Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• khi tôi kiểm tra K3878 và S8050D .chúng vẫn sống ,tôi sợ hư btx ,và dùng đồng hồ ohm đo thì các cuộn dây vẫn tốt.
    nhưng đo nguồn ở cuộn thứ cấp không có 28VDC ,mong bác nghiên cứu giải thích giùm em nhé

Comment

• bác kiểm tra d4148 chưa, con 100r cấp cho k3878 hay k2611 còn không? nếu tất cả điều tốt bác nên thay con opto 817. nếu mà không hết nửa thì thay luôn tụ 103/630v va diode mắc nối tiếp với nó

Comment

• Các bác cho hỏi, thay k2611 cho k3878 được không ạ. Tôi đang sửa máy hàn mag 250 chết 7 con k3878 mà ko kiếm đâu được.

Comment

• cũng được nhưng tốt nhất bác thay hết k2611, nhưng cả 2 con trên đều tải dòng hơi yếu. hàn 1 thời gian sẽ nổ nữa. bác kiếm con k2689 thì càng tốt.

Comment

• mong bác phân tích hộ.tôi kiểm tra 2 con S8050d và K3878.chúng vẫn sống.nhũng khi đo nguồn thứ cấp.của BTX EE-25.thì không có nguồn 28VDC.tôi sợ hư BTX.nhưng kiểm tra thông mạch ,thì các cuộn dây vẫn tốt,không hiểu tại sao
            Attached Files

Comment

• bác có kiểm tra tra con opto 817 chưa? thay nó thử đi

Comment

• tôi đa thay 817 rồi .mạch nay sao họ lấp opto817 kỳ quá tôi không hiểu.các bạn ơi khi có điện sao tôi đo cực dương của diode nối tiếp với tụ 103/630V là +150V (có lý),nhưng khi ở chân tụ 103/630v nối với cực âm của doide trên lại là -150V,khps hiểu quá

Comment

• vậy máy cua bác nên thay btx đi cho chắc ăn. có thể btx bi chạm rồi

Comment

• bác nào làm xong cái này cho em đặt hàng 1 cái nhé. đang có nhu cầu mà trình kém

Comment

• [QUOTE=quanghien54; Bác quanghien54 cho e hỏi tý nhé , vì hộp thư của bác quá đầy nên em ko nhắn tin được , đành phải quote comment hi vọng bác nhận được [/QUOTE]

Em đang muốn mua cái máy hàn hồ quang để phục vụ công việc sửa chữa và DIY của mình .Em ko phải thợ cơ khí nên tần suất sử dụng sẽ ít thôi .Qua tìm hiểu công nghệ hàn hồ quang bằng biến áp truyền thống và biến áp xung ,cân nhắc thì thấy may hàn inverter nhẹ nhàng và hiệu suất cao nên e đang kết máy hàn Inverter.Bạn e làm trong nhà máy có cho 3 con IGBT và 3 cặp đi ôt-thyristo xả từ máy hàn và biến tần công nghiệp .Lúc đầu cũng tính học theo bác Thucbao làm máy hàn Inverter nhưng gặp vài trở ngại từ việc chế tạo BAX và tìm kiếm đi ôt xung ,PCB ...nên tạm bỏ cuộc

http://anhso.net/vinhforever/photo/

vậy với tầm giá 2 trieu có máy hàn Inverter nào chạy bằng IGBT ko bác ? em muốn mua loại dùng IGBT để sau này có hỏng thì sẵn đấy mình thay thế cho tiết kiệm :v
                      Cám ơn bác ạ ...
                      Last edited by vinhforever; 15-12-2012, 22:10.
                      Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

• Nguyên văn bởi vinhforever Xem bài viết
                        Em đang muốn mua cái máy hàn hồ quang để phục vụ công việc sửa chữa và DIY của mình .Em ko phải thợ cơ khí nên tần suất sử dụng sẽ ít thôi .Qua tìm hiểu công nghệ hàn hồ quang bằng biến áp truyền thống và biến áp xung ,cân nhắc thì thấy may hàn inverter nhẹ nhàng và hiệu suất cao nên e đang kết máy hàn Inverter.Bạn e làm trong nhà máy có cho 3 con IGBT và 3 cặp đi ôt-thyristo xả từ máy hàn và biến tần công nghiệp .Lúc đầu cũng tính học theo bác Thucbao làm máy hàn Inverter nhưng gặp vài trở ngại từ việc chế tạo BAX và tìm kiếm đi ôt xung ,PCB ...nên tạm bỏ cuộc

Ảnh của vinhforever - Kiểu xem ảnh 2 - Trang 1 - Anhso.net

vậy với tầm giá 2 trieu có máy hàn Inverter nào chạy bằng IGBT ko bác ? em muốn mua loại dùng IGBT để sau này có hỏng thì sẵn đấy mình thay thế cho tiết kiệm :v
                        Cám ơn bác ạ ...
                        Với tầm dưới 2T thì chỉ có máy hàn Legi 150A mà thôi nhưng máy này dùng IGBT và điện áp ra hơi thấp ( dưới 55VDC) nên hàn thường bị dính và hư hỏng thì khó sửa bởi vì linh kiện bố trí khít khao. Tốt hơn hết là dùng máy hàn MMA, Phil-An hay ZX7 200A giá khoảng 2,7T-2,8T sử dụng tạm được. Dân chuyên nghiệp thì dùng máy hàn khoảng 250A trở lên như máy hàn Jasic 250. Nói chung là tiền nào của nấy, giá rẻ thì chất lượng không bền. Hàng toàn của TQ chứ máy hàn của Mỹ như Miller thì mắc lắm khoảng gần 20T 1 cái.

Comment

• Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
                          Với tầm dưới 2T thì chỉ có máy hàn Legi 150A mà thôi nhưng máy này dùng IGBT và điện áp ra hơi thấp ( dưới 55VDC) nên hàn thường bị dính và hư hỏng thì khó sửa bởi vì linh kiện bố trí khít khao. Tốt hơn hết là dùng máy hàn MMA, Phil-An hay ZX7 200A giá khoảng 2,7T-2,8T sử dụng tạm được. Dân chuyên nghiệp thì dùng máy hàn khoảng 250A trở lên như máy hàn Jasic 250. Nói chung là tiền nào của nấy, giá rẻ thì chất lượng không bền. Hàng toàn của TQ chứ máy hàn của Mỹ như Miller thì mắc lắm khoảng gần 20T 1 cái.
                          Bác đã nhiều năm sửa máy hàn và có kinh nghiệm , bác xem ai có nhu cầu bán máy cũ mà dùng tôt thì nhắc em với ,giá cả mà phù hợp em nhờ bác mua hộ
                          Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

• Hình như chú 54 nhầm số, Miller có con nào bé hơn 2 ngàn usd đâu.
                            Máy Tq thì bác cứ chọn Riland cho em.

Comment

• Nhắc các bạn thành viên: Chỉ thảo luận kỹ thuật, không mua bán ở đây!

Comment

• gibt dùng con SGH80N60UFD được không các bác

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X