Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đừng tẩy chay ... nhưng hãy hạn chế !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi complete Xem bài viết
    - gì nữa thế này. thế ngài trung sĩ đã từng uống thuốc chuột chưa sao biết là uống sẽ chết...
    - có những thứ ko thể thử vẫn biết trung sĩ ạ, ấy là tư duy...
    Bài viết này nội dung là nhai lại , không phải tư duy nghĩ ra .
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

- học trò hỏi thầy, thầy ơi trên đồng tiền 100 ngàn có hình ai vậy, thầy trả lời hình ấy là hình của Bác. vài ngày sau lại thêm trò khác hỏi thầy vẫn trả lời 1 câu y hệt như vậy, cứ thế năm này qua năm khác mỗi khi trò hỏi câu như thế đều nhận được 1 trả lời. hông biết người thầy ấy có gọi là nhai đi nhai lại hông nhỉ...

Comment

ai chưa vào bộ đội thỉ chưa thể hiểu đc đời lính .người lính nào chưa tham chiến chưa đối diện với bom đan với cái chết thì người lính đó cũng chỉ đc nếm trải một nửa gian nan mà thôi.tôi thấy rằng một số bạn có suy nghĩ rất tiêu cực thậm chí còn bàn lùi.tư tưởng đó cần phải chấn chỉnh ngay một cách nghiêm túc .tôi không phải khoe thê nhưng các bạn nên biết rằng năm 1979 chỉ một mình tiểu đoàn 6 chúng tôi 182 đồng đội của tôi đã anh dũng hy sinh .trong đó có anh hùng liêt sỹ PHAN ĐÌNH LINH quê ỏ tỉnh hà tĩnh .đc qui tập tại nghia trang trà lĩnh cao bằng .còn bao nhiêu đồng chí nũa hy sinh tại các bệnh viện tram xá .có đồng chí trúng đạn pháo ko còn chút nào. cho tới giờ sau 35 năm những hình ảnh đó vẫn còn rõ như in trong tôi.như vậy các bạn có thể suy ra rằng toàn biên giới phía bắc bao nhiêu người con đất việt đã hy sinh? rồi xa hơn nữa là biên giới tây nam rồi chống pháp chống mỹ nhiều lắm các bạn ah.có lẽ mỗi một mét vuông đất có bao nhiêu người đã hy sinh dể vn ta có đc như ngày hôm nay.một số bạn rất may mắn là đc sinh ra và lớn lên trong hoà bình .nên các bạn sẽ ko thể tưởng tượng dc là một người lính có khi phải hành quân 40-50km một ngày mà trên vai mang mấy chục kg.hoăc các anh em hải quân tập bơi biển 20-30km .cho tới giờ mặc dù đã có tuổi tôi chỉ có thể nói với mình và gia đình mình là hãy sốn làm những dì để sau này khỏi phải xấu hổ với giống nòi. với đât nước. và đây là bức hình mà con tôi gửi từ tq về để các bạn nghiên cứu và chuẩn bị ...bởi bon tầu đang di chuyển quân ra biên giới
        Attached Files
        Điện tử Nghĩa Phượng- SN268, pTân Long,tp Thái Nguyên,. SDT: 097 833 7568 - 091 373 0268
        cung cấp các loài đầu chảo K+ VTC / AVG KTS T2

Comment

Nguyên văn bởi complete Xem bài viết
          - học trò hỏi thầy, thầy ơi trên đồng tiền 100 ngàn có hình ai vậy, thầy trả lời hình ấy là hình của Bác. vài ngày sau lại thêm trò khác hỏi thầy vẫn trả lời 1 câu y hệt như vậy, cứ thế năm này qua năm khác mỗi khi trò hỏi câu như thế đều nhận được 1 trả lời. hông biết người thầy ấy có gọi là nhai đi nhai lại hông nhỉ...
          Lần thứ nhất hỏi , nhận được câu trả lời đúng .
          Lần thứ hai hỏi nhận được câu trả lời , kém nhớ .
          Lần thứ ba hỏi , nhận được câu trả lời dốt .
          Lần thứ ba hỏi , nhận được câu trả lời ngu .
          Làm sao mà phải nhai lại ?
          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Thằng nào mà ngu hơn chó không biết hình in trên tiền VN là hình ai ?

Không phải chỉ VN mới có tiền, đồng tiền 100 ngàn không phải chỉ VN mới có.
            Có ngu cũng phải ngu vừa thôi !
            Từ chối trách nhiệm:
            Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
            Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Nguyên văn bởi nghiatanlong Xem bài viết
              ai chưa vào bộ đội thỉ chưa thể hiểu đc đời lính .người lính nào chưa tham chiến chưa đối diện với bom đan với cái chết thì người lính đó cũng chỉ đc nếm trải một nửa gian nan mà thôi.tôi thấy rằng một số bạn có suy nghĩ rất tiêu cực thậm chí còn bàn lùi.tư tưởng đó cần phải chấn chỉnh ngay một cách nghiêm túc .tôi không phải khoe thê nhưng các bạn nên biết rằng năm 1979 chỉ một mình tiểu đoàn 6 chúng tôi 182 đồng đội của tôi đã anh dũng hy sinh .trong đó có anh hùng liêt sỹ PHAN ĐÌNH LINH quê ỏ tỉnh hà tĩnh .đc qui tập tại nghia trang trà lĩnh cao bằng .còn bao nhiêu đồng chí nũa hy sinh tại các bệnh viện tram xá .có đồng chí trúng đạn pháo ko còn chút nào. cho tới giờ sau 35 năm những hình ảnh đó vẫn còn rõ như in trong tôi.như vậy các bạn có thể suy ra rằng toàn biên giới phía bắc bao nhiêu người con đất việt đã hy sinh? rồi xa hơn nữa là biên giới tây nam rồi chống pháp chống mỹ nhiều lắm các bạn ah.có lẽ mỗi một mét vuông đất có bao nhiêu người đã hy sinh dể vn ta có đc như ngày hôm nay.một số bạn rất may mắn là đc sinh ra và lớn lên trong hoà bình .nên các bạn sẽ ko thể tưởng tượng dc là một người lính có khi phải hành quân 40-50km một ngày mà trên vai mang mấy chục kg.hoăc các anh em hải quân tập bơi biển 20-30km .cho tới giờ mặc dù đã có tuổi tôi chỉ có thể nói với mình và gia đình mình là hãy sốn làm những dì để sau này khỏi phải xấu hổ với giống nòi. với đât nước. và đây là bức hình mà con tôi gửi từ tq về để các bạn nghiên cứu và chuẩn bị ...bởi bon tầu đang di chuyển quân ra biên giới
              Em được sinh ra và lớn lên trong hòa bình, được cơm no áo ấm,chưa nếm được mùi vị cuộc đời mà nghe bác kể muốn rã rời luôn rồi, những bước đi của chính phủ ta là đúng đắng :'' Kiềm chế và giải quyết trên hòa bình'' nếu mà có chiến tranh thì chúng ta sẽ không có đường sống đâu, và nước ta, nhân dân ta sẽ nghèo khổ và lạc hậu, không bao giờ ngốc đầu lên nỗi. Các trang báo chí hiện giờ đang che đậy rất nhiều thông tin. Chúng ta đang ngồi chờ chính phủ khi có việc cần và sẽ sẵn sàng hy sinh cho đất nước, cho dân tộc...

DĐ: 0939809349

Comment

mấy anh nói it thôi! gì mà cãi nhau ghe thế? nếu cái đà này mà có dânhs nhâu thật thì anh em có bắn nhâu không đấy!? kekekenois chung ! không ai muốn sử dụng hàng khựa! chỉ tại bác chưa yêu đồng bào đến mức thôi! hiiiiiiiiiiiiii

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                DD:0982 470 874
                Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Điện biên phủ trên đất rồi Điện biên phủ trên không rồi thì tới Điện biên phủ trên biển. Lo gì?

Chúc vui.

Comment

Nguyên văn bởi aici Xem bài viết
                    Điện biên phủ trên đất rồi Điện biên phủ trên không rồi thì tới Điện biên phủ trên biển. Lo gì?

Chúc vui.
                    Được đó aici. Mình thích câu này. Sẵng sàng hi sinh khi đất nước cần
                    Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
                    Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Nguyên văn bởi vanmanh1988 Xem bài viết
                      Được đó aici. Mình thích câu này. Sẵng sàng hi sinh khi đất nước cần
                      theo mình thi nên đội đơn sang LHQ trước! đấm đá tính sau! việc gì phải dựa dẫm nó! bộ trên bản đồ thế giới không có china thì người Việt Nam chết đói hết hả??!!!Qua đây cũng xin nhắc nhỡ anh em là không nên dùng hàng china! mặc dù hiện tại hàng china đã đem lại cho anh em ta thật nhiều ''lúa''! nhưng cứ suy nghĩ lại đi! ''lúa''từ đâu ra? cũng chính từ dân ta! phải không nhễ!!!

Comment

Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                        theo mình thi nên đội đơn sang LHQ trước! đấm đá tính sau! việc gì phải dựa dẫm nó! bộ trên bản đồ thế giới không có china thì người Việt Nam chết đói hết hả??!!!Qua đây cũng xin nhắc nhỡ anh em là không nên dùng hàng china! mặc dù hiện tại hàng china đã đem lại cho anh em ta thật nhiều ''lúa''! nhưng cứ suy nghĩ lại đi! ''lúa''từ đâu ra? cũng chính từ dân ta! phải không nhễ!!!
                        Cái này cứ để Đảng quyết định, chúng ta cứ nhận lệnh và đi theo là được.
                        Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
                        Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Theo những tin mà tôi được biết thì tình hình hiện tại vẫn yên ổn , kể cả vị trí vùng biên . Nói ra có thông tin này ở đâu, như thế nào sẽ có thể gây nguy hại ( cho anh em , bạn bè tôi , giờ cũng như đồng đội đang làm một số công việc nhạy cảm). Việc huy động quân ở trong những nước có xích mích với nhau là chuyện thường hay thấy . Cũng có thể lượng quân mà con gái anh chụp gửi nằm trong kế hoạch tập trận trung Nga - Trung ( 20 -26 ) .
                          Nhưng chúng ta cũng cần đề cao cảnh giác ... vì bọn chúng bất lương và có thể không từ thủ đoạn nào nhằm khiêu khích , đe dọa và ẩn chứa trong đó những cạm bẫy . Bọn Tàu thì trơ trẽn , xảo quyệt nhiều người đã nhận thấy rồi đó .
                          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nghe một số người tham gia trận 1979 kể lại là buỏi chiều tối thì lính nó và lính ta vẫn còn đá banh chung với nhau! nhưng sáng sớm ngày mai thì nó đẫ ồ ạt nổ súng xâm lượt! không biết có đũng không nữa !

Comment

tất cả đều phải có lộ trình của nó .giống như ông bác sỹ thôi mà .bắt mạch kê đỏn rồi bốc thuốc.ta ko việc dì phải sợ thằng tàu cả.chỉ có điều phải luôn nêu cao cảnh giác.luôn săn sàng đương đầu với những tình huống xấu nhất có thể sẩy ra.các bạn ạh ta cứ chuẩn bị tinh thần, rèn luyện thân thể tăng cường sức khoẻ sẽ rất có ich khi lâm trận.là một người lính đc đào tạo cơ bản tôi biết mình nói dì và viết dì bạn quế dương ạh .tôi muốn ae hiểu thêm về sự khó khăn gian khổ của những người lính đang ngày đêm canh giấc ngủ cho chúng ta .đồng thời nắm rõ dã tâm thâm độc của kẻ thù.đây chỉ là suy nghĩ của tôi ko phải là một cuộc tranh luận về chính trị mong các bạn thông cảm.còn ý kiến của bạn nvtrach nó liên quan tới rất nhiều vấn đề & dài dòng .nếu có dịp tôi sẽ kể chi tiết trong một chuyên mục nào đó chỉ ngại chú văn ban nich thôi.
                              Điện tử Nghĩa Phượng- SN268, pTân Long,tp Thái Nguyên,. SDT: 097 833 7568 - 091 373 0268
                              cung cấp các loài đầu chảo K+ VTC / AVG KTS T2

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                                kbk đúng là chim vành khuyên , nghe này :
                                ”Làm kinh tế xây dựng và phát triển đất nước cường thịnh mới khó chứ còn cầm súng chống ngoại xâm thì quá đơn giản "
                                Hoá ra hàng triệu người hy sinh là quá đơn giản ? Không biết tiêng vành khuyên hay là tiếng vẹt nữa .
                                Bác suy diễn thật khéo quá và vẫn luôn rất tiêu cực như thường lệ, nhưng bác yên tâm em là người ôn hòa ko bao giờ dám bật lại bác, đành chịu ngu hơn người khác tí vậy . Mà có thể do cách hành văn kém không chuẩn xác nên bác hiểu ra vậy, thế mới biết khi phát biểu không chuẩn thì tốt nhất đừng nên thể hiện .
                                Ý em nếu có mâu thuẫn mà phải đấu tranh bằng vũ lực thì nó "đơn giản", vì nó là kết cục tất yếu khi ko thắng đc bằng đối thoại. Vậy mới nói là giữ hòa bình, xây dựng phát triển đất nước mới khó, kiếm bạn mới khó chứ kiếm kẻ thù thì quá dễ luôn. Chứ không như bác nghĩ đâu ạ.

Nói thêm để bác biết.Nhà em đây ông nội làm cách mạng 1945, 1 bác tử ở Cam pu chia, 1 thì mất sức 3/4 về nghỉ dưỡng ở trên trại Kim Bôi mấy mươi năm và cũng mới mất cách đây 4 năm trước, bố em chiến đấu ở Quảng Bình 7 năm, sau 75 đóng quân SG, đến 79 lại chạy ra Lạng Sơn nằm lại 9 năm trên đó mới về quê lấy vợ đẻ ra em đây. Em không dám nói là mình hiểu chiến tranh nhưng ít nhất cũng được giáo dục rằng "KHÔNG BAO GIỜ CHO PHÉP CHIẾN TRANH". Nếu nói như bác thì chắc em đây thích chiến tranh và coi thường xương máu của ông, của các bác, của bố mình chắc rồi.

PS: Em đã viết 1 đoạn khá dài để phản bác lại ý của bác nhưng nghĩ kỹ lại nên thôi thì hơn. Bác rất kỹ tính, thích soi mói và luôn nghĩ khá tiêu cực, còn em thì hơi bị ngu văn nên trình bày sai. Suy nghĩ của em và bác không giao nhau vậy nên bác đừng Quote lại em nữa nha, bác đỡ phiền mà em cũng đỡ phải trình bày.

Comment

Về tác giả

Collapse

queduong Tìm hiểu thêm về queduong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X