Thông báo

Collapse
No announcement yet.

74hc595 tiêu thụ bao nhiêu ampe?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 74hc595 tiêu thụ bao nhiêu ampe?

mấy anh cho em hỏi 74hc595 tiêu thụ bao nhiêu ampe zậy (khi hoat động maximun)

Nguyên văn bởi thanhnhabp Xem bài viết
    hình như tôi nhớ bạn có hỏi rồi... đây, luồng đã bị khóa http://www.dientuvietnam.net/forums/...52/#post698653

những vấn đề thế này bạn nên tra trên datasheet.... à, bạn chắc sẽ nói "toàn tiếng Anh tôi không hiểu". Xin lỗi bạn, bạn học kỷ thuật thì nên "đầu tư" vào "bụng" mình 1 số kiến thức Anh ngữ kỷ thuật....

rồi đây luồng này cũng cùng chung 1 số phận.
    Last edited by KVLV; 16-05-2013, 06:09.
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

Chịu khó đọc kỹ trước khi sử dụng không thì chẳng làm được gì đâu....

Comment

đọc mà hông hiểu mới hỏi chứ

Comment

điều kiện làm việc bình thường, dòng ra của Qa tới Qh là 7.8mA tại Vcc= 6 volt

Comment

em hỏi nó tiêu thụ bao nhiêu ampe mà anh cho em con số cụ thể đi nói dầy hông biết

Comment

em hỏi nó tiêu thụ bao nhiêu ampe mà anh cho em con số cụ thể đi nói dầy hông biết
              với IC họ 74 người ta chỉ quan tâm đến dòng ngõ ra thôi, chứ còn dòng tiêu thụ có là bao nhiêu đâu! nhưng đọc mà chưa hiểu hoặc không hiểu thì sao mà làm được gì??!

Comment

bản thân con 74HC595 tiêu thụ từ 80 tới 160uA

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                  bạn kiếm máy DVM đo mấy thứ này hơi khó à nha!
                  Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
                    bạn kiếm máy DVM đo mấy thứ này hơi khó à nha!
                    toàn đọc datasheet ^T^

Comment

Mình thấy chủ thớt hỏi câu hay đấy chứ. 74HC595 tiêu thụ từ 80 tới 160uA là trong trường hợp Iout=0, không phải trường hợp hoạt động max. Mình nghĩ ở đây phải dùng thông số: Icc, IGND lấy trong datasheet 74HC595 của NXP, tức là dòng tiêu thụ lớn nhất cho phép là 70mA

Comment

Mình thấy chủ thớt hỏi câu hay đấy chứ. 74HC595 tiêu thụ từ 80 tới 160uA là trong trường hợp Iout=0, không phải trường hợp hoạt động max. Mình nghĩ ở đây phải dùng thông số: Icc, IGND lấy trong datasheet 74HC595 của NXP, tức là dòng tiêu thụ lớn nhất cho phép là 70mA

Comment

số là em làm mạch có khoảng 20 con 595 câp nguồn bằng con 7805 1a nên em hỏi để thiết kế mạch cho phù hợp nếu dùng con 7805 thì mình nuôi được tối đa bao nhiêu con 595 đó là vấn đề hiện em nuôi 4 con 595 ok nhung em muốn cho nó nhiều hơn nủa tức là 1 con 7805 nuoi 10 con 595 có được không ạ

Comment

số là em làm mạch có khoảng 20 con 595 câp nguồn bằng con 7805 1a nên em hỏi để thiết kế mạch cho phù hợp nếu dùng con 7805 thì mình nuôi được tối đa bao nhiêu con 595 đó là vấn đề hiện em nuôi 4 con 595 ok nhung em muốn cho nó nhiều hơn nủa tức là 1 con 7805 nuoi 10 con 595 có được không ạ
                            sao bạn không hỏi/nói từ lúc đầu?
                            con 7805 lớn nhất dòng ra là 1A (theo lý thuyết), thật sự khoảng >.7A thì nóng té lửa rồi (ngay cả đã giải nhiệt bằng 1 miếng nhôm)
                            bạn muốn thấp sáng đèn led dùng 595 thì nên tính lại....
                            Mãi đi tìm vàng.

Comment

hông em chỉ nuoi 595 thui các chân cổng ra q0-q7 con 595 đền hoạt động hết còn led thì em có mạch công suất rei6ng dùng uln2803 tức là con 595 chỉ có nhiệm vụ đi62u khiễn con uln2803 thui anh ạ còn led em lấy nguồn ngoài 12v 10A ý em hỏi là con 7805 có thề nuoi tối đa bao nhiêu con 595 (tất cả các chân q0-q7 đều có diện hết) thì nuôi tối đa bao nhiêu con 595 con 7805

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhnhabp Tìm hiểu thêm về thanhnhabp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X