Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự làm mạch nạp AVR-ISP giao tiếp USB

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Có bác nào sử dụng mạch nạp STK500 của Thiên Minh chưa? Nó quảng cáo dữ quá nhưng nạp cho HV-Parallel không nạp được.

Comment

Cuối cùng mình phát hiện ra được chân VCC +5V của nó khi nạp suống còn có +2,2V nên không nạp được. Mình sử dụng nguồn +5V ngoài, thì nạp được ở chế độ HV-Parallel đúng là cùi bắp thiệt.

Comment

Nguyên văn bởi noname88
        cho mình hỏi những mạch trên nạp cho AVR ATmega128 được ko?
        mạch AVR910 nạp cho atmega128 được đó bạn!
        0945061338(vocam.h@gmail.com,lehanhdtk3@gmail.com)
        ||
        PROGRAMING(C,ASM),HARDWARE,LMD,RTC,GPRS,GPS....ALL OF VDK

Comment

các bác cho em hỏi về cái mạch avr910 với!em nạp toàn bị lỗi thui.thế này các bác nhá:lần đầu em cắm chíp vào thì vẫn ok,nhưng sau khi nạp được lần 1 từ lần thứ 2 cắm vào toàn bị báo "can't enter programming mode! " trong khi dã làm theo đúng hương dẫn của PNlab rùi!nản quá,các bác giúp em với nha,thanks!

Comment

Nguyên văn bởi TINYPRO Xem bài viết
            các bác cho em hỏi về cái mạch avr910 với!em nạp toàn bị lỗi thui.thế này các bác nhá:lần đầu em cắm chíp vào thì vẫn ok,nhưng sau khi nạp được lần 1 từ lần thứ 2 cắm vào toàn bị báo "can't enter programming mode! " trong khi dã làm theo đúng hương dẫn của PNlab rùi!nản quá,các bác giúp em với nha,thanks!
            Bạn cắm mạch nạp vào máy tính, máy tính vẫn nhận bình thường chứ?Mình gặp lỗi này thì thường xử lý ở 2 chỗ:thứ nhất là rút mạch nạp ra rồi cắm trở lại, enter là nạp ok.
            thứ 2 là kiểm tra thạch anh.
            Ngoài ra bạn kiểm tra kĩ các đường tín hiệu MOSI,MISO,SCK từ mạch nạp đến chip đích.Nếu dùng nguồn ngoài thì ngắt nguồn USB ra và ngược lại.
            Bạn dùng phần mềm nạp AVpro sẽ cho tốc độ nạp cao hơn.
            Tìm được lỗi mới thì post lên cho anh em cùng khắc phục nhé
            Chúc bạn thành công!
            0945061338(vocam.h@gmail.com,lehanhdtk3@gmail.com)
            ||
            PROGRAMING(C,ASM),HARDWARE,LMD,RTC,GPRS,GPS....ALL OF VDK

Comment

Mình cũng gặp lỗi như bạn đó rút ra cắm lại là ok thôi.Ah mọi người cho mình hỏi là tại sao thạch anh lại dễ chết như vậy những mạch nạp được 1 lần rồi sau đó k nạp được nữa đều do thach anh có vấn đề hết thay thạch anh khác là ok thôi!!

Comment

Có bác nào chỉ giáo giùm ý nghĩa mấy cái J-P ( jumb power); J-SCK : hok biết, J - SP : hok biết; J - ISP : jumb kết nối với chip nạp? Mấy cái jumb này mình kết nối luôn có được không? Nếu không thì vì sao phải dùng jumb? Em là người mới nên noob! Mong các bác chỉ giùm! Thank for read

Comment

Tôi thấy có cái này hay cho dân AVR .hãy tìm hiểu thử xem .http://www.arduino.cc

Comment

Mình đang cần một mạch nạp AVR Jtag hoặc ISP, avr910.... Nhưng cần gấp, mà đi đặt mạch làm, fix thì khá mất thời gian. Mình có hỏi 1 số chỗ bán nhưng đều nói không còn, Ai có bộ nạp đã chạy ổn mà không còn dùng nữa cho mình mua lại được không.
                    Thx 2 all.
                    Email mình là tungmangdth3@gmail.com
                    Tel : 0982851228

Comment

bạn nào biết cài đặt driver để cho máy tính xách tay nhận được mạch nạp AVRISP MkII, mình chạy trên máy bàn thì ok nhưng máy tính xách tay thì không cài được. Thanks!!!!!!!!!!1

Comment

Avr-isp-mkii

mình là lính tập sự, mới tìm hiểu về em AVR nên nhờ các tiền bối chỉ giáo. Vốn là em có một mạch nạp AVR_ISP_MKII người khác cho xong rồi dong luôn, không để lại bí kiếp ji hết nên em cũng đành bó tay. Em cũng đã lên nhiều diễn đàn tìm hiểu về nó rồi nhưng chưa tìm đúng bí kíp.
                        Cái khó của em là thế này:
                        em cũng download avrlabtool trên mạng về cài đặt trên máy bàn thì không có ji rắc rối cả, nạp bình thường. nhưng khi dùng cái này cài đặt vào laptop thì khi cám mạch nạp vào thì máy vẫn nhận được phần cứng avrisp mkii. rồi nó đòi cài driver, em cung thao tác như bình thường nhưng máy báo không cài đặt được do.......???????? em cung k biết nua. Mong các tiền bối ra tay hiệp nghĩa cho em cái để thỏa lòng mong đợi của em bấy lâu nay. Thanks các bác trước!!!!!!!!!!

Comment

ban mau con atmega8 o dau ma 20K vay minh mau toi 65K luon
                          Nhận vẽ mạch in ^_^
                          TEL: 0167 4500 365
                          Mail:

Comment

win không nhận

Cho mình hỏi, mình làm mạch nạp AVR910 như trong hình này, chỉ khác mỗi cái là mình thay con dip bằng con dán. Nạp firmware vào thì ok, nhưng cắm vào máy thì win lại không nhận ra. Cái mạch này làm bằng con dip thì chạy ok lắm rồi (mấy đứa bạn dùng)
                            Attached Files

Comment

Nhó fuse bit cho chuẩn nhé. Chân cẳng nên coi lại kẻo lại nhầm nhọt vì giữa loại dán và loại cắm thì có bố trí khác nhau lắm đó.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                              Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                                Nhó fuse bit cho chuẩn nhé. Chân cẳng nên coi lại kẻo lại nhầm nhọt vì giữa loại dán và loại cắm thì có bố trí khác nhau lắm đó.
                                Set fuse bit sao anh, em thấy mấy đứa làm bằng con dip, lúc nạp firmware thì chỉ cần set cái thạch anh là High frequency (dùng chuơng trình nạp AVR prog), thế là xong!
                                Chân cẳng thì không sao, em coi kỹ lắm rồi.
                                p/s: cái con DÁN nó có đến mấy chân Vcc, gnd, mình chỉ cần nối 1 cặp là đủ phải không ạ!
                                Last edited by chanhvan08; 22-09-2011, 23:17.

Comment

Về tác giả

Collapse

tintintin Tìm hiểu thêm về tintintin

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X