Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm bảng quảng cáo Led

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

[QUOTE=hoangklong;227553]Nếu bác nói vậy thì cũng đơn giản rồi, nhưng mà em cũng chua hiểu cho lắm, mình thay dổi vậy thì chỉ thay đổi thời gian chóp tắc của led thôi chứ làm sao thay đổi được dộ sáng của led vì LXL ra lúc nào cũng xung vuông

Ahm.Bạn điều xung mà 2s thì lấy tay nhấn cũng ra..hi

bạn điều xung thì chu kỳ phải nhỏ thui cũng cở hàng ms chứ(với chu kỳ nhỏ như vậy làm sao thấy led tắt được).chớp tắt quá nhanh chúng ta chỉ thấy led sáng thui.
    như vậy sẽ làm giảm dòng qua led, led sẽ sáng mờ.
    tuanlee.spkt

Comment

Hì Bác Tuấn ơi em cũng ở SPKT nah,bác cho em số phone đi có gì nhờ bác giúp nhá,số em:01698619000,em tên Trường,KDD năm 3

Comment

Ah anh Tuấn cho em hỏi thêm nha,ULN 2803 có 9 chân ra phải không anh,vậy mỗi chân dòng ra tới 500mA lun hả anh.Vậy mình mắc 8 chân VDK vào 8 chân vào của ULN 2803 là được hả anh?
        Ah còn con ULN 2804 thì dòng lớn hơn ah anh?cho em hỏi luôn giá con ULN 2803 bao nhiu K anh?
        Thank anh trước nha !!

Comment

CHO EM HOI CÁI KHUNG CHỮ LED PHÍA NGOÀI MÌNH MẮC THẾ NÀO VẬY. SAO MÀ CHẠY NHƯ VẬY DC. MỖI LED 1 CHÂN VDK THÌ KO THỂ RÙI.
          BẠN NÀO GIÚP VỚI, LED NHƯ TRÊN MẮC THẾ NÀO , BẠN NÓI SƠ CÁCH LẬP TRÌNH DC HÔNG. THANK
          Email :

Comment

Chân E Transistor nôi nguồn (-) Mass
            R phân cực Transistor thì tùy theo ít led hay nhiều Led

Comment

Nguyên văn bởi phan_it Xem bài viết
              anh em nghiên cứu về quảng cáo led (led cố định và led matrix) nên đến tham quan cửa hàng Chính Loan trong trợ Trời HN, họ cung cấp các loại vật tư liên quan đến lĩnh vực này. Có rất nhiều modul các bạn mua săn về ghép lại đỡ phải tự làm (giá thành còn rẻ hơn tự làm):
              - modul nguồn xung 12V-10A
              - board điều khiển 24/32 kênh dùng AT89C51, công suất dùng TIP41 (lưu ý TIP41 không phải là FET đâu nhé)
              - Các loại board led matrix 1,2,3 mầu.
              - Các loại đèn led: xanh, đỏ, tím, vàng. ....
              - Họ còn tư vấn cho cách làm bảng quảng cáo nữa.
              Ở thành phố Hồ Chí Minh nơi nào có bán những Modul này nhỉ ?. Ai biết chỉ dùm, mình đang muốn làm bảng quảng cáo led.

Comment

các bác ơi em đang làm đồ án plc s7-300 về CPU317F_2DP bác nào có tài liệu về cpu trên gửi cho em với gửi vào gmail của em : rbc1090@gmail.com
                |

Comment

anh leemanhtuan cho em hỏi em ghép 30 con led thường thành một chữ thì có dùng con ULN2803 được không?và cách mắc như thế nào?cám ơn anh trước!
                  ĐẠI HỌC SƯ PHẠM KỸ THUẬT I

Nợ cha một sự nghiệp - Nợ mẹ một nàng dâu

Comment

Nguyên văn bởi xuanohyes89 Xem bài viết
                    CHO EM HOI CÁI KHUNG CHỮ LED PHÍA NGOÀI MÌNH MẮC THẾ NÀO VẬY. SAO MÀ CHẠY NHƯ VẬY DC. MỖI LED 1 CHÂN VDK THÌ KO THỂ RÙI.
                    BẠN NÀO GIÚP VỚI, LED NHƯ TRÊN MẮC THẾ NÀO , BẠN NÓI SƠ CÁCH LẬP TRÌNH DC HÔNG. THANK
                    Để điều khiển nhiều led người ta thường dùng phương pháp quét led. Ai đã từng làm với led 7 thanh hoặc led ma trận đều biết cái này. Với 4 port cả vi điều khiển người ta có thể điều khiển hàng nghìn con led khác nhau. Hiển thị thông tin vô cùng phong phú.

Comment

Vay là phải mắc led theo kiểu ma trận led à.
                      Vậy cái khung led đuổi nhau kia mắc ma trận thôi chứ .

Email :

Comment

Mình thấy ngoài chợ trời bán sẵn hết rồi,chỉ cần ra mua LED về khoan lắp là xong! Họ bán sẵn modun ĐK và chíp nạp sẵn chương trình,giá thi 250k dung 8051(intel) với hơn 1 chục đầu ra. Chẳng hiểu khi nắp vào nó nháy như thế nao nữa nhỉ?. Mọi người dùng nguồn máy tính là ngon nhất. Điện áp ổn định,cong suất khỏi lo. nhiều mức điện áp(5VDC 12A &12VDC 20A....) .Giá cũng chỉ có mấy chục. Mình tháo hết (cả quạt lẫn vỏ nguôn) chạy cái biển QC hơn 1000 con led(1k300 con là đúng) . Chạy cả ngày chạm vào với thấy hơi ấm!
                        |

Comment

Bạn có thể up cái modun đó lên cho mình xem với dc hem .

Mong dc giúp dỡ.thank
                          Email :

Comment

Nguyên văn bởi xuanohyes89 Xem bài viết
                            Bạn có thể up cái modun đó lên cho mình xem với dc hem .

Mong dc giúp dỡ.thank
                            Mình không mua cái modul đấy nên ko chụp hình cho bạn nhìn tận mắt được . Nhưng nó có kích thước 8x12(cm) gồm 1 vi xử lý và các con Tran(15~20 con) ,nguồn vào,điện trở,Jum đầu ra là chân Colector của Tran. Mass chung!
                            |

Comment

[QUOTE=luckystart;228437]Ah anh Tuấn cho em hỏi thêm nha,ULN 2803 có 9 chân ra phải không anh,vậy mỗi chân dòng ra tới 500mA lun hả anh.Vậy mình mắc 8 chân VDK vào 8 chân vào của ULN 2803 là được hả anh?
                              Ah còn con ULN 2804 thì dòng lớn hơn ah anh?cho em hỏi luôn giá con ULN 2803 bao nhiu K anh?
                              Thank anh trước nha !![/QUOTE

8 chân và một chân chung,,mỗi chân chịu được 500mA..Nối 8 chân vdk vào 2803 thi ok
                              ULN2804 cũng chỉ dẫn tối đa 500mA thui
                              nhưng khác ở chổ giao tiếp áp
                              1.2803: hoạt động trực tiếp 5V TTL và CMOS
                              2. 2804:hoạt động trực tiếp 6V đến 15V PMOS và CMOS

địa chỉ liên lạc:
                              leemanhtuan@yahoo.com
                              tel:01682180652
                              rất vui được gặp bạn ở spkt
                              tuanlee.spkt

Comment

Nguyên văn bởi vocdientu Xem bài viết
                                Mình không mua cái modul đấy nên ko chụp hình cho bạn nhìn tận mắt được . Nhưng nó có kích thước 8x12(cm) gồm 1 vi xử lý và các con Tran(15~20 con) ,nguồn vào,điện trở,Jum đầu ra là chân Colector của Tran. Mass chung!
                                MÀ con transistor gì vậy ? BẠn có thể nói rõ hơn về cái modul đó nữa ko . thank
                                Email :

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangklong Tìm hiểu thêm về hoangklong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X