Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Diễn đàn này, cần gấp thì lên xin, xin xong thì cút ... đúng là ..!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

chuẩn đấy bác van ạ.
    thầy giao để tài, trò có thắc mắc hỏi thây. thầy đáp cái này tôi không biết. cậu tự nghiên cứu.
    tự nghiên cứu không đựoc hỏi thầy . thầy trả lời như trên.
    1 vong tuần hoàn luẩn quẩn.

Comment

Thấy các bác đang sôi sùng sục ... chắc em nghĩ lại sẽ không khóa nữa ... kẻo có người đang sôi mà chưa có chỗ xả .

--- Đang xả mà bị chặn có khi các bác bực mình lên thì lại áy náy như cái luồng tàu ngầm gì đó .
      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

sau khi nghiên cứu hết 5 trang. nhìn lại mình thấy trước đây cái gì không biết lại lên hỏi chả chịu tìm hiều gì cả. cũng mong dâng tận miệng như những đối tượng các bác vừa nói. có khi hỏi xong rồi biết rồi vứt đó luôn không thèm thực hành nữa. thiết nghĩ đó là do bệnh lười của giới trẻ. giờ nhìn lại bản thân cũng thấy nên sửa đổi, tìm kiếm nhiều hơn là hỏi em cũng mới tham gia diễn đàn này 2 năm thôi. tuổi còn trẻ nhưng rất đam mê điện tử. tuy nhiên em nhận ra rằng cái mà ta nghiên cứu ra được lại nhớ rõ và hiểu nó nhiều hơn. hiện giờ kiến thức của em phải nói là cực kì ít và vẫn cần nhận sự giúp đỡ của mọi người và sự nỗ lực của bản thân. thường thì các bạn trẻ hay có tính tò mò cứ muốn biết. nhưng do bệnh lười nên chỉ biết để đó thôi. người ta cho công thức thì lắp số vào mà tính nhưng nhiều khi em gặp đề tài còn đưa cả thông số lên để mọi người tính hộ do đó mà có cái khác là tịt. nhiều khi học trò muốn hỏi cái này ra sao, tại sao nó thế này... thì thầy phát biểu câu "tự tìm hiểu" em nghĩ là những vấn đề này thầy nên chỉ đường cho học trò bước đi bằng chính đôi chân của mình như tại sao em làm như vậy. làm như vậy có ưu nhược điểm gì tại sao em không làm thế kia. khi đó học sinh sẽ trả lời câu hỏi của thầy. để trả lời được học trò phải tìm tòi. đây là cách dạy khá hay của thầy giáo dậy môn kĩ thuật điện THPT bọn em. hôm nay em vào phần tâm tình dân kĩ thuật tìm hiểu về tâm tình của các bác. nhìn nhận lại bản thân. làm sao cho phù hợp muốn tìm hiểu kinh nghiệm của các đàn anh đi trươc và suy nghĩ trước khi mở một luồng. đây là ý kiến của em mong mọi người góp ý
        nó đơn giản mà bạn cứ theo đuổi ắt thành công

Comment

cho, chỉ, giúp đở chã cần nhận tiền hay cái gì cao sang cả, chỉ cần 1 chút cảm ơn trong lòng, thể hiện 1 cách thật ngầm trong từng câu chữ là được rồi, đằng này lại bị cho là đồ thừa, đồ ngu, biết cục *** gì mà chỉ. thôi, ta xóa hết mấy cài comment trước đó cho lành, nói: "xin lỗi, không giúp được bạn".

em vừa bị ăn 1 gáo nước lạnh hồi sáng, thôi, tụi bây biết nhiều, tao ngu, *éo chỉ nữa. vừa buồn, vừa bực.
          TamPhieuLuuKy@yahoo.com
          092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
            cho, chỉ, giúp đở chã cần nhận tiền hay cái gì cao sang cả, chỉ cần 1 chút cảm ơn trong lòng, thể hiện 1 cách thật ngầm trong từng câu chữ là được rồi, đằng này lại bị cho là đồ thừa, đồ ngu, biết cục *** gì mà chỉ. thôi, ta xóa hết mấy cài comment trước đó cho lành, nói: "xin lỗi, không giúp được bạn".

em vừa bị ăn 1 gáo nước lạnh hồi sáng, thôi, tụi bây biết nhiều, tao ngu, *éo chỉ nữa. vừa buồn, vừa bực.
            . Lại thêm một chút em bị u tức. Kiểu này mod phải dùng than, sỏi cát lọc lại diễn đàn thôi. Cứ bị u cục tức kiểu này diễn đàn sẽ trở ổ dịch mất thôi. Hiện nay các bệnh viện điều quá tải, các tuyến dưới điều bất lực, bệnh nhân phải bỏ chạy lên tuyến trên hết rồi. Haiz!
            Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
            Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

e thấy cũng nhiều luồng kêu là thầy ra đề. không biết hỏi thì thầy kêu tự nghiên cứu. theo em vd nếu người này tự mày mò mà làm được thì có thể nói là giỏi, nếu như người này không thể nào tự nghiên cứu ra được, rồi lên hỏi thầy, thầy lại kêu về nghiên cứu tiếp. vậy bạn ấy sẽ vượt qua cách nào? hay là lúc nào cũng nghĩ tới cái đồ án đó mà bị strees thì khổ ak!
              học trò mà tự nghiên cứu được một vấn đề nào đó mà không cần thầy giúp thì họ cũng đã nổi tiếng vì giỏi.
              mà không biết mấy ông thầy có tham gia diễn đàn này không ta? nếu có thì nhờ mấy thầy đọc kĩ mục này để cho học trò của mình học tốt hơn!!!
              điện tử là tử vì điện...
              -tuan tu, 16t, Đồng nai. (GK)

Comment

Cậu này chẳng hiểu cái choé gì . Chuyện học giỏi hay học dốt là tại ... bố mẹ nó sinh ra nó như thế . Bố mẹ nó sinh ra nó giỏi thì không cần hotc nó cũng biết . Ngược lại , bố mẹ nó sinh ra nó dốt thì có mà đổ chữ lên đầu nó cũng thế thôi .
                Thày là thày không có dạy cho thằng nào giỏi cả . Dạy cho chúng nó giỏi để chúng nó làm ông chủ à ? Để chúng nó ăn trên ngồi chốc à ? Giỏi để chúng nó thành tư sản à ?
                Thày là thày chỉ dạy cho chúng nó biết lễ độ thôi . Mày cứ chắp tay vào lạy thày đi , em xin thày , em chiụ thày , em lễ thày , em biếu thày , em van thày , em không thể giải được bài này . Thày sẽ chỉ cho , chuyện vặt thôi mừ !
                Còn mấy thằng kia , mày tự giải được chứ gì ? Chúng mày cứng đầu lắm đây !! Được ! Tao sẽ giao cho chúng mày bài tập ... khó hơn . Xem chúng mày còn .. tự giải được đến bao giờ .
                Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

có đấy. thầy cũng lên diễn đàn này đấy. nhưng đa phần các thầy dậy ở chỗ em chỉ biết lý thuyết thôi( chỗ các bác thì em không biết). hỏi thầy có quấn được bơm cháy không thầy bảo được hỏi cái gì cũng bảo biết thì thầy nghỉ bố nó giáo viên đi mở hiệu sửa chữa. lương giáo viên dạy nghề điện THPT lương phọt phẹt thôi à mà thầy không làm. chỗ em ai mà giỏi sửa chữa thì ngày nào cũng có việc làm luôn. ai hỏng cái gì cũng phải mang lên tỉnh mới có người sửa

Comment

Chào các bác, các chú, các anh chị em trong diễn đàn.
                    Em tham gia diễn đàn này khá lâu rồi, từ hồi năm nhất năm hai đại học cơ. Nhưng nói thật là chưa có đóng góp gì cho diễn đàn cả nên cũng không dám mạ muội phát biểu linh tinh. có gì thất lễ mong các Thầy lượng thứ.
                    Cho đến bây giờ, em đã làm nhiều sản phẩm điện tử( sản phẩm là phải bán được, phải thu về tiền lãi, không phải đồ án). Tuy nhiên cũng cho đến bây giờ chưa ai là người chỉ dạy em cách cầm mỏ hàn, cách tìm mua linh kiện, cách thiết kế mạch in, hay cách để một sản phẩm làm ra - bán được.
                    Nói thế không phải em không học thầy nào cả. Mà thầy dạy em ...

Comment

Nguyên văn bởi hspro Xem bài viết
                      Chào các bác, các chú, các anh chị em trong diễn đàn.
                      Em tham gia diễn đàn này khá lâu rồi, từ hồi năm nhất năm hai đại học cơ. Nhưng nói thật là chưa có đóng góp gì cho diễn đàn cả nên cũng không dám mạ muội phát biểu linh tinh. có gì thất lễ mong các Thầy lượng thứ.
                      Cho đến bây giờ, em đã làm nhiều sản phẩm điện tử( sản phẩm là phải bán được, phải thu về tiền lãi, không phải đồ án). Tuy nhiên cũng cho đến bây giờ chưa ai là người chỉ dạy em cách cầm mỏ hàn, cách tìm mua linh kiện, cách thiết kế mạch in, hay cách để một sản phẩm làm ra - bán được.
                      Nói thế không phải em không học thầy nào cả. Mà thầy dạy em ...
                      Thầy dạy em thì có nhiều đấy , trong lòng tự hiểu là được !
                      Thầy dạy em có khi là google , thậm chí là qua đường góp ý tưởng 1 câu
                      Thế hệ đi trước , những người đưa thông tin đến với em, em xem , em đọc , em tham khảo ( để em cóp nhặt tổng hợp lại ) đó là thầy của em đó.
                      Cóp nhặt tổng hợp lại và ra được phương pháp mới ... lúc đó thầy dạy em chính là em .
                      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Cảm ơn bác đã nói hộ những gì em muốn nói. Nhân tiện em xin kể câu chuyện.
                        Có chú em khóa dưới học hệ B quen em qua facebook, lân la nói chuyện làm quen và xin ra chỗ em làm việc chơi. Chơi đến muộn em mời ăn cơm, ngủ lại luôn. Hỏi xin em tài liệu, em cóp cho tất nhưng mặt có vẻ không thích lắm. Vì chú ấy muốn xin cái code mà em đang làm sản phẩm thương phẩm. Em mới bảo là lấy code mà không có phần cứng thì làm được gì. Tưởng trả lời để xem thế nào lại đi xin luôn cả sơ đồ nguyên lý với file mạch in. ) dĩ nhiên làm gì ai cho những thứ ấy. Em bảo là về nghiên cứu mấy cái sample ấy, mình chỉ lấy từ đó rs thôi. Thế mà cứ nài nỉ xin cho bằng được.
                        Như thế chưa là gì. Chú còn nói đang làm dự án DSP bên viettel gì đó. Làm theo nhóm, chưa lấy được tiền,... rồi các thứ làm hộ thầy,... kệ. Em nghe một nửa, một nửa để đấy.
                        Hôm sau chú ấy nhờ em làm hộ cái gì các bác biết ko ạ. 89s52 ds1307 lcd. Hỏi sao lại làm cái này? Bảo thầy giao đồ án. Hỏi sao ko tự làm? Bảo em đang làm cái DSP ). Em mới bảo cái này đơn giản chú tự làm đi. Em mới cho thằng đệ làm hết 15p trên board nhựa. ;((
                        Hôm sau em lên gặp thầy giáo của chú ấy hỏi xem thế nào. Hjhj. Từ hôm đấy chú ý lặn mất tăm.
                        Thế là ko chỉ có trong diễn đàn đâu ạ. Cả cuộc sống bên ngoài cũng có hiện tượng như anh Quế Dương bức xúc. Tuy nhiên cũng tùy từng người. Nhưng hình như cái xấu nó nhiều quá nên người muốn chia sẻ cũng ngại. Nếu bạn nào mà chân tình có trước có sau thì anh Quế Dương sẽ không ngại ngần gì phải ko ạ. Hj

Comment

Sửa để phấn đấu đến không cần sửa.Làm để phấn đấu đến không phải làm.Học để phấn đấu đến không cần học....Tiêu chí cuộc sống là vậy.

Comment

Nguyên văn bởi phamvanhoang Xem bài viết
                            có đấy. thầy cũng lên diễn đàn này đấy. nhưng đa phần các thầy dậy ở chỗ em chỉ biết lý thuyết thôi( chỗ các bác thì em không biết). hỏi thầy có quấn được bơm cháy không thầy bảo được hỏi cái gì cũng bảo biết thì thầy nghỉ bố nó giáo viên đi mở hiệu sửa chữa. lương giáo viên dạy nghề điện THPT lương phọt phẹt thôi à mà thầy không làm. chỗ em ai mà giỏi sửa chữa thì ngày nào cũng có việc làm luôn. ai hỏng cái gì cũng phải mang lên tỉnh mới có người sửa
                            ban ở đâu mà ít người sửa chữa vậy ?

Comment

Nguyên văn bởi toi ngu kinh Xem bài viết
                              ban ở đâu mà ít người sửa chữa vậy ?
                              một huyện nghèo thuộc tình điện biên

Comment

Chuyện như ông hspro kể, tôi gặp rồi.
                                Tôi còn gặp trường hợp này dễ điên hơn:
                                Có một thằng cha, năm 1984 nhờ tôi dạy nghề sửa TV, kiểu dạy kèm, tôi và hắn góp tiền mua TV hỏng về sửa vừa để học nghề, vừa bán kiếm lời. Thằng cha này có thể nói là khá nhanh hiểu, được khoảng 8 tháng là đã có thể tự giải quyết được kha khá số pan cơ bản, nhưng hai anh em vẫn làm cùng nhau. Cho đến một hôm có 1 bà khách đến phàn nàn về cái TV mới mua.
                                Cái máy này hắn thao tác từ đầu tới cuối. Thời đó hay mất điện, nên cái TV hỏng cả năm người ta không mời được thợ sửa mới đem bán. Tôi đã cảnh báo rằng khoan bán để theo dõi một thời gian xem còn bệnh gì không nhưng hắn không nghe, muốn bán nhanh lấy tiền xoay vòng. Mới bán được 4-5 ngày thì TV dở chứng, của đống tiền ai mà chả bực nên bà chủ phàn nàn cũng hơi khó nghe.
                                Hắn nghe phàn nàn thì nói: "Đ.m. thằng học trò, đã nói làm cho cẩn thận mà éo chịu làm, chỉ được giỏi cãi lại" (ám chỉ tôi là học trò hắn, đổ lỗi do tôi không cẩn thận... để bà chủ bớt phàn nàn)...
                                Hai ngày sau, tôi xách túi đồ của tôi, "chào anh em ngược". Vài tháng sau, hắn dẹp lô linh kiện điện tử lại, mua cờ lê về sửa xe máy...
                                Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Về tác giả

Collapse

queduong Tìm hiểu thêm về queduong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X