Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các trường hợp hỏng hóc thường gặp ở máy tính để bàn.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình có con laptop Compaq V3814AU, đang dùng HDH Windown Vista. Mình muốn chuyển sang cài HDH Windown XP nhung không tìm được driver card mạng và card âm thanh. Bạn nào có gửi cho mình xin hoặc chỉ cho mình đường link download.
    Các bạn có thể gửi vào dịa chỉ email: quanglu.tn@gâmil.com.
    Mình xin cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi fanguanglu Xem bài viết
      Mình có con laptop Compaq V3814AU, đang dùng HDH Windown Vista. Mình muốn chuyển sang cài HDH Windown XP nhung không tìm được driver card mạng và card âm thanh. Bạn nào có gửi cho mình xin hoặc chỉ cho mình đường link download.
      Các bạn có thể gửi vào dịa chỉ email: quanglu.tn@gâmil.com.
      Mình xin cảm ơn.
      Bạn vào trang Web: www.hp.com xem sao? Chắc chắn có trong đó. Chúc thành công.
      Những gi mà chúng ta học được chỉ là một phần rất nhỏ trong đại dương kiến thức loài người!!

Comment

• Nguyên văn bởi mrcuong81 Xem bài viết
        Mình đang xài main intel 865GBF,vào một ngày đẹp trời do sơ suất khi cắm ram không chuẩn gây nổ con chíp Q6H1,nó nằm ngay cạnh chân Ram cuối của main,chỉ giùm mình được không.
        Bạn cho mình biết mã số được không? Có mã số mới biết nó là IC làm nhiệm vụ gì chứ.
        Những gi mà chúng ta học được chỉ là một phần rất nhỏ trong đại dương kiến thức loài người!!

Comment

• Mình có mainboard asrock P4M266A. Card test main báo d3 và đứng im luôn. Rút RAM ra thi loa kêu. Đo áp chân cấp nguồn RAM là 2.7V. Huynh nào đã gặp PAN này chỉ giáo giúp với. Thank

Comment

• Thêm một cái nữa rồi, cũng là mainboard asrock P4M266A. Cái này thêm d4 nữa. Card test main báo d3, d4 và đứng im luôn. Rút RAM ra thi loa kêu. Đo áp chân cấp nguồn RAM là 2.7V. Huynh nào đã gặp PAN này chỉ giáo giúp với. Thank

Comment

• cần sự giúp đỡ của các huynh đài.

Anh huydim và các anh chị ơi! em có cái main 946GZIS socket775 em nghịch nó bị gãy mất mấy chân socket rùi. anh chị nào có địa chỉ sửa main ngon lành một chút,chỉ giúp em với. em cảm ơn anh chị nhiều.có gì mail cho em vào đây nha! trungdung249@yahoo.com
              thanks các anh chị nhìu nhìu!!!!!
              Last edited by trungdung249; 20-09-2008, 21:25.

Comment

• Cai do la do pin CMOS cua ban da het thoi thay pin CMOS la ok thoi

Comment

• Main Foxconn chạy P4 3 Ghz bus 677 cần mọi người giúp đỡ với!
                  Nó chỉ khởi động được khi cắm điện một lúc thôi tôi không thể tìm được nó hỏng cái gì? mong anh em giúp với!

Comment

• Mình là chủ dịch vụ net và cũng biết chút chút về kiến thức điện tử
                    mình đã đọc qua 46 trang của diễn đàn và thực sự rất cảm ơn các ae đã chia sẻ những kinh nghiệm sửa mb đặc biệt là bạn Huylim kiến thức của bạn đã giúp đỡ mình rất nhiều trong công việc, 1 lần nữa cảm ơn bạn
                    |

Comment

• chào các bác,
                      em cung mới vào nghề sửa chữa mainboard này, lên có một sồ bệnh muốn hỏi các bác mong các bác tận tình chỉ giáo
                      em có con main intel D845VFN/D845PEMY, cắm nguồn vào rồi nhưng không mở được nguồn, em đã kiểm tra nguồn vẫn dùng tốt, kiểm tra chân power on có điện ap 3v, pin comos vẫn đủ, còn kiểm tra về sau thì em vân lơ mơ lắm mong các bác chỉ giáo
                      |

Comment

• Nguyên văn bởi tuanvtpt Xem bài viết
                        chào các bác,
                        em cung mới vào nghề sửa chữa mainboard này, lên có một sồ bệnh muốn hỏi các bác mong các bác tận tình chỉ giáo
                        em có con main intel D845VFN/D845PEMY, cắm nguồn vào rồi nhưng không mở được nguồn, em đã kiểm tra nguồn vẫn dùng tốt, kiểm tra chân power on có điện ap 3v, pin comos vẫn đủ, còn kiểm tra về sau thì em vân lơ mơ lắm mong các bác chỉ giáo
                        Dòng main Intel thường bị chết IO khi không thể kích nguồn được. Nếu bạn kỹ thì vệ sinh khu vực thạch anh cho chip Nam. Nếu vẫn không được bạn nên thay IO. Chip IO nay thuong có tên SmSc 47... Chúc bạn thành công

Comment

• Bạn Huydim đâu rồi nhỉ??? Chắc bạn bận lắm hay sao mà không thấy Bạn hướng dẫn cho mọi người vậy? Mong Bạn góp phần vào luồng này để thêm sôi nổi nhé

Comment

• Em có con main intel trước vẫn dùng bình thường, để lâu hôm trước thay pin động vào con thạch anh làm gãy chân của nó, giờ bật không lên nguồn, quạt không quay, vậy có phải do con thạch anh mà không lên nguồn không các bác? Hay là lỗi I/O gì đó, vẫn biết gãy chân thạch anh thì main không chạy được nhưng vẫn phải có nguồn và quạt vẫn phải quay chứ.
                            Các bác chỉ giáo giúp em với, nếu hỏng IO thì còn vứt luôn cho đồng nát.

Comment

• bạn thay thử con thạch anh 32k xem, nếu thay con TA tốt mà không hoạt động thì do lỗi của IO la đúng rôi, chưa có TA kich nguồn thì làm sao ma quạt quay được chứ

Comment

• Nguyên văn bởi viethungnl Xem bài viết
                                Main Foxconn chạy P4 3 Ghz bus 677 cần mọi người giúp đỡ với!
                                Nó chỉ khởi động được khi cắm điện một lúc thôi tôi không thể tìm được nó hỏng cái gì? mong anh em giúp với!
                                trường hợp này theo mình là do chíp bị nóng nên nó tắt luôn, bạn tháo main ra dùng asiton đánh sạch sẽ thử xem, kiểm tra tốc độ của quạt chíp xem có bị chậm ko? nếu làm hết rồi mà vẫn không được thì bạn dùng card tes để xem hiện tượng mới chính xác

Comment

Về tác giả

Collapse

sihungfapv Tìm hiểu thêm về sihungfapv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X