Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Vậy mọi người xem lại số lượng EE5 đặt đúng chưa nhé, kết luận lại để bác ấy đặt sớm nha!

quanghao2406:..10
    vuphihai:... .........03
    TP_Electro:...... ..01
    hoahauvn2:.... ....05
    dinhthuong80:.. ..01
    havansony:...... ..01
    TC:.................... 21 bộ lõi EE55 PC40+bobin 22pin

//đã cập nhật cho bạn hoahauvn2
    Last edited by dinhthuong80; 10-10-2017, 16:23. Lý do: cập nhật số lượng đặt

Comment

• Mình đăng kí 1 bộ lõi ee55 nữa nhé

Comment

• Nguyên văn bởi hoahauvn2 Xem bài viết
        Hura hôm qua nhận được gói hàng, mạch công suất dùng chuẩn bobbin EE65 thì phải, mấy con EE55 của mình dù đứng hay nằm lắp vào cũng ko khớp.
        Ko nhầm đâu, chỉ là bobin EE55 bình thường thôi. Dạng BAX này trước anh em đã nhập về làm 1 lần rồi, nên có thông số để vẽ package chính xác. Bobin này nhiều chân, đúc bằng epoxy chứ ko phải nhựa, cứng, khỏe, chịu nhiệt thì thoải mái. Tha hồ hàn ko bao giờ lo chảy.

Click image for larger version

Name:	P_20171010_132133.jpg
Views:	897
Size:	66.2 KB
ID:	1691939

Comment

• Ohh bobbin xịn có khác epoxy dày và tướng nhìn chắc chắn quá, giờ mình mới biết trước giờ toàn xài đồ dỏm, trước cầm cái bobbin trên tay lỡ rơi nhẹ xuống đất nó vỡ làm đôi thấy nhựa dỏm lợn cợn và có bóng khí trong đó nữa, lúc quấn dây thì run như quấn trên trứng gà vì khi siết chặt dây lỡ tì mạnh lên thành bobbin tí là nó vỡ ngay.
          Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
          Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• Bác dinhthuong80 , bác mnbcxz cho mình đính chính lại là mình đặt 05 bộ EE55 cả bobbin và Fe nhé, nhìn hình thật của bác thanhfdc mà thấy mê. Cám ơn
            Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
            Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• Vậy là bác mnbcxz có thể đặt hàng EE55 với số lượng 22 set được rồi nhỉ!

Comment

• Click image for larger version

Name:	z792221767460_ef247c86501bad8ad652ea05bad81835.jpg
Views:	0
Size:	0
ID:	1692150 @ Thành đưa a đương link a đặt cho ae
                May vẫn ém được 3 bộ+ 1 bộ Thành đã cuốn sẵn bằng dây bện.

Comment

• Nguyên văn bởi mnbcxz Xem bài viết
                  @ Thành đưa a đương link a đặt cho ae
                  May vẫn ém được 3 bộ+ 1 bộ Thành đã cuốn sẵn bằng dây bện. [ATTACH=CONFIG]n1691950[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]n1691952[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]n1691951[/ATTACH]
                  Hay a Đại để lại em bộ quấn sẳn kia đc ko? Em cũng chưa có kinh nghiệm và thời gian ít nên không biết khi nào mới quấn đc cái cho hoàn chỉnh để test đây! Híc..!

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
                    Hay a Đại để lại em bộ quấn sẳn kia đc ko? Em cũng chưa có kinh nghiệm và thời gian ít nên không biết khi nào mới quấn đc cái cho hoàn chỉnh để test đây! Híc..!
                    Chú Thành cuốn mất 1 ngày, cạo dây hàn chân 2 ngày, phồng 5 ngón tay, và đi bộ cầm cục BA từ NB lên HN đưa a, lên đến nơi vợ gọi về gấp chưa kịp hớp ngụm nước!.

Comment

Chú Thành cuốn mất 1 ngày, cạo dây hàn chân 2 ngày, phồng 5 ngón tay, và đi bộ cầm cục BA từ NB lên HN đưa a, lên đến nơi vợ gọi về gấp chưa kịp hớp ngụm nước!.
                      Hì hì! A thật chân tình! Kĩ niệm của Thành tặng thui em không nhờ nữa! Nếu là e e cũng giữ lại...làm kĩ niệm thôi!. Thanks a.

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết

Hì hì! A thật chân tình! Kĩ niệm của Thành tặng thui em không nhờ nữa! Nếu là e e cũng giữ lại...làm kĩ niệm thôi!. Thanks a.
                        Có thể a tặng chú cái a cuốn bằng băng đồng o,3mm, đã, đang chạy ( lại rã máy) 24V-1500VA thui.

Comment

Có thể a tặng chú cái a cuốn bằng băng đồng o,3mm, đã, đang chạy ( lại rã máy) 24V-1500VA thui.
                          Cảm ơn a Đại nhiều nhưng e ngại quá! Bax ee55 quấn rôi công sức bỏ ra cũng không ít nên hết bao nhiêu a cứ để em gởi lại! Khi nào cái ji nho nhỏ a đã tặng em đở thấy ngại!
                          Ps/ em đang đi làm về trên đường mà phải dừng giữa đường reply lại đây ! Vì vui và ngại!

Comment

• Cùng công search thì em tìm đủ bộ vật tư cho cái BAX của các bác luôn:

Lõi EE55B, vật liệu PC40, bobin 11+11 chân: 9.9 tệ

https://world.taobao.com/item/449151...cket=16#detail

Băng keo chịu nhiệt - băng Mara - băng polyester, quấn cho EE55B bobin đứng bên trên. KT: 32mm X 66m: 8.44 tệ

https://world.taobao.com/item/137310...62bd22bff8T8rQ

Băng xốp, quấn chặn đầu bobin cho BAX:

3mm: 2.4 tệ: https://world.taobao.com/item/144695...3be7f397EQoyN5

4mm: 3.2 tệ: https://world.taobao.com/item/419387...3be7f397EQoyN5

Mấy hàng kia chung 1 shop ở Thường Châu - Giang Tô, xa vãi so với Quảng Đông.

Băng đồng mềm cắt sẵn, bọc băng keo chịu nhiệt. KT: 80cm X 3cm X 0.3mm: 9.6 tệ. Phù hợp quấn EE55B 3T+3T. Của 1 shop khác. Thằng này cũng có EE55B, bobin 11+11, y chang shop kia, nhưng bán đắt hơn thằng trên 2.1 tệ. (12 tệ). Thằng này ở Quảng Đông.

https://world.taobao.com/item/522038...1e2837cdzJtTV4

Công nghiệp phụ trợ cho điện tử của chúng nó vãi thật. Tới tận miệng. Bao giờ VN mình được như thế nhỉ?

Comment

• anh ĐẠI thử làm theo kiểu em nói xem. ra chợ joi mua dây đồng men pu có tính hàn ( chỉ chịu 130-180 độ). hay mua luôn dây bện của tàu về làm luôn, dây đồng men sứ thì chịu nhiệt tốt và có lẽ cách điện tốt hơn. nếu có máy cạo dây thì khỏi nói, chứ cạo tay thì là ác mộng.
                              LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Không còn ai cần thêm EE55 thì bác mnbczx cứ mua 22 bộ cho chẵn nhé, e sẽ lấy 2 bộ.

Không biết bạn quanghao2406 mua đồng lá chưa nhỉ, chia lại cho anh em cũng hay.

Cạo dây chi cho mệt, mua chai axit HCl sệt sệt như hồ để tẩy sơn ấy, ngâm vào 2 phút vuốt ra hết.

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X