Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
    bác bảo ơi,bác tính giúp cháu cái lõi BAX này của cháu lên quấn khoảng bao nhiêu vòng sơ cấp và thứ cấp?bác tính giúp cháu với.
    Cái lõi này quấn tỷ lệ 25/9 vòng. Sơ cấp gồm nhiều sợi và tổng tiết diện là 3.2mm2. Thứ cấp 9 vòng -tiết diện là 9.2 mm2

Comment

• Nguyên văn bởi adiencobmt Xem bài viết
      cái công thức bác đã cho N=4,44.104.U/KSF
      Công thức này mình ko có Post, chắc bác nhớ nhầm. Có điều đó là công thức đó là bất biến cho bất kỳ biến áp nào, thường hay xung đều đúng, chạy với bất kỳ dạng sơ đồ nào đều được. Vấn đề là hệ số K thì khó mà tính được, vì mỗi biến áp 1 khác, với mỗi loại vật liệu 1 khác.
      Nó là nói chung chung tức là số vòng cần quấn trên biến áp hoặc cuộn dây thì tỷ lệ thuận với điện áp U và tỷ lệ nghịch với tiết diện và tần số.Số vòng dây mình thường tính cho các bác khác là dựa vào kinh nghiệm làm lõi Ferit tivi cho máy hàn, chạy với tần số khoảng 30Khz.

Comment

• vậy bác hay tính bằng công thức nào bác pót cho anh em dùng với

Comment

• thực ra luồn này mình đọc nhiều lắm rồi mình rất thích ,mình muốn trao đổi với các bác nhiều lăm nhưng nổi khổ là trình độ vi tính hạn hẹp nên không biết chổ vào để trao đổi nay đứa con mới bày cho nên vao chấp chem một đôi câu . và cám ơn các bác đã viết nên những bài này dù không vào để trao đổi nhưng nhờ luồn này mà mình đã học được rất nhiều kiến thức về máy hàn từ luồn này . mình rất cám ơn
          Last edited by adiencobmt; 27-10-2014, 15:03.

Comment

vậy bác hay tính bằng công thức nào bác pót cho anh em dùng với
            bác dùng công thức này nè :n=10^4.u/4,44.B.S.F
            trong đó ;B là cảm ứng từ,lõi thép silic lấy từ 0,8-1,2. lõi ferit lấy từ 0,1-0,3 tùy thuộc chất lượng lõi .S là tiết diện lõi (cm) F là tần số (hz)

Comment

• vân cám ơn bác kiên đã cho công thức để mình thử xem

Comment

• bác thúc bảo cho mình hỏi cuộn lọc ở đầu ra của nguồn vi tính mình lấy để quấn cuộn biên dòng được không

Comment

• thấy thích quá nên mình tom tem tự thiết kế và vẽ mạch và vẽ đã xong cả rồi định pót lên nhờ các bác xem và đóng góp ý kiến nhưng không biết pót bằng cách nào đứa con đi thực tập không có ai bày cho nên đành chịu nên thiếu cái gì hỏi các bác mong các bác chỉ giáo cho mình cám ơn nhiều
                  Last edited by adiencobmt; 01-11-2014, 14:35.

Comment

bác thúc bảo cho mình hỏi cuộn lọc ở đầu ra của nguồn vi tính mình lấy để quấn cuộn biên dòng được không
                    lõi đấy không dùng được đâu bác ơi.bác tìm lõi có mầu đen xì ý bác.cháu cũng đang làm cái pcb của anh hoàng,trước cháu cũng làm mạch của anh tda nhưng không được.đợt này làm cháu thay bax mới xem sao.mua được lõi bax mà giời hết xiền để mua dây đồng.bác không up file lên được thì gửi qua mail cháu up lên cho.
                    Hưng yên

Comment

• có biết cái gì đâu mà mail mới tập đánh chữ mới được mấy hôm chứ có biết gì đâu và củng cam ơn cháu đã cho bác biết cái lỏi đó . còn phần mạch thì bác tự thiết kế và vẽ luôn chứ không làm mạch theo mấy anh đó

Comment

• chào các bác

Comment

• chủ thớt làm dc rồi để lai giá hữu nghi a e dùng chơi khi cần

Comment

• bác thúc bảo có sơ đồ máy hàn legi loại 150A cho mình xin với hoặc diễn đàn ai có cho mình với kẻo cái bo điều khiển bằng linh kiện dán khó đọc quá mình xin cám ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi hiep799 Xem bài viết
                              chủ thớt làm dc rồi để lai giá hữu nghi a e dùng chơi khi cần

Hãi. .
                              Attached Files

Comment

• IC pwm là gì ,
                                Bác

Nguyên văn bởi adiencobmt Xem bài viết
                                bác thúc bảo có sơ đồ máy hàn legi loại 150A cho mình xin với hoặc diễn đàn ai có cho mình với kẻo cái bo điều khiển bằng linh kiện dán khó đọc quá mình xin cám ơn nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X