Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đóng thùng loa toàn dải

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi samsungd600 Xem bài viết
    bạn thử nghĩ khiêng một thùng mà cao 2,4m mà khiêng một mình thì làm sao mà không nặng,có thể nó k nặng về trọng lượng nhưng nó nặng về khối lượng đấy.cao hơn mình thì làm gì mà không đè đc mình khi mà vần xoay nó đi.
    Cái này ngày xưa học vật lý có thấy thầy giáo nói vậy đâu P=m.9,8 hjhj đùa vậy thôi.

Comment

Nguyên văn bởi hoangnganvn Xem bài viết
      Có phải ý bạn là đóng 2 thùng loa, mỗi thùng có 3 loa trong đó 2 loa 10cm (loại loa gì?) và loa 20cm (loại loa gì?) .
      Loại loa là tress, bass, hay mix.
      loa 20cm la loa bass còn hai loa kia la miz tress em cho rời
      }}}===(¯`*(¯`v´¯)*´¯)===>
      Ngu dốt không đáng thẹn bằng thiếu ý chí học hỏi
      Chưa thử sức thì không bao giờ biết hết năng lực của mình
      }==={>>0978885615>>>

Comment

Nguyên văn bởi nguyenthanh9 Xem bài viết
        mình nhận thấy loa nghe nhạc dùng hát ka ra oke không hay,mà loa hat hay nghe nhạc không hay.
        có bạn nào thông tỏ,giải thích giúp mình-cảm ơn.nguyenthanh9
        Theo mình, đó là do loa chuyên KOK thì mạch phân tần cho ra tầng midrange nhiều để ra hết tiếng mình hát (ca), còn Bass và treble chỉ tương đối. Nếu đem qua nghe nhạc thì lại thiếu bass & treble. Trường hợp ngược lại đối với loa nghe nhạc.
        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

À, các bác cho hỏi làm thùng thì mình dùng keo dán gì? nghe nói là keo sữa gì đó ?!? hay là dùng keo "con chó"?

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
            À, các bác cho hỏi làm thùng thì mình dùng keo dán gì? nghe nói là keo sữa gì đó ?!? hay là dùng keo "con chó"?
            về dán, gép kín thùng loa nên dùng keo sữa (keo hai thành phần hoặc keo hóa)150k/1kg
            còn keo kia thi cũng đươc.
            cái này còn tùy thuộc vào túi tiền mình nữa >?/?hIIIIIIIIIIIIIIIJiiiiiiiiiii
            }==={>>0978885615>>>

Comment

Nguyên văn bởi mitdac_hanam Xem bài viết
              về dán, gép kín thùng loa nên dùng keo sữa (keo hai thành phần hoặc keo hóa)150k/1kg
              còn keo kia thi cũng đươc.
              cái này còn tùy thuộc vào túi tiền mình nữa >?/?hIIIIIIIIIIIIIIIJiiiiiiiiiii
              mình đã đóng 1 số loa.theo mình bạn nên dùng keo sữa mình hay dùng loại dynokoll loại này 150k/túi 1 kg.nếu ko thì bạn có thể dùng cồn nhật(60k/1kg) về phải đun thợ mộc họ hay dùng loại này để ghép gỗ đấy

01689961326

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                theo mình thì bạn dùng keo A-B đi,dán vào là cứng ngắc,nó chuyên dán gỗ mà..keo sữa cũng đc nhưng lâu khô,còn keo A-B thì tuỳ theo mình pha tỉ lệ.vài phút có thể khô rồi

Comment

ko co bác nào giúp em kích thước để đóng một thùng loa treo tường sao?
                  loa 20cm bass .hai loa 10cm mix
                  mong cái bác chỉ giúp
                  thank.kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk
                  }==={>>0978885615>>>

Comment

ko co bác nào giúp em kích thước để đóng một thùng loa treo tường sao?
                    loa 20cm bass .hai loa 10cm mix
                    mong cái bác chỉ giúp
                    thank.kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk
                    loa treo tưởng không khác so với loa đặt dưới,chỉ khác là nó nằm theo hướng ngang,nên bạn có thể tham khảo các thông số mình đưa ở trên đó.chúc bạn thành công

Comment

Nguyên văn bởi samsungd600 Xem bài viết
                      loa treo tưởng không khác so với loa đặt dưới,chỉ khác là nó nằm theo hướng ngang,nên bạn có thể tham khảo các thông số mình đưa ở trên đó.chúc bạn thành công
                      mình tìm đâu có thấy chỉ thấy làm loa trầm thôi
                      bạn cho lại nhe
                      }==={>>0978885615>>>

Comment

mình tìm đâu có thấy chỉ thấy làm loa trầm thôi
                        bạn cho lại nhe
                        các thông số ở trên bạn có thể đóng thùng hai đường tiếng được,hoặc có thể 3 đường tiếng,nhưng chú ý là bạn kiếm loa mid nào kín mặt sau nha,để khỏi bị ảnh hưởng bởi loa bass.

Comment

em cần 1 đôi loa cao khoảng 80cm rộng 20cm, loa 3 đường tiếng thi cần mua loa baas, mid,tress bao nhiêu thùng như thế nào, chất lượng khôngcần cao lắm,em cám ơn trước nhá
                          ai giup thi gửi mail cho e
                          nguyenthelinh_922yahoo.com.vn
                          Last edited by the linh; 04-09-2010, 17:02.
                          EM YÊU BÁC HỒ

Comment

mình muốn làm một loa siêu trầm nhưng không biết kích thước các bạn giup minh nhe
                            minh dùng loa bass 25cm
                            }==={>>0978885615>>>

Comment

Bạn thích đóng thùng loa !
                              chơi thôi nhé!
                              quá dể kich thước như sau (mình là thợ mộc mà)!
                              siêu trầm bass 25 à:
                              giống loa trung quốc nhẻ
                              rộng 33cm`~35cm. /cao;33~35cm/sẫu 40`~42cm lỗ thông hơi d=8cm dài 10`~15cm.
                              chiêu dày gỗ 2.5cm~3.5cm bằng gỗ mdf hoặc bằng gỗ mùn cưa ép.
                              nói chung với kích thước như vậy loa sub đánh rầm rầm rồi chả hay lắm nhưng cũng không dễ đâu.
                              quan trọng nhất là chất lượng loa bass và mạch điện thôi!
                              có quá nhiều người đến chỗ mình thuê đóng vỏ loa .nói rõ hay đến khi ráp thành thùng âm thanh như vỗ mẹt.
                              kích thước loa treo tường bass 20cm và 2mid10cm:
                              chiều cạo 25cm chiều rộng 45cm chiều sâu22`~24cm gỗ dầy 2cm lỗ thông hoi 5cm hai lỗ hai bên cạnh loa.
                              với loa cây cao80cm rông 20 cm 3 dường âm thanh các loa như sau(kinh nghiệm thợ mộc)
                              loa bass d=16cm loa mid 10~12cm trebl=7.5cm(tep giấy 5w hoạc 15w) lỗ thông hơi d=6~8cm sát đáy phía trước mặt hoặc trên lưng phía sau thùng. chièu dầy gỗ 2cm~2'5cm. phía trong thùng có dán bông hóa học.
                              mình tham gia diễn đàn đã lâu chỉ đọc bài của mọi người thấy nhu cầu kĩ thuật không cao lắm mình mới dám viết bài .về phân tần cho thùng loa còn quá nhiều việc phải làm mới cho ta một thùng loa hay.
                              việc ta ấn định hình dáng kích thươc, dường kính các loa ,đôi lúc đã giết chết chất lượng âm thanh của thùng loa rồi.!!!
                              thợ mộc thăng hoa một chút xin được lượng thứ!
                              nguyễnthanh9

Comment

Nguyên văn bởi nguyenthanh9 Xem bài viết
                                việc ta ấn định hình dáng kích thươc, dường kính các loa ,đôi lúc đã giết chết chất lượng âm thanh của thùng loa rồi.!!!
                                Câu này hay nhất trong ngày. Theo quan điểm của mình thì đóng loa cũng như đóng đàn vậy.

Comment

Về tác giả

Collapse

manhpham Tìm hiểu thêm về manhpham

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X