Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• báo cáo các bác sau 2 ngày nghỉ về quê hôm nay mới tiếp tục công việc

tình hình thế này bácTP_Electro em đã thay thử mấy con R mập vào mà vẫn y như vậy MOS vẫn nóng,giờ đang đi tìm ở gần đây có ai có oscilloscope để nhờ soi thử xem nguyên nhân ở đâu.

em đã xắm được con smatphone tối về chụp ảnh 2 mặt bo để các bác bắt bẹnh hộ em nhé

Comment

• Tiếc quá, mình không thể theo các bạn làm pure sin được rồi! Lúc trước nhờ sếp qua TQ mua giùm W79E2051 không được, hôm qua xin nghỉ làm đi Nhật Tảo hỏi 4-5 chỗ mà không có MCU này, giờ đành ngừng dự án sin, chạy tạm giả sin vậy!

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
        Tiếc quá, mình không thể theo các bạn làm pure sin được rồi! Lúc trước nhờ sếp qua TQ mua giùm W79E2051 không được, hôm qua xin nghỉ làm đi Nhật Tảo hỏi 4-5 chỗ mà không có MCU này, giờ đành ngừng dự án sin, chạy tạm giả sin vậy!
        Bác này kì thiệt, mình đã chỉ chổ cho mua mà ko mua lại đi mua lung tung sao có được. Ở VN mình hình như chỉ có 2 đại lý phân phối thôi mà.

Comment

• Lâu quá không vô diễn đàn, hnay vào thì được tin cái luồng 600w mất rồi hix...
          Không biết có bác nào đang làm với board egs không cho e đu theo với. Tình hình là em đã ủi mạch rồi, ngâm bị thiếu thuốc rửa nên nó như chó ghẻ vậy, e cũng nướng thành công baxtg1000 và đã có EGS luôn rồi. Bây giờ e sẽ quấn lại bax thứ cấp 120v dây 40 như bác quangdongueh đã nói. Các bước tiếp theo từ từ mong các bác giúp đỡ. E cũng xin cảm ơn bác thanhfdc đã share file pcb cho anh e.

E đã chuẩn bị được nhiu đây

Comment

• Dạo này đúng là diễn đàn vắng vẻ quá! Nhìn vào mục bài viết trong ngày mà thấy rầu. hơi ít.
            Bác cứ làm và post hình lên rồi ae họ sẽ góp ý. Bác thanhfdc nhiệt tình lắm. Yên tâm. Mình hiện cũng đang chơi cái phiên bản chạy TLP250 vừa thiết kế xong, ko biết ra khoai ra ngô gì hok đây.

Comment

• Lọc tụ thì bax quấn tỷ lệ 1/30. Nếu sơ quấn 4 vòng thì thứ 120 vòng. Để nguyên sơ cấp. Thứ cấp quấn 120
              LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Cảm ơn các bác ngày mai e sẽ tiến hành quấn bax và khoan mạch. Bác TP_electro làm mạch có cách ly chắc an toàn cho board EGS, có nổ cũng nhẹ tội. Ah các bác cho e hỏi là e mới mua cái acquy nước hàng củ, e chạy con xung vuông cho 1 quạt máy chạy được 10 tiếng thì hết bình. Vậy cho em hỏi acquy như vậy còn tốt không ạ

Comment

• acquy 5ah mà chạy 10 tiếng quạt là hàng siêu tốt rồi. keke
                  vấn đề bảo vệ cho egs theo mình thì mấy van cầu H cho loại trâu một chút, vd với 300w thì dùng irf11n60./ 600w thì dùng irf460, còn 1000w thì dùng loại van 20-30a, có cầu chì đầu bảo vệ đầu ra, bảo vệ DC_AC, biến dòng...hồi xưa có làm một cái 300w mà kéo cái tivi 29 crt nó cà giật cả chục phát mới lên , vậy mà không chết inv.

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                    acquy 5ah mà chạy 10 tiếng quạt là hàng siêu tốt rồi. keke
                    vấn đề bảo vệ cho egs theo mình thì mấy van cầu H cho loại trâu một chút, vd với 300w thì dùng irf11n60./ 600w thì dùng irf460, còn 1000w thì dùng loại van 20-30a, có cầu chì đầu bảo vệ đầu ra, bảo vệ DC_AC, biến dòng...hồi xưa có làm một cái 300w mà kéo cái tivi 29 crt nó cà giật cả chục phát mới lên , vậy mà không chết inv.
                    Acquy em 50ah ạ, chạy xung vuông nhưng e chỉ cho áp ở 180v thôi keke, chạy khoảng 10 tiếng cho acquy xả sâu tận 10v.

Tối này em đã quấn lại bax rồi ạ, sơ giữ nguyên, thứ 120v dây 40. Bác cho e hỏi với dây 40 thì công suất khoảng bao nhiu ạ, e thấy hơi nhỏ

Comment

• 1 dây 0.4 thì quá bé, mật độ dòng điện trên cuộn thứ cấp có thể lên tới hơn chục A/mm2. Nếu 2 dây thì có thể tạm chấp nhận được với mật độ dòng điện ~8A/mm2.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
                        1 dây 0.4 thì quá bé, mật độ dòng điện trên cuộn thứ cấp có thể lên tới hơn chục A/mm2. Nếu 2 dây thì có thể tạm chấp nhận được với mật độ dòng điện ~8A/mm2.
                        Vậy e khui ra quấn lại, may mà chưa đổ keo AB. E sợ không đủ cửa sổ, nếu 1 dây 60 thì sao ạ.

Comment

• Bạn làm gì mà đổ keo AB luôn kinh vậy. từ từ khi nào chạy ngon rồi đổ cũng ko muộn. Của mình để vậy ko đổ keo gì hết, quấn băng keo sơ sơ mà vẫn ok.

Comment

• Mình sợ nó hở fe. Mới quấn lại xong rồi, cố gắng hết sức chỉ được 118v dây 40x2. Thiếu 2 vòng chắc không sao. Mai mua lk về chiến thôi

Comment

• dòng danh định 6a/mm2 đi. dây 40 thì tải dòng 0,7536a với áp 350vdc thì khoảng 263w, dây 40 hơi nhỏ. dây 60 là vừa.

Comment

• Cho e hỏi trên mạch của bác Thành chỗ con shunt 0.05 ôm, chỗ đó có 2 con shunt nối tiếp nhau. Vậy mỗi con là 0.05 ôm phải không ạ. Vì em thấy một con không ghi giá trị.

Về mạch sg3525 thì bax em dùng của tg1000 để nguyên sơ, thứ quấn lại 118v vậy Rt, Ct, Rd có gì thay đổi hay vẫn giữ nguyên giá trị trên mạch ạ.

Cuối cùng là con NTC thường đống hay thường mở ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X