Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai bảo MOSFET là dễ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ssgabeo
    replied
    thôi, nói CHO VUI thế này, tôi lờ mờ đoán CHO VUI là bạn on off FET tốc độ chậm mà lại chết FET liên tục , rồi nói irfz44 chịu đc xung 200A, liên tục thì đc 50A , nhưng đó là datasheet còn tôi đoán CHO VUI chắc là bạn thiếu 1 thứ này : CÁI TẢN NHIỆT cho FET, mạch on off cho FET thì lắp 1 con trở vào chân G như transistor thôi chứ có gì đâu

Leave a comment:

• kidteam
    replied
    Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết
    Khà khà. ở đây là mục tâm tình mà. chém tung chảo thôi. chứ sợ chi ai mà không chém.
    cuối cùng kết luận về tay sang_dt
    lên bàn luận không để giúp gì hết
    chỉ biết nói bậy, nói người khác ngu, bảo đi ăn mày
    phán là dễ mà chẳng biết có hiểu gì không
    nói túm lại từ sau chú đừng tham gia bàn luận gì nữa
    chú còn thua cái đầu gối nữa

Leave a comment:

• tepriu
    replied
    Thiển ý Tép như vầy:
    Kid cứ mắc 1 mạch kích đơn giản trên project bo đi, xong rồi bắt đầu đo đạc và .... hỏi tiếp nếu như thấy cần thiết. Nếu OK rồi thì thôi coi như vấn đề đã được solved . Chứ nếu hỏi không (lý thuyết) và bàn tán không (cũng là lý thuyết ) thì cuối cùng sao biết được kết quả vấn đề như thế nào.
    Người khác hướng dẫn cũng như đưa công thức nấu ăn cho Kid vậy, nếu kid không nấu thì chả thấy món ăn đâu cả và cũng chẳng biết nó ngon cỡ nào.
    Chúc vui.

Leave a comment:

• sang_dientu
    replied
    Nguyên văn bởi kidteam Xem bài viết
    @sang: anh thấy chú vào đây chém thôi chứ có bàn luận gì đâu, từ đầu đến cuối không có một góp ý gì, chỉ phán mỗi câu cái này dễ chấm hết
    Khà khà. ở đây là mục tâm tình mà. chém tung chảo thôi. chứ sợ chi ai mà không chém.

Leave a comment:

• kidteam
    replied
    @sang: anh thấy chú vào đây chém thôi chứ có bàn luận gì đâu, từ đầu đến cuối không có một góp ý gì, chỉ phán mỗi câu cái này dễ chấm hết

Leave a comment:

• sang_dientu
    replied
    tóm lại chú giúp được thì giúp
    không thì thôi, phán vớ vẩn và chả giúp được cái gì cả
    cái này nó đơn giản như mấy bác đã nói vậy mà ko hiểu nữa. mấy bác ấy trình bày hết rồi tui nói lại cũng chừng đó chuyện.

Leave a comment:

• kidteam
    replied
    bó tay lần quần lần quầng => nói xạo thấy ớn
    tóm lại chú giúp được thì giúp
    không thì thôi, phán vớ vẩn và chả giúp được cái gì cả

Leave a comment:

• sang_dientu
    replied
    chả hiểu bạn sang nghĩ gì nữa
    bạn giúp được thì giúp không giúp thì thôi
    toàn bàn đâu đâu
    tay thiết kế cái mạch đó giờ tôi không liên lạc được chả hiểu hắn bận cái gì nữa
    bó tay lần quần lần quầng => nói xạo thấy ớn

Leave a comment:

• kidteam
    replied
    em cảm ơn bác
    em không biết thì em đi hỏi
    người ta bảo em ngu, không sao cả, chỉ là chưa biết thôi mà, nếu giỏi thì hỏi làm gì nữa, rồi tự nhiên lại bảo em là
    muốn ra vẻ cho ta đây là ngon hơn mọi người tí ấy mà
    cái này em chịu thua, không hiểu nổi nữa
    nói chung là em không biết thì em hỏi và bác nào biết, có kinh nghiệm gì thì giúp em vậy thôi
    @sang: anh nghĩ chú không biết thì đừng có nói cái kiểu suy diễn lung tung, anh chả biết chú giỏi giang đến đâu nhưng đừng có nói kiểu làm sai ý của người khác như thế chứ

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    Thôi,xin can trở lại vấn đề chính đi.Đúng như nhathung đã nói,các em chỉ cần học nguyên tắc thiết kế của các nhà sàn xuất,về chi tiết chúng ta cần phải tính lại.

Tôi thấy mạch sử dụng tải cảm,mosfet thường mắc // với vdr (chân s và d).Nếu mosfet chịu được điện áp 600volt. vdr chỉ có 200volt thì ráp vào làm gì,vừa vô ích vừa có hại (hại cái gì?)em thử giải đáp.Chưa nói bên trong con mosfet đã có diode chống xung ngược.

Đây là những kinh nghiệm em cần học hỏi,không có giáo trình nào hoặc thầy nào chỉ đâu.

Leave a comment:

• kidteam
    replied
    Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
    - Tôi chỉ có thể trả lời cho bạn câu hỏi trong cái ngoặc trên kia: Tôi có hẳn 2 thằng con trai to khỏe, đứa đầu lớn hơn bạn 1 tuổi (1985). Vì vậy, tôi có tham gia vào cái luồng này này: http://www.dientuvietnam.net/forums/...o-sinh-122019/
    - Về lời "phân trần" của bạn, tôi nghĩ phải đến 80% số người xem cái luồng này cũng nghĩ như tôi, 20% còn lại chỉ xem "cho vui".
    80% nghĩ như bác
    thế bác nghĩ gì ạ
    ???

Leave a comment:

• kidteam
    replied
    bác ấy muốn ra vẻ cho ta đây là ngon hơn mọi người tí ấy mà. muốn tìm hiểu cho vui thôi
    chả hiểu bạn sang nghĩ gì nữa
    bạn giúp được thì giúp không giúp thì thôi
    toàn bàn đâu đâu
    tay thiết kế cái mạch đó giờ tôi không liên lạc được chả hiểu hắn bận cái gì nữa

Leave a comment:

• sang_dientu
    replied
    Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
    em cảm thấy bác chủ thớt "lạ" nhỉ?! có người bạn giỏi như vậy sao không hỏi trực tiếp thì cần chi phải xoắn cho nhọc.
    bác ấy muốn ra vẻ cho ta đây là ngon hơn mọi người tí ấy mà. muốn tìm hiểu cho vui thôi

Leave a comment:

• lvhn
    replied
    em cảm thấy bác chủ thớt "lạ" nhỉ?! có người bạn giỏi như vậy sao không hỏi trực tiếp thì cần chi phải xoắn cho nhọc.

Leave a comment:

• HTTTTH
    replied
    Đang kích FET, không bàn linh tinh.
    Last edited by HTTTTH; 17-07-2012, 02:10.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

kidteam Tìm hiểu thêm về kidteam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X