Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đi làm thuê ? Ta đang lãng phí cuộc đời mình vì kẻ khác

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
    Làm thuê cũng để học tập cách thức làm chủ để sau đó lên làm chủ. Thế thì không gọi là lãng phí đời mình.
    Làm thuê để có tiền chi tiêu cho gia đình trong lúc chưa đủ khả năng làm chủ. Thế thì gọi là thức thời, là rất cần thiết. Thế thì không gọi là lãng phí đời mình.
    Làm thuê để trau dồi kinh nghiệm chuyên ngành khi mới ra trường, từ "học việc" lên "thợ". Thế thì không gọi là lãng phí đời mình.
    Làm thuê để nâng cao vị trí , từ "thợ" lên "thầy". Thế thì không gọi là lãng phí đời mình.
    Đi dạy học , cũng là 1 dạng làm thuê cho nhà nước. Thế thì đã là "thầy" thì là cao quý , không lãng phí đời mình.

Khakhakha
    cuộc đời mỗi người không ai có thể tân dung hết những thời gian sống để ko gọi là lãng phí .
    xét về nhiều khía cạnh khác nhau trong cuộc sồng .Vidu hiên nay,nhiều sinh viên đang lãng phí 4-5 trời học đai học,cuối cùng ra trường hầu như ko có kiến thức,hoăc kém và hậu quả là thêm gánh năng cho gia đinh

lãng phí tuổi trẻ,tiền bạc ,tri thức ...........

Comment

• bác vungtau88 nói chuẩn quá. like

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau88 Xem bài viết
        vâng,chỉ dành cho những người có suy nghĩ như bác

tôi ví du bạn người ta mướn bạn làm giám đốc điều hành cho công ty của ho,lương tầm 60 củ gì đấy . với mức lương này ,sống khỏe dư dả . Nhưng bù lại bạn sẽ chịu áp lực công việc nặng nề , và áp lực từ những người muốn đạp đổ bạn .
        bạn là người nhẫn lại và chịu đựng, Vâng,điều này cần và nên có ,tuy nhiên bạn làm việc lương cao mà trong lòng tràn ngập lỗi lo lắng về áp lực công việc mỗi ngày thì cuộc đời này có đáng sống ?

đó là nói về việc bạn có năng lực và may mắn, cty tiến triển tốt

còn trường hơp ngươc lai thì đoc thêm cái này
        Phá sản, giám đốc đi làm thuê, làm vườn
        Phải chịu thôi. áp lực là một phần của cuộc sống, nếu không có áp lực ta sẽ bị sức ì nên sẽ không làm gì ra hồn. nếu kg muốn bị áp lực và vẫn kiếm nhiều $$$ thì phải là một CCCO

Comment

vâng,chỉ dành cho những người có suy nghĩ như bác

tôi ví du bạn người ta mướn bạn làm giám đốc điều hành cho công ty của ho,lương tầm 60 củ gì đấy . với mức lương này ,sống khỏe dư dả . Nhưng bù lại bạn sẽ chịu áp lực công việc nặng nề , và áp lực từ những người muốn đạp đổ bạn .
          bạn là người nhẫn lại và chịu đựng, Vâng,điều này cần và nên có ,tuy nhiên bạn làm việc lương cao mà trong lòng tràn ngập lỗi lo lắng về áp lực công việc mỗi ngày thì cuộc đời này có đáng sống ?

đó là nói về việc bạn có năng lực và may mắn, cty tiến triển tốt

còn trường hơp ngươc lai thì đoc thêm cái này
          Phá sản, giám đốc đi làm thuê, làm vườn
          theo em làm chủ hay làm thuê thì nó cũng không khác nhau nhiều lắm. nếu cứ bận tâm quá mức vào làm chủ ( không phải đi làm thuê ) thì mới là đang lãng phí cuộc đời mình.
          giả sử anh đã làm chủ thì không có áp lực trong công việc ? trong quản lý điều hành ? trong quan hệ với khách hàng ?

Comment

• đúng thật thế mới cần sự kiên trì và cố gắng .có chút liều lĩnh mới thoát khỏi kiếp nghèo khổ này
            <học học mãi> duy tới
            điện tử -hà nam 01674662632

Comment

• Chỉ thấy những người làm đầy tớ , nhất là làm đầy tớ cho nhân dân là giàu thôi , vừa giàu lại vừa nhàn nhã . Làm thuê hay làm chủ thời nay cũng vất vả như nhau cả mà thôi
              Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
              nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

• Phải cố thôi các bạn ơi! Mình không chỉ sống cho mình mà còn sống cho những người xung quanh mình nữa! Hãy làm những gì mình thích và làm cho mọi người thích mình nữa! Mình đi làm thuê bị mắng nhiều quá nhưng phải ráng chịu vì tương lai thôi
                { | | }

Comment

• Có câu : "Làm đầy tớ thằng khôn còn hơn làm thầy thằng dại", vậy là đi làm thuê cũng không hẳn là lãng phí...
                  Chuyện đời có tiền đồng nghĩa với có quyền, Tiền có thể mua được kiến thức, Nhưng có kiến thức chưa chắc đã làm ra tiền. mà tiền là cuộc sống đích thực!
                  Thực tế : Ai cũng phải làm thuê cả thôi, Bạn thấy ông chủ "chơi"? ko phải đâu, họ đang vắt óc ra để tính có việc còn "nuôi" những người họ thuê. Còn bạn là người làm thuê ? trong giờ thì cố gắng "ăn cắp" thời gian càng nhiều càng tốt, Hết giờ nghỉ!, "sống chết mặc bay... tiền thầy bỏ túi"....
                  HỎI : AI SƯỚNG HƠN AI?

email:

Comment

• đi làm thuê cũng là nghề mà mình làm thuê chỉ đủ tiền tiêu học lấy cái bằng thấy tìm việc còn khó hơn lúc chưa có. lại định đi làm thuê rùi xóc ngựa dò qua mấy khu công nghiệp xem có tia sáng gì không.

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                      Chỉ thấy những người làm đầy tớ , nhất là làm đầy tớ cho nhân dân là giàu thôi , vừa giàu lại vừa nhàn nhã . Làm thuê hay làm chủ thời nay cũng vất vả như nhau cả mà thôi
                      nhất là làm đầy tớ cho nhân dân là giàu thôi , vừa giàu lại vừa nhàn nhã Ai bảo vậy, họ cũng cày cuốc cật lực không có đến lúc không được làm thuê nữa thì họ lấy gì mà sống...

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết
                        nhất là làm đầy tớ cho nhân dân là giàu thôi , vừa giàu lại vừa nhàn nhã Ai bảo vậy, họ cũng cày cuốc cật lực không có đến lúc không được làm thuê nữa thì họ lấy gì mà sống...
                        90% cán bộ trong xã hội việt nam bây giờ đều ráo cả vậy bạn ah. Thằng nào cũng bụng phệ ,phát tướng .
                        bây giờ mà tìm cán bộ của dân,do dân và vì dân thì hơi bị khó .thậm chí bác hồ nếu sống trong thực tại bây giờ cũng khó giữ lòng

đơn cử như anh DŨNG nhà mình nè, bị mọi người bảo từ chức nhưng mà hông có chịu,mà ở lại tiếp tuc......

Comment

• Đọc tâm sự của các huynh mà đệ thấy buồn quá, đệ vừa bảo vệ đồ án được vài ngày . Nhưng đệ nghĩ cuộc sống phải luôn lạc quan và hướng về phía trước . Việt Nam mình còn nghèo khoa học kỹ thuật còn kém phát triển, trước mắt còn nhiều việc phải làm, mong các huynh luôn là chỗ dựa vững chắc cho bọn đệ không chỉ về chuyên môn mà còn về tinh thần, tư tưởng ^^ .

Comment

90% cán bộ trong xã hội việt nam bây giờ đều ráo cả vậy bạn ah. Thằng nào cũng bụng phệ ,phát tướng .
                            bây giờ mà tìm cán bộ của dân,do dân và vì dân thì hơi bị khó .thậm chí bác hồ nếu sống trong thực tại bây giờ cũng khó giữ lòng

đơn cử như anh DŨNG nhà mình nè, bị mọi người bảo từ chức nhưng mà hông có chịu,mà ở lại tiếp tuc......
                            Bạn này dũng cảm nè, hơn 80 triệu người hầu như ai cũng hiểu nhưng nói trắng ra thì rất ít người dám nói. Chúc bạn luôn kiên cường !

Comment

• Nguyên văn bởi dtcn_112 Xem bài viết
                              đi làm thuê cũng là nghề mà mình làm thuê chỉ đủ tiền tiêu học lấy cái bằng thấy tìm việc còn khó hơn lúc chưa có. lại định đi làm thuê rùi xóc ngựa dò qua mấy khu công nghiệp xem có tia sáng gì không.
                              học chỉ để lấy cái bằng thì đúng là không ma nó nhận rồi. còn nếu bạn giỏi thì không lo gì chết đói và thất nghiệp.

Comment

• rất thick câu nói tìm niềm vui trong những điều nhỏ nhặt. dù ở đâu vị trí nào trên cương vị nào thì cứ nhiệt tình hết mình với công việc. chưa có khả năng thì học tập trau dồi kinh nghiệm. có khả năng rồi thì làm hăng say sau đó có điều kiện giúp đỡ người khác. như vậy thì lúc nào cũng tìm dc niềm vui trong bất kỳ hoàn cảnh nào.

Comment

Về tác giả

Collapse

fantasy Tìm hiểu thêm về fantasy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X