Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Trong Nhà máy mình hệ thống ups cấp nguồn cho PLC, DCS, các thiết bị Telecom (nhiều hệ thống vài chục kw) thấy nó dùng accu cell 2,2v acid. mà thấy cả chục năm rồi chưa hỏng. Đúng là đồ chất lượng.

Comment

• Bác TP_Electro cho xin địa chỉ chỗ bán con MCU trong mạch đầu luồng nhé. Mà nạp code cho nó bằng bộ nạp nào nhỉ? Mình ở Thanh Xuân, Hà Nội. Chuẩn bị phay mạch, xong là lắp thôi thanks bác.

Comment

• Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết
        Bác TP_Electro cho xin địa chỉ chỗ bán con MCU trong mạch đầu luồng nhé. Mà nạp code cho nó bằng bộ nạp nào nhỉ? Mình ở Thanh Xuân, Hà Nội. Chuẩn bị phay mạch, xong là lắp thôi thanks bác.
        Đây bác. mình ở xa nên mua qua mạng, bạn ở HN thì đến đó mà mua.

Số 6 Ngõ 23 Đình Thôn (Phạm Hùng), Mỹ Đình, Nam Từ Liêm, Hà Nội

(đường Phạm Hùng đi vào 100m, đoạn giữa toà nhà Keangnam - Mễ Trì và bến xe Mỹ Đình)

-
        Tel.: 04. 39655633, Hotline: 0912612693

Comment

• Cảm ơn bác. Nạp code cho nó bằng bộ nạp nào nhỉ? Có phải fuse phiếc gì ko?
          Mấy con diode HER205, 208 tìm trên mạng ko thấy bán. Có thể thay bằng con FR207 được ko bác?

Comment

• điode xung thay được. nạp ko cần fuse bit phức tạp. nhưng con này nạp ICP nên phải mua mạch nạp 400k. hơi đắt nhưng dùng lâu dài thì ok.

Comment

• có phải làm 1 inverter thì phải làm 2 phần là DC-DC và DC-AC không các bác?
              + phần DC-DC (12-310vdc) thì làm như thế nào vậy ? .có phải là ta cần 1 BAX và 1 mạch tạo xung cho nó không ?. cách tính tần số xung và BAX ntn ? .xung tạo ra là loại xung nào ? (e còn ngu ngơ về món này lắm mong các bác chỉ bảo giúp e )

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
                Bình dùng cho kích là deep cycle. DC thì gần như chỉ đa số là bình khô, ko bảo dưỡng. Cấu trúc là bản cực mỏng, cho phép xả tối đa dung lượng ở dòng quy định khác với bình stater - bình đề xả dòng cao tức thời ở thời gian ngắn. Cùng là lead - acid nhưng tùy theo yêu cầu mà dùng cho đúng loại.

Phải biết chọn bình cho mục đích sử dụng...
                Tiếc quá,! Hai hôm rồi nghỉ lễ không online được mà biết thông tin hữu ích của bạn, thế nên hôm qua đã trót dại mua cái 30Ah Đồng Nai 650K, lại còn dại dột nói thật là xài kích chạy quạt cúp điện nữa chứ, nên nó chỉ bảo hành cho 3 tháng thay vì 6 tháng!

Bạn cho mình hỏi kỹ, như vậy là chủ đề này mình nên dùng bình khô tốt hơn hả bạn?
                Nhưng thực tế các thiết bị dùng bình khô như UPS, đèn-quạt sạc,...thì bình rất mau chai và hư dù dùng ít, với lại mình thấy bình nước sạc đúng quy trình thì khi gần đầy, dù dòng chỉ 0.01C cũng sủi bọt dữ dội và nó luôn khuyến cáo sạc với dòng 0.1C ít khi khuyến cáo sạc với dòng max 0.25C trong khi bình khô cho phép sạc dòng max tới 0.3C. Cái này mình khó hiểu quá.

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet253 Xem bài viết
                  có phải làm 1 inverter thì phải làm 2 phần là DC-DC và DC-AC không các bác?
                  + phần DC-DC (12-310vdc) thì làm như thế nào vậy ? .có phải là ta cần 1 BAX và 1 mạch tạo xung cho nó không ?. cách tính tần số xung và BAX ntn ? .xung tạo ra là loại xung nào ? (e còn ngu ngơ về món này lắm mong các bác chỉ bảo giúp e )
                  Bạn chịu khó nên đọc lại từ đầu luồng nhé. Mọi người có hướng dẫn cả rồi. Làm inverter theo kiểu như trong luồng là có DC12-DC310-AC220. Việc quấn dây mình cũng học hỏi theo kinh nghiệm của các bác và bác thanhfdc trên diễn đàn này thôi. Mình quấn lõi santak 1000va là 2x2T và 68T. băng đồng và dây 0.5li gấp đôi cho thứ. Nếu bạn muốn làm thì trên luồng có sẵn rồi, bạn chỉ việc làm mạch không cần tính gì cho mệt và lâu.

Comment

• e đọc rồi nhưng chưa có cái nhìn tổng quát về nó lên chưa biết ráp mạch ra sao .

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
                      điode xung thay được. nạp ko cần fuse bit phức tạp. nhưng con này nạp ICP nên phải mua mạch nạp 400k. hơi đắt nhưng dùng lâu dài thì ok.
                      Lại thêm cái mạch nạp nữa ư Tốn kém thật Bác cho xin đường link để xem hình thù cái mạch nạp này, hoặc bác còn con nào nạp sẵn code, thì để lại cho em được không?

Comment

Lại thêm cái mạch nạp nữa ư Tốn kém thật Bác cho xin đường link để xem hình thù cái mạch nạp này, hoặc bác còn con nào nạp sẵn code, thì để lại cho em được không?
                        Mình hiện tại ko còn em mcu nào loại này. cung định mua thêm để nghịch nhưng chưa. Mình có thể nạp giúp bạn vô tư. Bạn gởi mcu mình nạp rồi gởi lại cho. ko đáng bao nhiêu tiền ship cả. Nếu bạn có mạch nạp thì tốt hơn, bạn có thể update những firmware khác nhau và mới nhất của mình để chọn ra ưng ý nhất và mình có thể hỗ trợ cho bạn dễ hơn.

Comment

bạn xem. http://tula.vn/modules.php?name=monl...tails&lid=1274

Comment

• TP_Electro: Em tìm lại trong đống đồ thì còn 8 con atmega16, em có thể dùng atmega16 để làm puresine cho cầu H được không?

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết

Mình hiện tại ko còn em mcu nào loại này. cung định mua thêm để nghịch nhưng chưa. Mình có thể nạp giúp bạn vô tư. Bạn gởi mcu mình nạp rồi gởi lại cho. ko đáng bao nhiêu tiền ship cả. Nếu bạn có mạch nạp thì tốt hơn, bạn có thể update những firmware khác nhau và mới nhất của mình để chọn ra ưng ý nhất và mình có thể hỗ trợ cho bạn dễ hơn.
                              Cái mạch nạp đó tên là gì vậy bác? Tìm qua google chỉ ra mạch nạp ISP

Comment

Cái mạch nạp đó tên là gì vậy bác? Tìm qua google chỉ ra mạch nạp ISP
                                Bạn mở file pdf này ISP-ICP 2-in-1 Programmer.pdf xem nhé. Mình có gởi inbox cho bạn xem link rồi mà, gởi link ở đây vi phạm quảng cáo ớn quá!

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X