đi đâu về đâu thôi, ko cần cũng đc.

0988467839

Comment

• chọn các kiểu đó trong menu chuột phải ấy
                    .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

• Nguyên văn bởi duonghoang Xem bài viết
                      Bạn chỉ cần gán tên cho wire ko là đc rồi mà, mấy cái bus xanh xanh ấy chỉ để cho dễ nhìn dây đi đâu về đâu thôi, ko cần cũng đc.
                      vẽ cái bus này nó không giống như Eagle. cái bus của Eagle mình chỉ cần đặt tên là khi vẽ nó ra 1 loại tên nets cho mình lựa chọn
                      VD: cái bú đặt tện P[0..7] thì khi nối các dây khác vào bus thì nó hiển thị ra từ p0-p7 cho mình chọn.

Comment

• Các bạn giúp mình tý : Tại sao mạch nguyên lý của mình kiểm tra đúng hết rồi xuất sang Layout lại không ra mạch nhỉ: nó chỉ hiện chữ: cannot load file
                        Mình chẳng biết là do phần mềm hay do máy nữa. Bác nào biêt giup hộ mình với. Thanks các Bác nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi mrlacky Xem bài viết
                          Các bạn giúp mình tý : Tại sao mạch nguyên lý của mình kiểm tra đúng hết rồi xuất sang Layout lại không ra mạch nhỉ: nó chỉ hiện chữ: cannot load file
                          Mình chẳng biết là do phần mềm hay do máy nữa. Bác nào biêt giup hộ mình với. Thanks các Bác nhiều.
                          b gửi file lên mọi người xem cho. GL!
                          WS:
                          Blog:

Comment

• Mình bị lỗi thế này khi chon footprints cho max232, xin mọi người giúp đỡ

Nguyên văn bởi hiodong Xem bài viết
                            lúc tạo nestlist thì phải để là inche, để metric là bị lỗi
                            mình bị lỗi thế này khi chon footprints cho max232, xin mọi người giúp đỡ

Comment

• xin chào mọi người. Ở đây chắc mọi người rành về Orcad lắm. Mình có một thắc mắc không hiểu vì sao. Tại sao khi đang vẽ Layout khi ta bấm reset (dấu chấm than trên thanh công cụ) lại bị mất hết đường bao linh kiện. Điều này làm mình rất khó chịu. Mong mọi người giúp đỡ. Mình xài Orcad 9.2. Thank!

Comment

• mình cung có một vấn đề mong mọi người giúp.
                                không hiểu sao mình di dây vân còn những đường giây màu vàng
                                Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	87.8 KB
ID:	1367009

Comment

Về tác giả

Collapse

Pluto19 Tìm hiểu thêm về Pluto19

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...