Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Black book (Danh sách banned users + lý do)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Về phần lái mos, thời gian qua mình cũng có chút kinh nghiệm xương máu, có thể chia sẻ cho anh em nào "làm biếng, muốn dùng luôn V3 chạy fet", dù xung lái không được đẹp, nhìn như vây cá mập nhưng tải dưới 20A thì cũng thỏa chí tò mò cho ai không tiện kiếm linh kiện như TC4420, biến dòng, ... rồi!

Comment

• con tc4420 có thể thay bằng con irfz24 và 9z24 được ấy nhỉ? tha hồ lái.có điều mạch rườm rà hơn.
      LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
        Các bác cố gắng phục hồi đc bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu, vì kiến thức kinh nghiệm của anh em nằm ở phần thảo luận. Phần tệp đính kèm quan trọng thì em sẽ đính lại.

Nếu viết lại thì e nội dung quá ngắn, khó cho anh em yếu về ĐTCS khi muốn thực hành. Viết lại thì cũng sẽ phải bắt đầu từ V3, vì phiên bản đó dùng gần như toàn bộ LK từ nguồn ATX cũ. Phiên bản MOS sẽ là phiên bản phát triển sau vì có 1 số LK phải tự làm, tự mua, ko sẵn có như quấn BAX driver, IC driver TC4420, quấn biến dòng, cũng yêu cầu cao hơn về thiết bị đo kiểm cho các LK tự chế tạo...

Luồng 600W có thể viết mới hoàn toàn cũng được, nội dung sẽ cô đọng hơn, phần đầu chủ yếu là tìm LK chuẩn và lắp ráp đơn thuần. Phần sau nhờ bạn TP_Electro up dùm lại bản IVT với VĐK.

Lâu nay chỉ chú tâm đến luồng máy hàn và không thấy tin nhắn thông báo nên ko vào luồng inverter. Giờ vào tìm, search đuối và search theo tên thanhfdc thì ra luồng này. Thật đau lòng quá đi. Bác qviet nhầm chi ác quá vậy!
        Ok bác thanhfdc, bác lập luồng rồi anh em vào góp sức xây lại thôi.

Comment

• Có thành viên 10 năm rồi mới vào DĐ, ko đông vui như xưa, nhưng bác ấy phải thấy hạnh phúc vì DĐ vẫn còn sống, chứ ko chết lăn ra như nhiều DĐ khác cùng thời.

Nhầm lẫn là chuyện thường tình. Các bác không nên trách bác bqviet, bác ấy phải lo cho gần 80 nghìn threat với gần 190 nghìn thành viên.

Chuyện bình thường như Tái ông thất mã. Có nhiều người có tâm huyết với nghiệp điện tử của nước nhà như các bạn thì ko phải chỉ có 1 luồng 600W mà sẽ có vài chục luồng tới vài KW true sine inverter ấy chứ. Mình chỉ là người bắt đầu thôi.

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
            con tc4420 có thể thay bằng con irfz24 và 9z24 được ấy nhỉ? tha hồ lái.có điều mạch rườm rà hơn.
            IR2110 cho nhanh .
            Tất cả đều để ở lowside , ko có tụ boostrap nữa

Comment

• Nửa cầu mà tất cả ở LS gì. Ko tranh luận về kỹ thuật ở luồng này. Rõ khổ.

Comment

• Bác thanhdfc lập lại luồng mạch sạc ắc quy 3 giai đoạn từ nguồn ATX đi.Em đọc bài của bác trước đây mà giờ mất tiêu rồi.sơ đồ cũng mất luôn.Đang nghiên cứu bài của bác chưa kịp hiểu mà bận có thời gian không onl giờ chẳng còn gì rồi.Bao nhiêu bài thảo luận chưa được đọc.Biết thế hồi ấy lưu lại vài chục trang ko cơ chứ

Comment

• Nguyên văn bởi uret87 Xem bài viết
                  Bác thanhdfc lập lại luồng mạch sạc ắc quy 3 giai đoạn từ nguồn ATX đi.Em đọc bài của bác trước đây mà giờ mất tiêu rồi.sơ đồ cũng mất luôn.Đang nghiên cứu bài của bác chưa kịp hiểu mà bận có thời gian không onl giờ chẳng còn gì rồi.Bao nhiêu bài thảo luận chưa được đọc.Biết thế hồi ấy lưu lại vài chục trang ko cơ chứ
                  Bạn thanhfdc đã viết lai luồng sạc ắc quy 3 giai đoạn tại đây: http://www.dientuvietnam.net/forums/...%E1%BB%93n-atx

Comment

• Em có bị thẻ gì không vậy các bác ???
                    sau.ph

Comment

• Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
                      Em có bị thẻ gì không vậy các bác ???
                      Mình cũng bị vậy hoài, theo bác qviet thì do diễn đàn "lọc spam nhiệt tình một cách ngu ngốc" thôi bác.

Comment

• Mới bị lần đầu, lại đang vào lúc nhạy cảm .Vậy thì chờ ad vào duyệt hay phải gõ lại ạ?
                        sau.ph

Comment

• Chỉ cần chờ "duyệt" là hiển thị ngay. Thi thoảng đến bài viết của Mod cũng bị chặn.
                          Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

• http://www.dientuvietnam.net/forums/...-nên-bỏ-qua
                            Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

• Đã xong, cảm ơn .
                              Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

• Ủng hộ chủ thớt. Chúc các bạn ngày vui vẻ.

Comment

Về tác giả

Collapse

opendoor2507 Tìm hiểu thêm về opendoor2507

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X