Thông báo

Collapse
No announcement yet.

On=Off mạch điện bằng nút ấn !?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mạch on off bằng 1 hoặc 2 nút ấn, ai biết chỉ giùm với, nick: luongngoctruc1708 sdt 0984178835. Thanks mọi người trước.

Comment

bác nào giải thích hộ em hoạt động của mạch do bác Nguyên vẽ không? Em còn gà

Comment

Cái này mấy trang trước có kìa. Chỉ cần 1IC 555 và 1 triger J-K và một triac là có thể đóng cắt được điện áp 220V cung cấp cho đèn chẳng hạn.Có thể thay nút ấn bằng điều khiển từ xa.

Comment

IC 555 là IC dùng để tạo xung, sơ đồ IC555 bạn nên tra datasheet ở đó có đầy đủ về chức năng của từng chân
          Dân ta phải biết sử ta
          Cái gì không biết thì tra google.

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
            Gửi các bạn sơ đồ này. Em vẽ bằng PROTEL DXP 2002- Định vẽ bằng PROTEUS nhưng trên diễn đàn này có bạn ĐINH CHÍ THÀNH rất giỏi PROTEUS nên em không dám dùng phần mềm này. BẠN THÀNH học BK ĐÀ NẴNG tên tuổi lừng danh lan tận ra cả Hà Nội em còn biết tên
            Bác Thành mô phỏng cho em nhé

Em nhớ chuyện nhà bác học ZE NOP GRAM , ngưởi Bỉ người phát minh ra máy phát điện theo nguyên lí tự kích thích vốn xuất thân là 1 thợ mộc ông này ngoài 30 tuổi mới đi học
            Lúc làm ra máy đó 0 ai tin cả bảo 0 có lí thuyết chứng minh
            Về sau khi đã trở thành nhà bác học
            Trong 1 buổi thuyết trình về máy phát điện đó với những công thức tích phân vi phân
            Nhà bác học nói với mọi người; Nếu ngày trước tôi cứ loay hoay với những mớ cổ ngỗng này thì chiếc máy phát điện cũng ko ra đời

Và ông PHA RA ĐÂY nhìn vợ XẾP MĂNG TÂY biết bố trí cuộn DÂY làm ra máy phát điện khiến em NGẤT NGÂY con GÀ TÂY

Ê đi xơn trình độ văn hóa lớp 4 hiiiiiiii. Cô giáo bảo về chăn lợn và nhiều nhân vật nữa

VŨ THẢO NGUYÊN
            Em cũng chả phải là dân kỹ thuật, chỉ biết sơ sơ về điện nên nhờ các bác giải thk cụ thẻ về cái mạch này hộ em với ạ !

Cảm ơn các bác nhiều !

Comment

điều khiển từ xa tui có thể ra nhật tảo mua. nhưng lại ko biết gì về điện tử
              ai giúp tui kiếm 1 mạch dùng transitor đơn giản dùng 1 nút có thể on off lun cái
              <<<<<.......thanhks ...........>>>>>>>>>>
              hu hu đang cần gấp nhớ giải thích lun nha để kiếm đồ làm cho nhanh và chính xác

Comment

Bạn nào có thể giải thích sơ đồ mạch của bạn hoanggiap được không?.

Comment

Hi,
                  Chỉ cần 1 IC555 là đủ, đây là cách đơn giản nhất. Cách rẻ nhất mà hơi phức tạp hơn là dùng 3 BJT, 2 BJT làm mạch Trigger, 1 BJT còn lại để đệm. Không cần phải dùng JK-FF hay D-FF cho tốn kém. Mạch dùng IC555 tui đã post lên diễn đàn này 2 lần rồi, mạch dùng BJT bác nào cần có thể search sơ đồ mạch của các Guitar FX của Boss ví dụ Boss MT2.
                  Thân ái.
                  Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
                  Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

Các bác cho hỏi, Em khong có c828 thì thay bằng con gì được. Lục tìm tìm mờ mắt mấy đồ tàu toàn S9014, 8050,8550, C1815. Em ở quê nên khó mua quá a

Comment

Chào bác.

Bác thử cái này đi đơn giản mà hiệu quả. Nguồn 5V thuận tiện có cả PCB.

Toggle ON / OFF Switch
                      Email:
                      đt-zalo-fb: 0984 93 96 94
                      Kakao talk: sinotruk

Comment

bạn có sơ đồ mạch khi chập vào lần 1 thì nguồn bật, chập lại lần nữa thì nguồn tắt ko
                        Last edited by chinh89; 03-12-2013, 09:56.

Comment

em đang cần mạch bác nói,bác có thể cho em sơ đồ dc ko
                          Last edited by chinh89; 03-12-2013, 09:56.

Comment

mach của ban hatbui hay đấy cho mình biết con ic 8 chân tên gì vậy ? và ch mình sơ đồ mạch cu thể luôn ! cám ơn nhiều !

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết

Gửi các bạn sơ đồ này. Em vẽ bằng PROTEL DXP 2002- Định vẽ bằng PROTEUS nhưng trên diễn đàn này có bạn ĐINH CHÍ THÀNH rất giỏi PROTEUS nên em không dám dùng phần mềm này. BẠN THÀNH học BK ĐÀ NẴNG tên tuổi lừng danh lan tận ra cả Hà Nội em còn biết tên
                              Bác Thành mô phỏng cho em nhé

Em nhớ chuyện nhà bác học ZE NOP GRAM , ngưởi Bỉ người phát minh ra máy phát điện theo nguyên lí tự kích thích vốn xuất thân là 1 thợ mộc ông này ngoài 30 tuổi mới đi học
                              Lúc làm ra máy đó 0 ai tin cả bảo 0 có lí thuyết chứng minh
                              Về sau khi đã trở thành nhà bác học
                              Trong 1 buổi thuyết trình về máy phát điện đó với những công thức tích phân vi phân
                              Nhà bác học nói với mọi người; Nếu ngày trước tôi cứ loay hoay với những mớ cổ ngỗng này thì chiếc máy phát điện cũng ko ra đời

Và ông PHA RA ĐÂY nhìn vợ XẾP MĂNG TÂY biết bố trí cuộn DÂY làm ra máy phát điện khiến em NGẤT NGÂY con GÀ TÂY

Ê đi xơn trình độ văn hóa lớp 4 hiiiiiiii. Cô giáo bảo về chăn lợn và nhiều nhân vật nữa

VŨ THẢO NGUYÊN
                              đào mộ tí: bác ơi sao em lắp như sơ đồ này của bác mà mạch chạy ko đúng nhỉ: do chưa có rờ le nên em thay chỗ cuộn hút kia bằng bóng led thì khi cấp điện led luôn sáng, nhấn nút rồi nhả ra thì led vẫn cứ sáng.

Comment

Cần gì IC ? hai relay đấu với nhau là được ....
                                Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                                nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

playgemboy Tìm hiểu thêm về playgemboy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X