Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cứu với các bạn ơi! cứu mạch hiển thị LED nhấp nháy đơn giản này với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cứu với các bạn ơi! cứu mạch hiển thị LED nhấp nháy đơn giản này với

Click image for larger version

Name:	mach in.jpg
Views:	1
Size:	74.4 KB
ID:	1411019Mình làm đồ án sắp phải nạp roy` mà nó không chạy. Mạch này đơn giản ma không hiểu sao nữa. Mình có post cả file gồm mạch nguyên lý, mạch in và mạch thật nữa mấy bạn coi giúp mình. Cấp nguồn mạch chỉ sáng LED chứ không nhấp nháy. Mà mô phỏng trên protuce thì mạch chạy rất tốt. Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Size:	143.7 KB
ID:	1411016Click image for larger version

Name:	Mmmty-0005.jpg
Size:	81.9 KB
ID:	1411017Click image for larger version

Name:	mo phong.BMP
Size:	32.0 KB
ID:	1411018

Nếu mà chỉ sáng mà không nhấp nháy thì bạn kiển tra lại phần mền bạn viết xem nào?

Comment

Nguyên văn bởi chuotcon Xem bài viết
      [ATTACH=CONFIG]35786[/ATTACH]Mình làm đồ án sắp phải nạp roy` mà nó không chạy. Mạch này đơn giản ma không hiểu sao nữa. Mình có post cả file gồm mạch nguyên lý, mạch in và mạch thật nữa mấy bạn coi giúp mình. Cấp nguồn mạch chỉ sáng LED chứ không nhấp nháy. Mà mô phỏng trên protuce thì mạch chạy rất tốt. [ATTACH=CONFIG]35781[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]35783[/ATTACH][ATTACH]35785[/ATTACH]
      Bạn thử xem lại datasheet của con này xem. hình như bạn chưa treo trở ở Port A (và pỏt nào nữa mình không nhớ.) ra thì phải.
      Email:
      đt-zalo-fb: 0984 93 96 94
      Kakao talk: sinotruk

Comment

bạn xem xem cái con vdk nó đã chạy chưa.Mà các led của bạn có biểu hiện như thế nào?

Comment

Nguyên văn bởi hatbui Xem bài viết
          Bạn thử xem lại datasheet của con này xem. hình như bạn chưa treo trở ở Port A (và pỏt nào nữa mình không nhớ.) ra thì phải.
          Bạn này không dùng tới port0 nên cũng không cần trở thanh đâu bạn.
          0979.316.957
          0905.028.957

Comment

[ATTACH=CONFIG]35786[/ATTACH]Mình làm đồ án sắp phải nạp roy` mà nó không chạy. Mạch này đơn giản ma không hiểu sao nữa. Mình có post cả file gồm mạch nguyên lý, mạch in và mạch thật nữa mấy bạn coi giúp mình. Cấp nguồn mạch chỉ sáng LED chứ không nhấp nháy. Mà mô phỏng trên protuce thì mạch chạy rất tốt. [ATTACH=CONFIG]35781[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]35783[/ATTACH][ATTACH]35785[/ATTACH]
            Bạn xem lại cái tụ của mạch reset mắc đúng chưa.
            0979.316.957
            0905.028.957

Comment

2 con tụ ổn nhiệt chân thạch anh bạn phải dùng tụ 33p. nếu không có tụ 33p thì có thể bỏ k cần cũng được chứ lắp tụ có giá trị to hơn vào là mạch không chạy được đâu

Comment

thứ nhất bác bỏ ngay con R1 và thay lại 2 con tụ ở chân thạch anh là ok. đợt trước em làm đồ án có thằng no fang ngay 2 con 104 vào 2 chân vào mạch của em nó không chạy cuối cùng thì ra là ở con thạch anh. bác cứ thay đi là biết. Còn R1 ko cần cũng đc bác ah. bác nối tắt R1 cho nó đỡ loàng ngoằng
                Khói nhựa thông che lấp đời trai trẻ.Dây thiếc hàn quấn chặt tuổi thanh xuân

Comment

cảm ơn các bạn nhiều nha!mình chuẩn pị đi mua tụ về lắp coi thử được không đã. hi vọng là được

Comment

các bạn ơi. mình đã thay đổi rồi mà mạch vẫn không chạy. mình thay tụ gốm 220p =tụ gốm 33p. tụ hóa 100uf = tụ hóa 10uf roy` mà vẫn không chạy. mấy bạn coi lại giùm mình xem còn nguyên nhân nào không?giúp mình với

Comment

LED có con sáng, có con không sáng. cấp nguồn khi thì sáng khi thì tấc cả đều không sáng. nhiều khi phải chập âm nguồn vào dương nguồn thì LED mới sáng mà không nhấp nháy.hix. Tại sao vậy? mình không hiểu nổi nữa

Comment

LED có con sáng, có con không sáng. cấp nguồn khi thì sáng khi thì tấc cả đều không sáng. nhiều khi phải chập âm nguồn vào dương nguồn thì LED mới sáng mà không nhấp nháy.hix. Tại sao vậy? mình không hiểu nổi nữa
                        nguồn 5v của bạn đủ điện không? bao nhiêu ampere? và quan trọng nữa là con 89c51 của bạn cần có transistors (BJT) đệm dòng cho leds.
                        Mãi đi tìm vàng.

Comment

tụ ở chân thạch anh là 33p còn con tụ ở chân rst là 100p. bạn cũng nên xem lại code xem đúng chưa.

Comment

Nguyên văn bởi life Xem bài viết
                            Nếu mà chỉ sáng mà không nhấp nháy thì bạn kiển tra lại phần mền bạn viết xem nào?
                            Nếu mà mô phỏng dc thì phần code ok goy >.<...Sáng mà ko nhấp nháy là phần cứng goy. Vì tác động mức thấp nên khỏi treo trở vẫn dc với lại này cũng có 2 port ah ko lên quan tới p0. Bạn cần koi lại thạch anh 12M, tụ 30 hoặc 33uf. Chổ reset là tụ 10uf R = 8k2.Chân 31 mắc lên duơng hoặc ko mắc vẫn dc.

Comment

bạn thử nạp lại chương trình của VDK xem sao nếu không chạy bạn up cai code lên cho a.e xem co sai chỗ nào không.kiểm tra kĩ lại các đường mạch in xem có bị lỗi chỗ nào không.
                              Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
                              website: suntech-vn.com
                              phone. 0974 354 077
                              Email.

Comment

Về tác giả

Collapse

chuotcon Tìm hiểu thêm về chuotcon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X