Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lắp mạch âm thanh sử dụng IC TDA 2822

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mình có gởi mail cho bạn rồi đó check mail đi nhé.ic tda 2822

Comment

• Click image for larger version

Name:	untitled.bmp
Views:	1
Size:	976.0 KB
ID:	1360137

đây la sơ đồ layout nha cả nhà mổ xẻ nhé
      Attached Files
      Last edited by vuvansinhtdh; 23-04-2012, 15:19.

Comment

• Nguyên văn bởi anhquytoiday Xem bài viết
        Ai có gửi mạch in của nó lên cho mình tham khảo với được không . Mới vào nghề trình độ còn yếu kém mong mọi người giúp đỡ nhé . Cám ơn mọi người
        Mail mình nè:binhminh.tphcm@gmail.com
        minh có gởi mail cho bạn rồi đó check mail đi nhé

Comment

• Tda2822m

Em muốn hỏi chút về giá trị của tụ.
          Lúc em mua linh kiện thì em mua cho TDA2822 nhưng về mới nhớ ra là mình có TDA2822M.
          Giờ em muốn thay chỗ tụ 470uF bằng 2 tụ 1000uF mắc nối tiếp được không ạ?

Comment

• Nguyên văn bởi rockmandk Xem bài viết
            Em muốn hỏi chút về giá trị của tụ.
            Lúc em mua linh kiện thì em mua cho TDA2822 nhưng về mới nhớ ra là mình có TDA2822M.
            Giờ em muốn thay chỗ tụ 470uF bằng 2 tụ 1000uF mắc nối tiếp được không ạ?
            Thay bằng 1 tụ 1000uF vẫn được, không cần nối tiếp 2 tụ.

Chúc vui!

Comment

• Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết

Chúc vui!
              Bác xúi dại em rồi, ù ù xẹt xẹt lắm!!!

Comment

• thế này nhá..bạn cứ up sơ đồ capture lên. rồi cả nói tiếp nhá...mình làm loại này nghe hay mà chưa lần nào bị sao cả..OK

Comment

• Click image for larger version

Name:	11.png
Views:	1
Size:	21.5 KB
ID:	1360581
                  cậu làm theo sơ đồ này nhá..nghe rất hay..mình làm ròi may mà còn giữ sơ đồ

Comment

• loa dùng tda 2822m nghe bị rè

bạn thự mắc thêm một R 10k song song voi tụ 104 xem sao

Comment

• ga ma hay noi

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                      Với nguồn 6 V tôi chạy 2 loa con Microlap nghe bé lắm => cái này ko là loa ngoài thì loa gì? đọc kỹ rồi mới phát biểu nhé ??
                      Tôi chơi con trở 47 k vào mà vẫn còn rè kia kìa . ( nghe nhạc từ máy tính )
                      Các ông thì giỏi rồi . Người ta phải có căn bản chứ ??
                      Các ông đã lắp mạch trong sách lớp 12 chưa ?
                      tóm lại là ông xem lại đi . Ông còn ko biết viết tiếng việt thì tôi làm sao mà nói chuyện với ông được ??
                      ông này hay nói nhãm wa mắc như thế thì giảm áp wa loa thì nge nhỏ lắm em.. sử sung mạch lọc Zobel xem di, cân bằng với trơ kháng loa .. Có thể nge ấm hơn đó em.. haiz .Mới học được tí mà làm oai mãi

Comment

• khăc phuc loi

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết

Chúc vui!
                        mắc tụ 1000uF thì lọc hết sóng bậc cao rồi.. và lại quá trình nạp xa tụ có làm ảnh hương tới mạch.. như thế làm sao mà hoạt động được

Comment

• Nguyên văn bởi synam2209 Xem bài viết
                          mắc tụ 1000uF thì lọc hết sóng bậc cao rồi.. và lại quá trình nạp xa tụ có làm ảnh hương tới mạch.. như thế làm sao mà hoạt động được
                          Vẫn được bác ơi! em làm lại ok r!
                          Nhưng nối trở 10k từ 2 Out xuống mass chống nhiễu!

Comment

• Mình đã bỏ ra gân tuần để tìm hiểu nghiên cứu về con tda 2822. tín hiệu vào nhỏ thì nó rất ok, nhưng tín hiệu lớn thì nò kèm theo tiếng rè không chấp nhận được. tìm mọi cách khắc phục nhưng vô vọng. bạn nên chuyển sang con ic khác đi. LA4440 thì nghe hay hớn đóa, nhưng cũng tạm được thôi!

Comment

• Nguyên văn bởi hokieuxem Xem bài viết
                              Mình đã bỏ ra gân tuần để tìm hiểu nghiên cứu về con tda 2822. tín hiệu vào nhỏ thì nó rất ok, nhưng tín hiệu lớn thì nò kèm theo tiếng rè không chấp nhận được. tìm mọi cách khắc phục nhưng vô vọng. bạn nên chuyển sang con ic khác đi. LA4440 thì nghe hay hớn đóa, nhưng cũng tạm được thôi!
                              2822 dùng nguồn 9V thì cũng hát như ai. Còn 4440 thì CS cao hơn thì khỏi phải nói

Comment

• Nguyên văn bởi hokieuxem Xem bài viết
                                Mình đã bỏ ra gân tuần để tìm hiểu nghiên cứu về con tda 2822. tín hiệu vào nhỏ thì nó rất ok, nhưng tín hiệu lớn thì nò kèm theo tiếng rè không chấp nhận được. tìm mọi cách khắc phục nhưng vô vọng. bạn nên chuyển sang con ic khác đi. LA4440 thì nghe hay hớn đóa, nhưng cũng tạm được thôi!
                                Độ lớn tính hiệu vào và nguồn phải dựa vào gain của mạch. Nếu tín hiệu vào Vi = 1,5 volt mà nguồn 5 volt so với gain 100 thì rè là đúng rồi. 3 cái trên phải tương quan nhau.
                                chúc vui
                                Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                                <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Về tác giả

Collapse

nndt280491 Tìm hiểu thêm về nndt280491

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X