Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi moto Xem bài viết
    Bác Thành cho e hỏi cái lõi này làm lõi lọc được ko ạ. E mới mua được, trên lõi có ghi 1823D 77083A7. Hình như là số đó vì chữ hơi bị mờ.
    Lõi này mua ở đâu vậy bác moto mình cũng đang kiếm mà chưa được.

Comment

• Hwa e đi kho hàng bãi e mua 5k ạ. Nó để cả rổ e ko biết lõi tốt hay xấu nên chỉ mua thử 1 lõi về thử. Để e quấn thử xem thế nào

Comment

• Kool Mu, từ thẩm 60, AL81 +-8%, OD40mm. Đúng loại lõi rồi đó.

Comment

Hwa e đi kho hàng bãi e mua 5k ạ. Nó để cả rổ e ko biết lõi tốt hay xấu nên chỉ mua thử 1 lõi về thử. Để e quấn thử xem thế nào
          Vậy bác hốt nốt chỗ còn lại rồi chia sẻ cho anh em cùng dùng.

Comment

• Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết
            Vậy bác hốt nốt chỗ còn lại rồi chia sẻ cho anh em cùng dùng.
            Để rãnh em đi một chuyến nửa hốt về ạ. Hnay có việc e cũng chưa quấn xong.

Comment

Để rãnh em đi một chuyến nửa hốt về ạ. Hnay có việc e cũng chưa quấn xong.
              Hiện nay mình cũng đang làm dỡ invert nhưng chưa có lõi lọc này. Bạn mua về chia sẽ cho mình với nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi honglam_ka Xem bài viết
                Hiện nay mình cũng đang làm dỡ invert nhưng chưa có lõi lọc này. Bạn mua về chia sẽ cho mình với nhé.
                Không thành vấn đề ạ. Để chiều nay sắp xếp e đi hốt về ạ. E cũng lên bờ xuống ruộng để tìm lõi này nên e hiểu nổi khổ của bác hee. Hôm kia mua phải biết nó là lõi tốt thì e đã mua một mớ rồi.

Tình hình là e đã quấn xong nhưng to wá ko vừa cái board jo đang loay hoay với nó

Comment

• Bo 600W thì chỉ dùng lõi OD 29 - 33 là vừa. Lõi OD40 vừa to, vừa thừa, chừng >1KW.

Chọn lõi vừa ý khá khó trong điều kiện của ae mình. Thôi cứ vác con smart phone ra bãi đồng nát, bật 3G, chọn lõi, đọc số, tra datasheet. Vừa miếng thì lấy.

Lõi cho bộ lọc sine: từ thẩm chừng 60u - 120u và càng thấp càng tốt tránh bão hòa từ, Al càng cao càng tốt, đỡ phải quấn nhiều vòng, nhưng lõi bé 33mm kiếm đc 1 con Al 90 là hạnh phúc lắm rồi. Lõi to OD47 như 77439A7 có từ thẩm 60u, Al:135+-8%.

Comment

• Tình hình e đã làm xong, mới đống điện thử thì gặp rắc rối đó là không có áp DC ra. E đo lần lượt chân 11,14 sg3525 là 0.04v và 0.2v. Sau đó e xả 2 con trở 22 ôm ra, đo lại chân 11,14 của 3525 là 0.04v và 0.4v. Các bác bắt bệnh giúp e ạ. E nghi con 3525 có vấn đề. Nhưng con đó e mua hàng mới chứ ko phải lấy trong board củ.

Comment

• gở con trở từ 358 về chân 10 coi sao. mà chú ý tần số phải từ 32khz đến 42 khz, thấp quá nóng fet lắm.
                      LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Người thế nào chà rào thế ấy. Gọn gàng. Đẹp.

Đoán là mạch bảo vệ thấp áp hoạt động. Đo chân 10 SG là biết ngay.

2 con trở shunt coi bộ ko ổn lắm khi chạy tải cao 1 chút, dễ bị nháy đầu ra.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
                          Người thế nào chà rào thế ấy. Gọn gàng. Đẹp.

Đoán là mạch bảo vệ thấp áp hoạt động. Đo chân 10 SG là biết ngay.

2 con trở shunt coi bộ ko ổn lắm khi chạy tải cao 1 chút, dễ bị nháy đầu ra.
                          E tháo con diode nối chân 1 cuả 358 và chân 10 của 3525 ra. Đo chân 1 của 358 thì là mức thấp, chân 10 của 3525 vẫn mức thấp. Nhưng lạ là chân 11,14 của 3525 ko đều là 0.04v và 0.4v là sao ạ. E tháo 2 trở 22 ôm ra luôn. Đág lẽ ra 2 chân đó phải đều chứ ạ

Comment

• Đã thành công rồi ạ. Thì ra là con 3525 quá đểu, hàng mới mua mà nó hư, e tháo con trong tg500 đống vào chạy ngay, mạch êm ru ko ù xì j hết, chạy quạt rất đã.

Bác thành cho e hỏi là ta nên để DC là 310v hay 330v ạ.

Comment

• để 350vdc.để 350vdc/ chạy mát, hiệu suất cao
                              LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                                để 350vdc.để 350vdc/ chạy mát, hiệu suất cao
                                Để 350v thì phần DC/DC sẽ mát hiệu suất cao nhưng phần DC/AC có bị nóng ko ạ vì mình phải ép duty phần này để giảm ac xuống

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X