Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ủng hộ anh em diễn đàn. thế mới nói người Việt khó làm việc nhóm, vậy anh em đang làm việc nhóm đấy sao. cái loại khôn lõi tinh vi gặp đâu chửi đấy như chí phèo.ai chả có lúc làm sai.. làm sai rồi sửa sai .
    LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Dưới đây là kết quả test bo EGS002-TQ và MCU-VN TP_Electro trên cùng bo công suất. Ngoại trừ các linh kiện là của Tàu ra vì nước mình chưa sản xuất được, còn tinh thần và trí tuệ là 100% Việt Nam, như thế ai bảo là VNmít chứ nhỉ?!

Cả bo EGS và bo của chúng ta đều xuất hiện mấy cái gai nhiễu, như vậy là bo công suất của mình có vấn đề rồi, không biết do mấy con mos AC hay bị gì nữa, có ai giúp được mình loại cái gai đó không nhỉ?

Click image for larger version

Name:	EGS002 stanby.jpg
Views:	1451
Size:	80.6 KB
ID:	1694948

Name:	EGS002 and MCU VN.jpg
Views:	1371
Size:	112.5 KB
ID:	1694951
      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
        Dưới đây là kết quả test bo EGS002-TQ và MCU-VN TP_Electro trên cùng bo công suất. Ngoại trừ các linh kiện là của Tàu ra vì nước mình chưa sản xuất được, còn tinh thần và trí tuệ là 100% Việt Nam, như thế ai bảo là VNmít chứ nhỉ?!

Cả bo EGS và bo của chúng ta đều xuất hiện mấy cái gai nhiễu, như vậy là bo công suất của mình có vấn đề rồi, không biết do mấy con mos AC hay bị gì nữa, có ai giúp được mình loại cái gai đó không nhỉ?

[ATTACH=CONFIG]n1694948[/ATTACH]
        [ATTACH=CONFIG]n1694951[/ATTACH]
        Tải 47W là tải gì mà nó ra dạng sóng của I kì dị vậy?

Comment

• Có bác nào có pcb công suất lớn ko ạ chạy 2 hoặc 3 bax e42 cho e xin max khoảng 2kv khoản pcb em chịu chết

Comment

• Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
            Tải 47W là tải gì mà nó ra dạng sóng của I kì dị vậy?
            Nó là tải điện dung, bóng compact nên dòng nạp tụ rất lớn trong thời gian ngắn, gây sụt áp gần đỉnh sin mà bạn.

@vanthanh298: cứ dùng main bo hiện tại trong thớt này đi, BAX EE55 nếu quấn đạt, các linh kiện công suất và accu OK thì ở 32kHz cũng được 2600W max dư sức xài rồi. Nếu lái được 80-100kHz thì cứ xài một cái EE42 cũng được 2000W mà, chứ dùng nhiều BAX thì kĩ thuật quấn phải cao cấp không là khó chạy lắm vì không cân nhau.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
              Dưới đây là kết quả test bo EGS002-TQ và MCU-VN TP_Electro trên cùng bo công suất. Ngoại trừ các linh kiện là của Tàu ra vì nước mình chưa sản xuất được, còn tinh thần và trí tuệ là 100% Việt Nam, như thế ai bảo là VNmít chứ nhỉ?!

[ATTACH=CONFIG]n1694948[/ATTACH]
              [ATTACH=CONFIG]n1694951[/ATTACH]
              Trong tuần nay, bạn sẽ nhận V2 test thử xem. Lụi bụi wa và do khách quan nên chậm gởi cho các bác!
              Ko biết hôm trước bạn hoahauvn2 hay havansony đăng kí bo nhỉ? Ko bjt các bác có còn muốn nhận ko mình để lai cho bạn khác!

Cái của mình cũng tạm ok và đã cho vô hộp. Test vs máy khoan 750w ko tải.
              https://www.facebook.com/groups/1179...1459467312931/

Comment

• đầu ra ac ra tải nên luồn dây qua mấy cái ferriter dùng trong cục sạc laptop hoặc loại có per-thẩm từ từ 10000 trở lên.
                LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết

Trong tuần nay, bạn sẽ nhận V2 test thử xem. Lụi bụi wa và do khách quan nên chậm gởi cho các bác!
                  Ko biết hôm trước bạn hoahauvn2 hay havansony đăng kí bo nhỉ? Ko bjt các bác có còn muốn nhận ko mình để lai cho bạn khác!

bác gởi cho mình nhé . lâu ni bận quá chưa quấn BAX , thanks

Comment

• dinhthuong80 lái mos 80 đến 100khz dễ ngửi khói lắm m có mấy bo tg1000 tận dụng lại bax muốn đấu // sơ cấp và nối tiếp thứ cấp cho mát m đang có dự án làm năng lương mặt trời lên muốn làm công suất lớn nhà m dùng điện chủ yếu vào ban ngày lên có lẽ đầu tư dk

Comment

• Vừa gởi xong cho các bác, đang trên đường về, rét buốt! Các babj lấy mã code theo dõi nhận hàng nhé.

Nhờ Thành gởi cho a Đại nếu có dịp gặp nhé. Mình tặng 2 bác 2 bo V2 và 5 mcu test thử.

Name:	image_92087.jpg
Views:	1081
Size:	87.8 KB
ID:	1694971

Comment

Vừa gởi xong cho các bác, đang trên đường về, rét buốt! Các babj lấy mã code theo dõi nhận hàng nhé.

Nhờ Thành gởi cho a Đại nếu có dịp gặp nhé. Mình tặng 2 bác 2 bo V2 và 5 mcu test thử.
                        [ATTACH=CONFIG]n1694971[/ATTACH]
                        Tks chú T-Phương nhé, T4 a về NB ún rượu chắc có quà rồi hehe.

Comment

Có bạn ơi, đợi mãi đấy chứ, linh kiện sắm cả bọc sẵn sàng rồi.
                          Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
                          Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• Nguyên văn bởi hoahauvn2 Xem bài viết
                            Có bạn ơi, đợi mãi đấy chứ, linh kiện sắm cả bọc sẵn sàng rồi.
                            Bác lên tiếng sớm thì tốt hơn rồi, mình đi gởi hết tối hôm qua. Giờ còn lại đúng 2 pcb, có thể gởi bạn 1 pcb để hòa cùng cuộc chơi, còn đúng 1 cái để giành! Bạn nt địa/c qua zalo trời quang mây tạnh, mình sẽ đi gởi bạn.
                            //Ok bạn. 1 pcb và 2 mcu.

mnbcxz Ok a. Không có gì đâu anh! Trời rét lạnh thế này làm li rượu rồi nhắm lát Dê núi NB thì hết ý...kkk!

Comment

• TP_Electro, quá tốt bác ơi, đi trễ vẫn còn 1 pcb test là vui rồi, cũng tính tập trung vào 1 pcb làm thật đẹp và chuẩn, có 2-3 cái mà hỏng hóc ko tìm ra nguyên nhân thì cũng như ko có.
                              Khi nào bác rảnh gửi giúp mình đến địa chỉ: 141/55, đường 28, phường 6, quận Gò Vấp, tp HCM. Người nhận: Đào Xuân Tùng, phone: 0937736330.
                              Rất cám ơn bác, 1pcb và mớ lk dự phòng là đủ chơi qua tết, mình ko dám mạnh miệng khẳng định ko làm hỏng MCU nên nếu có thể, bạn gửi cho mình 2 MCU nhé.
                              Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
                              Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• Nguyên văn bởi vanthanh298 Xem bài viết
                                dinhthuong80 lái mos 80 đến 100khz dễ ngửi khói lắm m có mấy bo tg1000 tận dụng lại bax muốn đấu // sơ cấp và nối tiếp thứ cấp cho mát m đang có dự án làm năng lương mặt trời lên muốn làm công suất lớn nhà m dùng điện chủ yếu vào ban ngày lên có lẽ đầu tư dk
                                100kHz cũng khó đâu, anh Tàu chỉ dùng 2 cặp 772/882 là OK mà, có điều phải tính đến hiệu ứng da và khó kiếm diode xung ngon để chỉnh lưu, lớ ngớ phải hàng kém chất lượng là bùm như chơi ấy.

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X