Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đấu cầu 2 biến áp cho ampli

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
    quấn lại một cái b/a có gì là khó quá đâu.mà phải .........
    Bác chỉ em quấn BA. Đam mê Ampli lắm nhg mà k biết quấn BA

Comment

Nguyên văn bởi tinhtivi Xem bài viết
      đấu được hết thế giờ bác mới biết à tôi biết cách đây mấy chục năm rồi
      Lúc bác biết cái đấy thì chắc cháu chưa sinh ra bác ạ @@

Comment

Gửi lvt195

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
        Câu: (tôi nói thế ko biết có đúng không?! ) bởi vì thứ nhất tôi không phải dân điện tử nên tôi không thể nắm vững lý thuyết như các bạn, thứ hai câu: (tôi nói thế ko biết có đúng không?! ) vẫn có thể dùng được bởi vì ai cũng có quyền nói ra ý kiến của mình cho dù đúng hay sai, hơn nữa không phải tất cả mọi điều mình nói ra phải là tuyệt đối chính xác. Bạn đã tự nhận thấy rằng mình nói mọi thứ trên này là chính xác hay chưa mà bạn bảo là: Bản thân tôi nếu nói thế trên diễn đàn ngượng lắm...?
        Vấn đề cơ bản là tôi muốn chủ thớt làm theo kinh nghiệm thực tế mà tôi đã làm, bạn đã làm hay chưa hay bạn chỉ lôi lý thuyết ra mà cãi chày cãi cối là không được? Tôi đồng ý là lý thuyết của bạn hơn tôi cả trăm lần bởi bạn được học ở trường lớp. Nhưng cho phép tôi hỏi bạn một câu? Bạn đã được nghe một cái âm ly có công suất 3W/kênh mà đánh 1 đôi loa khiến cho cửa kính phòng rung bần bật chưa? Riêng về lĩnh vực âm ly loa đài thì đừng bao giờ lôi công suất ra làm tiêu chí! Tôi nói thế không phải là muốn coi nhẹ công suất, bởi các cụ dạy rồi: "Có bột mới gột nên hồ". Vấn đề là mình đang giải quyết trong bài toán trong khuôn khổ điều kiện eo hẹp của chủ thớt. Chứ cứ lôi lý thuyết ra để giải quyết vấn đề thực tế thì chẳng ai phải lên trên này mà hỏi đâu? Thks!
        Vấn đề là mình đang giải quyết trong bài toán trong khuôn khổ điều kiện eo hẹp của chủ thớt. Vậy theo kinh nghiệm của bạn thì bạn phải tư vấn cho chủ thớt mua cặp loa để dùng cái âm ly có công suất 3W/kênh mà đánh 1 đôi loa khiến cho cửa kính phòng rung bần bật... Bạn mới tư vấn một phần vấn đề có phải không Trong điều kiện eo hẹp của chủ thớt không hiểu có kiếm được đôi loa đó hay không.... Bạn thấy đấy có người cũng đang hỏi bạn loa gì mà dùng Ampli 3W mà đánh rung kính kia kìa...
        Bác chỉ giáo thêm giúp em với ? từ ngày học xong và ra trường đến nay cũng 10 năm, mà em vẫn chưa có cơ hội thưởng thức sức mạnh amply 3W/kênh này híc...

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết
          Gửi lvt195

Vấn đề là mình đang giải quyết trong bài toán trong khuôn khổ điều kiện eo hẹp của chủ thớt. Vậy theo kinh nghiệm của bạn thì bạn phải tư vấn cho chủ thớt mua cặp loa để dùng cái âm ly có công suất 3W/kênh mà đánh 1 đôi loa khiến cho cửa kính phòng rung bần bật... Bạn mới tư vấn một phần vấn đề có phải không Trong điều kiện eo hẹp của chủ thớt không hiểu có kiếm được đôi loa đó hay không.... Bạn thấy đấy có người cũng đang hỏi bạn loa gì mà dùng Ampli 3W mà đánh rung kính kia kìa...
          Bác chỉ giáo thêm giúp em với ? từ ngày học xong và ra trường đến nay cũng 10 năm, mà em vẫn chưa có cơ hội thưởng thức sức mạnh amply 3W/kênh này híc...
          Bạn nên đi vào bếp rót một cốc nước lọc uống hết cho tỉnh đã nhé! Hãy đọc kỹ bài viết của người khác trước khi bắt bẻ! Thks!
          Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi Dưỡng Xem bài viết
            Theo mình thì bạn nên quấn lại biến thế cũ mà dùng, không thì mua luôn cái biến áp mới dòng cao hơn nếu bạn có ý định nâng cấp... đam mê công suất mà chơi 30.0.30vac thì chán lắm. mình chơi phải chơi ít nhất biến áp 20-25A và 45.0.45vac hoặc 50.0.50vac với điện thế như vậy ráp cái 8 sò 2sa - 2sc đủ đánh loa 4 tấc bầm dập. minh chứng là mình đang chạy cái 8 sò 2sa - 2sc với cặp loa này :

Sò với nguồn 50-0-50 nắn ra +-70V thì đánh ra loa chỉ được+-50V peak phải k nhỉ ? Mình k biết xin chỉ giáo nhé
            .

Comment

Hai ông cụ cãi nhau à? Muốn biết loa gì và ampli 3W nào hả? Dẫn chứng luôn
              Acapella

Ampli dùng loại chạy đèn 300B SE bất kỳ
              By three methods we may learn wisdom:
              First, by reflection, which is noblest;
              Second, by imitation, which is easiest;
              and third by experience, which is the bitterest

Comment

Mua cái loa 3 tỉ đi rùi nghe với Ampli CS 15W xem âm thanh thế nào nhé
                .

Comment

các bác tranh luận khiếp quá. tình hình là e làm được rồi. làm như cái hình e đưa lên đó, được áp 30.0.30vac. nắn lọc cũng ra được -/+40v. đánh được cặp loa của e. (bass 20cm, mid 10cm, treble, 5cm). còn dòng thì có lẽ được 5A là cùng nhưng nghe cũng tạm được, hát karaoke được mà. còn các bác nói là dùng loa để chạy với amli 3w đó nó thuộc tầm cỡ
                  hi-end rồi. tronh khuôn khổ của diễn đàn chúng ta chỉ nên nói đến diy, ko nên nói đến những thứ xa xỉ đó các bác ạ.

Comment

Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
                    các bác tranh luận khiếp quá. tình hình là e làm được rồi. làm như cái hình e đưa lên đó, được áp 30.0.30vac. nắn lọc cũng ra được -/+40v. đánh được cặp loa của e. (bass 20cm, mid 10cm, treble, 5cm). còn dòng thì có lẽ được 5A là cùng nhưng nghe cũng tạm được, hát karaoke được mà. còn các bác nói là dùng loa để chạy với amli 3w đó nó thuộc tầm cỡ
                    hi-end rồi. tronh khuôn khổ của diễn đàn chúng ta chỉ nên nói đến diy, ko nên nói đến những thứ xa xỉ đó các bác ạ.
                    Thế là tốt cho chủ thớt rồi! có cái mà thưởng thức mấy ngày xuân là vui rồi . còn những thứ "hoành tráng, kinh khủng kia" thì cũng chỉ là cho biết thôi phải không bác!

Comment

những thứ kia chừng nào mới có tiền mà mua, bác nào giỏi chế ra loa siêu loa plasma treble cho việt nam xài với hehe
                      .

Comment

2 Biến áp có điện áp khác nhau nhưng có cùng công suất và có dòng điện cực đại, cỡ dây sấp xỉ nhau thì có thể nối nối tiếp để cho ra nguồn điện yêu cầu bạn ạ , nếu 2 biến áp không cùng dòng và công suất thì lắp vẫn được nhưng e rằng qua nửa bài hát thì cái Biến Áp Be bé Xinh xinh hơn cái kia sẽ Tèo văn tịch

Comment

Nguyên văn bởi vanhai0303 Xem bài viết
                          bác caoson mua ở đâu vậy, hum nọ e hỏi cái BA 8A có 2 đầu ra 30-0-30, 12-0-12 là 165k
                          Em ở Tp Vinh bác àh.. 130K là giá còn đắt đó bác.
                          caoson.vnatr@gmail.com
                          Thiết kế mạch điện tử
                          0914024690

Comment

Nguyên văn bởi caoson_vnatr Xem bài viết
                            Em ở Tp Vinh bác àh.. 130K là giá còn đắt đó bác.
                            Mình cho bạn mua BA 8A 30-0-30 với giá 165 nghìn, đem đi test dòng đi rùi sẽ thấy, chỉ tầm 5A là hết đát, mình đặt người quen quấn cái 35-0-35 18A hết 550 nghìn ấy, nó nặng 7~8kg đường kính dây thứ cấp ~2mm
                            .

Comment

Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
                              Mình cho bạn mua BA 8A 30-0-30 với giá 165 nghìn, đem đi test dòng đi rùi sẽ thấy, chỉ tầm 5A là hết đát, mình đặt người quen quấn cái 35-0-35 18A hết 550 nghìn ấy, nó nặng 7~8kg đường kính dây thứ cấp ~2mm
                              bác cbhp đặt ở đâu vậy, cho em cái địa chỉ với. đang muốn 1 cái 24-0-24 8A
                              Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

Nguyên văn bởi vanhai0303 Xem bài viết
                                bác cbhp đặt ở đâu vậy, cho em cái địa chỉ với. đang muốn 1 cái 24-0-24 8A
                                Nhật tảo bạn ah
                                .

Comment

Về tác giả

Collapse

toanhoang29 Tìm hiểu thêm về toanhoang29

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X