Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
    Động cơ + bo điều khiển này giá bao nhiêu 1 bộ thế bác,bác mua ở đâu thế?
    Chiếc này là nguyên chiếc xe đạp điện tàu mà mấy em teen hay chạy ngoài đường đó bác , Em em nó ko đi nữa nên em mod lại thui

Comment

• Nguyên văn bởi thienhi228 Xem bài viết
      Xe của bác dinhthanhlam đẹp quá ạ ^^
      Hj Hj thanks bác

P/s sao em dùng chức năng "Reply with multi quote" cứ bị báo lỗi khi gởi trả lời mod ơi

Comment

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
        Động cơ + bo điều khiển này giá bao nhiêu 1 bộ thế bác,bác mua ở đâu thế?
        cái này mua cũ chắc khoảng 7-800k thôi

Comment

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
          Cháu khoan một lỗ nhỏ, tạo ren vặn con bulon vào giống như động cơ ấy người ta thường đóng một cái cavert ở đầu puly

Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
          cám ơn chú, mai cháu làm kiếu này cho trục trơn chu
          Caia này bạn dùng dũa tam giác ý , giưa 1 đường trên ren líp trước , rồi xoáy chặt líp vào , xoáy thật chặt rồi mới lấy khoan 1 đến 2 ly khoan thẳng vào cái rãnh mà mình dũa trước rồi ý . Sau đó kiếm cái vít vừa lỗ đấy xoáy vào là xong .
          Nếu ko dũa trước thì khoan nó ăn vào ren may ơ thôi chứ nó ko ăn vào ren líp đâu . Ren líp cứng hơn mà .

Comment

• Gửi các bác video test động cơ china new, cái này có 2 loại dùng cho vành 20 và vành 26 nhé, tiếng kêu ò ò khi depa, đặc trưng của dòng động cơ không bánh răng nhé. hàng nhật bãi hết rồi chuyển sang dùng hàng này thôi các bác ah.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
              Gửi các bác video test động cơ china new, cái này có 2 loại dùng cho vành 20 và vành 26 nhé, tiếng kêu ò ò khi depa, đặc trưng của dòng động cơ không bánh răng nhé. hàng nhật bãi hết rồi chuyển sang dùng hàng này thôi các bác ah.
              đọngcơ này có giống của e đâu bác, bác mổ bên trong xem thế nào đi bác

Comment

• đây là động cơ mới chứ e có nói nó giống của bác đâu chứ, con của bác là loại có nhông, con này là không nhông mà, còn loại như của bác như lần trước e nói với bác thì em cũng có thể tìm đc mà, động cơ mới thì nó đa dạng lắm, cần hàng ji cũng tìm đc chứ hàng japan ( thực ra là rác bên nhật bỏ đi )rồi cũng hết mà, muốn có chắc phải 1 vài năm nữa bên nhật ng ta ko dùng nữa , bỏ đi rồi mới về Campuchia rồi về mình đc.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
                  đây là động cơ mới chứ e có nói nó giống của bác đâu chứ, con của bác là loại có nhông, con này là không nhông mà, còn loại như của bác như lần trước e nói với bác thì em cũng có thể tìm đc mà, động cơ mới thì nó đa dạng lắm, cần hàng ji cũng tìm đc chứ hàng japan ( thực ra là rác bên nhật bỏ đi )rồi cũng hết mà, muốn có chắc phải 1 vài năm nữa bên nhật ng ta ko dùng nữa , bỏ đi rồi mới về Campuchia rồi về mình đc.
                  Có cái dc 24v nào ko bạn ?
                  Cho mình xin giá cái dc bánh sau đấy nhé ? nó chạy bao nhiêu v vậy ?

Comment

• Các bác ơi xin giúp em một chút ạ,

Em ở Hà Nội, muốn chế xe đạp điện từ xe đạp thể thao để phục vụ nhu cầu đạp thể dục khi đi gần và có "xe máy" khi đi xa, ví dụ từ xe nguyên gốc như sau:

Bộ pin lithium sẽ được lắp ở gióng xe như hình dưới:

Nhu cầu của em:
                    1. Có 3 chế độ là tự đạp, đạp trợ lực và chạy điện hoàn toàn
                    2. Tốc độ của xe khi chạy điện hoàn toàn >= 40km/h, nếu có thể tải 120kg mà vẫn giữ được tốc độ này thì càng tốt
                    3. Xe chạy điện hoàn toàn được >= 80km với tốc độ tối đa (100km là quãng đường em thường đi nhất)

Xin tư vấn giúp em có thể thực hiện được xe như vậy không, nếu không thì nên giảm yêu cầu nào, tổng chi phí vào khoảng bao nhiêu ạ?
                    Attached Files

Comment

Các bác ơi xin giúp em một chút ạ,

Em ở Hà Nội, muốn chế xe đạp điện từ xe đạp thể thao để phục vụ nhu cầu đạp thể dục khi đi gần và có "xe máy" khi đi xa, ví dụ từ xe nguyên gốc như sau:

Bộ pin lithium sẽ được lắp ở gióng xe như hình dưới:

Nhu cầu của em:
                      1. Có 3 chế độ là tự đạp, đạp trợ lực và chạy điện hoàn toàn
                      2. Tốc độ của xe khi chạy điện hoàn toàn >= 40km/h, nếu có thể tải 120kg mà vẫn giữ được tốc độ này thì càng tốt
                      3. Xe chạy điện hoàn toàn được >= 80km với tốc độ tối đa (100km là quãng đường em thường đi nhất)

Xin tư vấn giúp em có thể thực hiện được xe như vậy không, nếu không thì nên giảm yêu cầu nào, tổng chi phí vào khoảng bao nhiêu ạ?
                      pin lithium thì khoảng 4 tr 1 quả cả sạc đi thì quảng cáo tầm 80km nhưng chắc ko đi đc tầm đó, 2 quả là 10tr + 1,5tr bộ đc nữa là 10tr đi đc `100km

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                        Caia này bạn dùng dũa tam giác ý , giưa 1 đường trên ren líp trước , rồi xoáy chặt líp vào , xoáy thật chặt rồi mới lấy khoan 1 đến 2 ly khoan thẳng vào cái rãnh mà mình dũa trước rồi ý . Sau đó kiếm cái vít vừa lỗ đấy xoáy vào là xong .
                        Nếu ko dũa trước thì khoan nó ăn vào ren may ơ thôi chứ nó ko ăn vào ren líp đâu . Ren líp cứng hơn mà .
                        ừm. hi e đang làm 1 cách # tự e nghĩ ra và chiều nay sẽ tes, e nghĩ là ổn. nếu không được thì sẽ dùng cách này

Comment

• Xin cảm ơn bác song_hong,

Em không nhất định cần xe chạy được 100km, nhưng dĩ nhiên càng nhiều càng tốt ạ ^^

Theo như bác nói thì 10tr là đáp ứng đủ 3 nhu cầu em nêu trên phải không ạ? Nhưng pin và động cơ có nhiều loại, không rõ loại bác tính thì pin có tuổi thọ bao nhiêu lần sạc và động cơ có tuổi thọ bao nhiêu km ạ?

Comment

• con hàng của e đây show lần 2 nhé ^^. chiều tes xem chạy được không. mọi thứ đã ổn dần đều :v.
                            Hôm nào kiếm cái hộp nhựa thay cho khung sắt để bình

Comment

Xin cảm ơn bác song_hong,

Em không nhất định cần xe chạy được 100km, nhưng dĩ nhiên càng nhiều càng tốt ạ ^^

Theo như bác nói thì 10tr là đáp ứng đủ 3 nhu cầu em nêu trên phải không ạ? Nhưng pin và động cơ có nhiều loại, không rõ loại bác tính thì pin có tuổi thọ bao nhiêu lần sạc và động cơ có tuổi thọ bao nhiêu km ạ?
                              pin thì dùng hỏng xe may ra hỏng pin!!! pin to thì dùng của hkbike, bin nhỏ thì dùng pin honda. pin chế lởm khởm tốn tiền mà xấu,nhanh hỏng,

Comment

• Click image for larger version

Name:	dghji.jpg
Views:	3
Size:	101.3 KB
ID:	1387986
                                Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
                                con hàng của e đây show lần 2 nhé ^^. chiều tes xem chạy được không. mọi thứ đã ổn dần đều :v.
                                Hôm nào kiếm cái hộp nhựa thay cho khung sắt để bình

hnao ra thủ đô nhờ bác dẫn đi chợ trời đc ko nhỉ??? vỏ này đc ko nhỉ???

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X