Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
    cái này áp dụng đc với động cơ kéo thôi! gọi là hộp số nghe to tát quá
    thì nói thế cho oai thôi mà bác.
    Em định làm động cơ kéo nhông mà.nếu bác làm rồi thì cho em xin ít kinh nghiệm
    cái bánh răng với bộ cá của nó có chiụ được khối lượng 120kg với tốc độ như vậy không bác.
    Có bác nào làm rồi thì cho em tham khảo với.

Comment

• Bác nào có động cơ liền vành công suất 250w không thì pm em cái, hay chỗ nào bán thì bảo em.
      Em cám ơn các bác ạ!

Comment

• Nguyên văn bởi meohenmiao Xem bài viết
        Bác nào có động cơ liền vành công suất 250w không thì pm em cái, hay chỗ nào bán thì bảo em.
        Em cám ơn các bác ạ!
        48v có xúc ko bác?

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
          thì nói thế cho oai thôi mà bác.
          Em định làm động cơ kéo nhông mà.nếu bác làm rồi thì cho em xin ít kinh nghiệm
          cái bánh răng với bộ cá của nó có chiụ được khối lượng 120kg với tốc độ như vậy không bác.
          Có bác nào làm rồi thì cho em tham khảo với.
          dùng xích xe đạp loại tốt là ok, đc thì dùng loại có sẵn giảm tốc như vầy Click image for larger version

Name:	BLDC_PMDC_motors_for_our_E_bike.jpg
Views:	2
Size:	66.7 KB
ID:	1393480

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
            48v có xúc ko bác?
            48v thì cao quá, em chỉ cần loại 24v thôi ạ.
            Mà bác cho em hỏi chút nhé!
            Bác có loại động cơ nào và lắp sẵn vào bánh (không cần liền ạ, loại bánh xe nhỏ nhất) mà em thấy cái bánh như xe của trẻ con ý. (em k biết kích thước đo như thế nào, nhưng đường kính bánh khoảng dưới 40cm) không ạ.
            Điện áp vẫn 24v và 250w nha bác. Để em lấy 1 cái ạ!

Comment

• Nguyên văn bởi ->TVXQ<- Xem bài viết
              các bác cho e hỏi, cái chuyển nguồn từ 48 hoặc 60v xuống 12v của xe máy điện để làm gì đó ạ ?
              Cái đó dùng để hạ áp xuống 12V cấp cho đèn, còi, xinhan bác ah
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi tronghieuvn Xem bài viết
                mình chưa biết nên sài loại phuộc nhún nào.ra hỏi tiệm xe đạp thì họ bảo phuộc nhún chỉ dành cho xe đạp điện,xe thường gắn vào không vừa.mai mốt làm xong và hoàn thiện post thêm hình
                bạn hỏi phuộc nhún dành cho xe MTB là có, bạn mua loại thường thôi, ko cần có khóa Lock.
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi phamvanhoang Xem bài viết
                  kêu cũng không to đâu. tôi quấn lại cho stator là 20 vòng chập 3 sợi dây 0,6 lại. rotor quấn 6 vòng 1 sợi dây 0,6. thấy nó quay không khỏe bằng máy mới được vì tôi quấn thành 30v mà cấp cho nó 24v thôi theo tài liệu tôi nghiên cứu thì máy vạn năng chạy điện dc cho hiệu suất cao hơn vì điện trở chỉ phụ thuộc vào R chứ không phụ thuộc vào cảm kháng gì đó. máy khác chạy phà phà cả ngày mài cắt liên tục mà cũng chỉ hơi ấm ấm. máy của tôi chạy không tải khoảng 1 phút là quạt thổi nhiệt ra như máy sấy làm tôi băn khoăn về vấn đề hiệu suất. bác xem tôi quấn như vậy có ổn không. vấn đề khả nghi nhất là gì đây(quấn dây đồng cách điện giữa dây với lõi sắt tốt, không sát cốt) mong nhận được sự giúp đỡ
                  không ai giúp em à
                  nó đơn giản mà bạn cứ theo đuổi ắt thành công

Comment

• Bác xem khi cấp điện cho đc ở chổi than tia lửa có nhiều k, lửa xanh hay lửa đỏ, bác quấn đá đầu dây lên cỏ góp đúng k, nếu sai thi tia lửa nhiều và công xuất giảm nữa

Comment

• Nguyên văn bởi phamhung459 Xem bài viết
                      Bác xem khi cấp điện cho đc ở chổi than tia lửa có nhiều k, lửa xanh hay lửa đỏ, bác quấn đá đầu dây lên cỏ góp đúng k, nếu sai thi tia lửa nhiều và công xuất giảm nữa
                      khi chạy có tia lửa vàng nhưng lắp lò xo đù mạnh thì không có tia lửa. loại này 12 rãnh 24 lam nên tôi quấn chia tép dây ra làm đôi nửa tép lại lên một lam đồng. một tép lên hai lam. 12 rãnh lên 24 lam. khi quấn tôi xoay cho tép dây song song với cuộn dây stator và gài dây vào lam đồng có chổi than tì lên. vấn đề tôi phân vân không biết có phải do tiết diện của cuộn stator và rotor khác nhau không vì thấy các động cơ khác quấn hai cái này cùng tiết diện. hay do chạy áp thấp nên dòng tăng và nóng. và mong anh em chỉ giáo về hiệu suất của động cơ (chổi than, BLDC....) ưu nhược điểm của chúng. xin cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi phamvanhoang Xem bài viết
                        khi chạy có tia lửa vàng nhưng lắp lò xo đù mạnh thì không có tia lửa. loại này 12 rãnh 24 lam nên tôi quấn chia tép dây ra làm đôi nửa tép lại lên một lam đồng. một tép lên hai lam. 12 rãnh lên 24 lam. khi quấn tôi xoay cho tép dây song song với cuộn dây stator và gài dây vào lam đồng có chổi than tì lên. vấn đề tôi phân vân không biết có phải do tiết diện của cuộn stator và rotor khác nhau không vì thấy các động cơ khác quấn hai cái này cùng tiết diện. hay do chạy áp thấp nên dòng tăng và nóng. và mong anh em chỉ giáo về hiệu suất của động cơ (chổi than, BLDC....) ưu nhược điểm của chúng. xin cảm ơn
                        chuẩn là do chạy áp thấp nên dòng của dc tăng nên,

Comment

• Rotor bạn quấn dây thế có nhỏ không bạn? số vòng ít và tiết diện dây nhỏ vậy thì nó ăn dòng với nóng là đúng rồi. Số vòng của nó ít bạn phải quấn dây to hơn stator chứ. Tôi nghĩ vậy, mọi người đóng góp ý kiến thêm

Comment

• cảm ơn mọi người

Comment

• Click image for larger version

Name:	mr_488263_c6d7072fecb52fe2.jpg
Views:	1
Size:	136.8 KB
ID:	1393500
                              thử up ảnh kiểu mới xem sao

Comment

• Động cơ chổi than quan trọng nhất là đá dây lên cổ góp chỉ lệch 1lam là hỏng hết. Ở đây bác quấn lại thì giữ nguyên cách đá lên cổ góp chỉ "giảm số vòng để giảm áp xuống 24v, và tăng đg kính dây để giữ công xuất cũ". Lúc đầu bác tháo ra nó quấn bao nhiêu vòng, đg kính bao nhiêu để ae góp ý (bỏ qua cách đá lên lam đồng nhé). Mình cũng đã quấn lại cái cục đề xe máy nhưng tăng áp cho nó chứ k phải giảm áp như trường hợp bác

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X