Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BAX lấy từ ATX

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cảm ơn bạn mình chỉnh lại cho hết nháy rồi, nhưng không biết rõ tần số là bao nhiêu nên không dám chạy cái quạt.
    Mình chịu không biết tiếng kêu 50Hz thế nào nữa

Comment

• Nguyên văn bởi hai_nt Xem bài viết
      Cảm ơn bạn mình chỉnh lại cho hết nháy rồi, nhưng không biết rõ tần số là bao nhiêu nên không dám chạy cái quạt.
      Mình chịu không biết tiếng kêu 50Hz thế nào nữa
      nó kêu giống như khi bạn sờ phải đầu vào của ampli ù ù bạn cú cắm quạt vào mà chỉnhkhi nào quạt êm nhất là ok ko chết quạt ngay được đâu .bạn nên mắc mạch lọc// đầu ra 220v (tụ 105/250v nối tiếp với bóng đèn ngủ)
      ĐIỆN TỬ NGỌC LỄ
      đ/c ba hàng-tiên lữ -hưng yên
      dt 03216293151-0986475737

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
        100uf đến 150uf anh ạ!
        Bạn tính theo công thức nào thế ?
        Thất nghiệp :(

Comment

Bác nào có máy hiện sóng thì test dùng em cái tần số của con 494 với
          Em muồn tần số 50Hhz
          theo công thức f=1,1/(2*Rt*Ct)
          em chọn Ct=0.1uF (tụ 104).
          Theo công thức thì em tính được Rt= 110k.
          Nhưng khi lắp mạch chạy cái bóng nó nháy quá.
          Do không có máy hiện sóng lên em không biết được mình có tính đúng không?

Bác nào có máy hiện sóng hay làm rồi thì test cho em cái.
          em xin chân thành cảm ơn.
          không dùng 494 tạo 50hz đâu anh ạ vì tần số của 494 trong khoảng 1khz đến 300khz
          Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
          Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi fireman Xem bài viết
            Bạn tính theo công thức nào thế ?
            cái thụ này có thể nhỏ hơn nữa vì nó chỉ để phân áp thôi
            Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
              không dùng 494 tạo 50hz đâu anh ạ vì tần số của 494 trong khoảng 1khz đến 300khz
              Trong Datasheet mình thấy có công thức tính, bảng tần số nữa mà, mình thấy 50Hz cũng nằm trong bảng, để mình đọc kỹ lại xem nó viết gì.
              Nếu không được thì dùng vi điều khiển hoặc dùng thêm con 4047 để tạo 50Hz cũng được.

Comment

• chắc anh nhầm với SG3525 rồi,con 494 từ 1khz đến 300khz thôi,mà anh làm xung vuông hay sin đa bậc
                Keep moving forward...

Comment

• hồi tiếp em đưa về chân 16 cũng được đúng không ạ?
                  Keep moving forward...

Comment

• Thấy các bạn vẫn đang tranh luận về cái vụ driver cho fet cầu H, em hôm nay tìm lại được cái mạch dùng TL494, cái này mình chưa làm, cũng không thử qua, có lẽ nó same same cái TBE em nói ở lần trước, các bác có thời gian ngâm cứu thử xem, mà em cũng chưa thử cái quạt khi dùng cái TBE nên cũng không biết cái quạt có ổn với nó không.
                    Attached Files
                    |

Comment

• SG3525 có tạo được xung 50 hz không nhỉ? bạn nào cho xin cái mạch với.

Comment

• các bạn cho mình hỏi là bình ắc quy 12V-5Ah qua mạch kích liệu có thể thắp sáng được bóng đèn 100W với độ sáng như dùng điện lưới không? thời gian sáng không quan trọng,vài giây cũng được.
                        sale of Gobal Automation Solution Company Limited

Comment

• Nguyên văn bởi dangtuandat Xem bài viết
                          các bạn cho mình hỏi là bình ắc quy 12V-5Ah qua mạch kích liệu có thể thắp sáng được bóng đèn 100W với độ sáng như dùng điện lưới không? thời gian sáng không quan trọng,vài giây cũng được.
                          Có chứ bạn, cái UPS nó ra 220v-300w (màn hình+CPU)nó dùng ác quy cở 10ah thôi chạy 15 phút. Bạn cắm bóng 220v-100w vào mà xem!

Comment

• Nguyên văn bởi thucbao Xem bài viết
                            Có chứ bạn, cái UPS nó ra 220v-300w (màn hình+CPU)nó dùng ác quy cở 10ah thôi chạy 15 phút. Bạn cắm bóng 220v-100w vào mà xem!
                            cám ơn bác,vậy là cháu yên tâm thử nghiệm tiếp rồi. tải đến 40W mà đã bị tắt,mà rất lạ là thay cả biến áp santak vào vẫn thế,chắc do mạch kích chưa đạt,để cháu về làm lại xem sao.
                            sale of Gobal Automation Solution Company Limited

Comment

• Bạn nhớ là phải sạc thật đầy bình rồi mới thử nhé.
                              Khi không tải ta đo thấy bình còn đủ 12V.
                              Nhưng khi gắn tải vào bình yếu sẽ sụt điện áp, làm cho nóng (thậm chí chết) Fet hoặc áp ra không đạt...

Comment

Bạn nhớ là phải sạc thật đầy bình rồi mới thử nhé.
                                Khi không tải ta đo thấy bình còn đủ 12V.
                                Nhưng khi gắn tải vào bình yếu sẽ sụt điện áp, làm cho nóng (thậm chí chết) Fet hoặc áp ra không đạt...
                                ko biet hai_nt có thể gửi mạch phần DC-DC vào mail của mình ko mình xin hậu tạ
                                minhtam2412@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangdai Hoàng Đình Đại-Điện tự động công nghiệp Tìm hiểu thêm về hoangdai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X