Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các trường hợp hỏng hóc thường gặp ở máy tính để bàn.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hoahn Xem bài viết
    Chết USB bạn thử kiểm tra điện áp 5V ở chân USB xem đủ không nếu đủ thì có bị ở chipset Nam rồi . cái này chỉ cần thay chipset Nam là ok thôi bạn à
    Điện áp 5v vẫn có. thế con bán cầu nam nó nằm ở chỗ nào trên main
    Phone No: 0989.437.312
    Email:
    Live in: Ha noi

Comment

• Nhờ bạn Huydim giúp đỡ

Mình có con main Intel 865 đang dùng hay đột nhiên bật không nên, mình đã lấy tuốclôvit chạm vào chân power rồi nhưng không được, mấy lần đầu quạt quay xong rồi nhắt luôn. Pó tay quá

Comment

• Nguyên văn bởi NgocAdmin Xem bài viết
        Mình có con main Intel 865 đang dùng hay đột nhiên bật không nên, mình đã lấy tuốclôvit chạm vào chân power rồi nhưng không được, mấy lần đầu quạt quay xong rồi nhắt luôn. Pó tay quá
        mình gặp trường hợp này rồi nhưng trên main GE 845, mình chỉ cần vệ sinh sạch là ok. còn main của bạn thử làm như vậy xem có được ko, nếu không được thay con thạch anh 32k -> không được thì thay con I/O là được thôi

Comment

• Chào các bạn !! Máy cua mình hay bị tự động reset , vậy cho mình hỏi như vậy là do phần cứng hay phần mền vậy!! mình xài AMD . thanks
          Biển học là vô bờ , biết bao giờ cập bến !!!???.
          Email :

Comment

• Anh Huydim ơi, cho em hỏi con RTC nằm trên main thường có tên là gì vậy??? Main của em là Asrock 775i945GZ.

Comment

• Nguyên văn bởi soledad113 Xem bài viết
              Chào các bạn !! Máy cua mình hay bị tự động reset , vậy cho mình hỏi như vậy là do phần cứng hay phần mền vậy!! mình xài AMD . thanks
              Một là Ram hai là nguồn.

Comment

• Nguyên văn bởi Lovecine Xem bài viết
                Một là Ram hai là nguồn.
                ba là do không tương thích phần cứng với windows/drivers, bốn là do virus.

Comment

• Nguyên văn bởi tieuvu Xem bài viết
                  ba là do không tương thích phần cứng với windows/drivers, bốn là do virus.
                  Khả năng số 3 thường ít gặp vì máy đang hoạt động, có thêm bớt gì đâu mà bổng dưng không tương thích.

Thật ra khả năng lổi Ram là lớn nhất. Lổi nguồn thì máy tắt cái bụp.

Comment

• Nguyên văn bởi Lovecine Xem bài viết
                    Một là Ram hai là nguồn.
                    Nhưng khi reset nó đâu có tiếng bip dài đâu?? Vì theo mình biết khi tự động reset mà kèm tiếng bíp thì do ram, còn đây thì nó chỉ tự reset thui?? Sau đó , tắt máy đi chơi một hồi về làm việc bình thường . ( máy mới mua , nguồn ACBELL 510W)
                    Biển học là vô bờ , biết bao giờ cập bến !!!???.
                    Email :

Comment

• Nguyên văn bởi soledad113 Xem bài viết
                      Nhưng khi reset nó đâu có tiếng bip dài đâu?? Vì theo mình biết khi [u]tự động reset mà kèm tiếng bíp[u] thì do ram, còn đây thì nó chỉ tự reset thui?? Sau đó , tắt máy đi chơi một hồi về làm việc bình thường . ( máy mới mua , nguồn ACBELL 510W)
                      Cái tiếng bíp thì tôi không biết,
                      nhưng hiện với hiện tượng trên thì thường lổi Ram,

-1/
                      . đôi khi gắn 2 thanh nó không tương thích cũng reset
                      . đôi khi lổi 1 trong 2 thanh cũng reset ( Hiện tượng này có thể dùng một thời gian mới bị)
                      -> tháo 1 trong 2 thanh khắc hết

2/ đôi khi bị tiếp xúc không tốt biểu hiện cũng thế-> Tháo ra dùng cái tẩy bút chì lau sạch rồi gắn lại

Tất nhiên còn nhiều nguyên nhân. Nhờ các cao thủ chỉ hộ.

Comment

• Chúc anh em kỹ thuật giàu kn

Comment

• anh huydim oi anh rup voi em co cai mainboard 845 rocket478 pan cua no la ko nhan cap on manh hinh
                          |

Comment

• hay quá, tìm bấy lâu nay mới thấy.

Comment

• Nguyên văn bởi quanghinh Xem bài viết
                              mấy bác cho em hỏi tí. cái main của em nó card LAn nó ko nhận driver. tên của nó là RTL8100. hồi trước nó vần chạy bình thường. bây giờ nó bắt mình cài driver. em gắn card rời vào khe PCI nhưng nó cũng ko nhận dc mặc dù card vẫn tốt. đã cài lại win nhưng vẫn ko dc.
                              nếu card LAN tốt thì ban kiểm tra lại phần PCI đi, bạn đo PCI co đủ 4 nguồn ko :+-12v, 3.3v, 5v
                              |

Comment

• Nguyên văn bởi quanghinh Xem bài viết
                                em đang còn có cái main asus chạp chíp nam là VIA8235... bị nổ 2con feet ko bão hành dc. đã thay 2 con feet tương đương từ cái main khác. sau khi thay xong cắm nguồn điện vào thì đèn led trên main sáng.nhưng kích thì ko chạy dc. đã đo 2 con feet còn lại vẫn tốt. nhiều lúc cắm điện vào thì nó tự chạy dc 5s thì tắt. sờ tay vào chíp nam vẫn bình thường ko nóng. đã chạm tay vào con TA32k để kích nguồn vẫn ko chạy. bây giờ xử lý như thế nào.
                                bạn ơi! ban o sg ha? nếu o sg thi bạn đem tới 178 võ văn tần q3, cty hoàng nhân. ĐỨC sẽ bh dùm cho. mình nghì là bh dc đó
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

sihungfapv Tìm hiểu thêm về sihungfapv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X