Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch sạc accu 3 giai đoạn từ nguồn ATX

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tặng các bác mạch điều khiển sạc 3gd. Mod lại từ bản V3 bác Thành post ở đầu luồng. Mạch điều khiển này có luôn ic 494 chỉ việc nối vào chân biến áp kích. Mạch em test chạy 13007 ở mức 15A đầu ra mà cuộn lọc với đèn công suất không nóng nhiều. Mạch nhét vừa gọn vào vỏ nguồn cũ.

Comment

• các bác giải thích giùm em mạch kích van công suất hoạt động như thế nào với.

Comment

• Comment

• sơ đồ mạch kich đây a

Comment

• các tiền bối cho em xin cái chống ngược cực dùng mosfet với ạ, em cám ơn nhieuf.

Comment

• Dùng cho mạch nào vậy bạn? Nếu dùng cho mạch sạc 3 giai đoạn thì trong file PCB của bác Thành đầu luồng có tích hợp sẵn rồi, chỗ con IRF3205.

Comment

• mình định dùng cho inverter. đang dùng diode với relay nhưng mà không ổn lắm bạn.

Comment

• Chống ngược lắp cho IVT phải lắp khác với chống ngược của mạch sạc chứ. Lắp như mạch chống ngược của sạc ở đây thì khi mà đấu ngược cọc bình con diode body trong MOS nó phân cực thuận cấp nguồn ngược vào IVT thì khói lửa tơi bời.

Comment

• Bạn thanhfdc hoặc bạn nào còn bản thiết kế của V1 không gửi cho mình xin với mình lấy phần điều khiển sạc của mạch này câu dây luôn vào nguồn ATX làm xạc 3 giai đoạn.cám ơn các bạn

Comment

• Trời, chục năm rồi em tìm hoài chả thấy bản trọn vẹn nào. Nếu độ nguồn ATX thì có cái bản này, vẽ rồi mà chưa lắp thử bao giờ. Bác có thích thì tự mình làm chuột bạch thôi.

Click image for larger version

Name:	3gd.png
Views:	2138
Size:	46.0 KB
ID:	1676795

[ATTACH]n1676796[/ATTACH]

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
                        Trời, chục năm rồi em tìm hoài chả thấy bản trọn vẹn nào. Nếu độ nguồn ATX thì có cái bản này, vẽ rồi mà chưa lắp thử bao giờ. Bác có thích thì tự mình làm chuột bạch thôi.

[ATTACH=CONFIG]n1676795[/ATTACH]

[ATTACH]n1676796[/ATTACH]

Cám ơn bạn nhiều để mình thử làm chuột bạch xem sao

Comment

• Nguyên văn bởi thienlongtu Xem bài viết

Cám ơn bạn nhiều nha ---> đúng cái mình cần .
                          Mạch 1 mình hiểu rồi, còn mạch 2 dò áp và dò dòng bạn giải thích thêm nguyên lý chỉnh dùm, nếu gắn thêm đèn led báo đang sạc và sạc đầy thì gắn ở đâu? với lại chân 7 LM393 đi qua di ốt D3 ra điểm hạn dòng thì nối ở đâu vậy ?
                          Bạn ơi, mình muốn làm mạch 1 nhưng mà chưa dám làm, cho mình hỏi bạn đã làm chạy thành công chưa vậy??

Comment

• E chào các bác, trong mạch sạc 3 giai đoạn của anh Thành có dùng điện trở shunt hình vuông màu trắng 0.01ohm. E lên mạng search (BPR 0.01R 5W) thấy 1 cửa hàng bán con này ở đường Phạm Văn Đồng - Hà Nội với giá 2000d/1c. Bác nào có hứng thú thử dùng xem thế nào. E cũng vừa mua 5c thử.

Comment

• Bạn đưa link con trở đó xem thế nào. Nhớ cho link vào file zip, kẻo bị xóa.

Comment

• Anh tham khảo link này:http://www.kme.com.vn/tr-bpr-0-01r-5w-5.html.

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhfdc Tìm hiểu thêm về thanhfdc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X