Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cam on bac TRAIVIETNAM rat nhieu, em moi tap tanh sơ sơ thôi nên mấy cái sơ đồ bác gửi chắc là em gặm gãy răng mất, khó wa' mừ. Dù sao cũng cảm ơn bác nhiều, chúc bác vui vẻ.

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
      !
      Tìm trên DTVN chắc chắn có 3>4 bản rồi
      biết là thế nhưng nếu bác có mạch nào mà bác thấy hay hay dễ ráp thì cho em tham khảo với ?

Comment

Nguyên văn bởi trungndqn Xem bài viết
        Cam on bac TRAIVIETNAM rat nhieu, em moi tap tanh sơ sơ thôi nên mấy cái sơ đồ bác gửi chắc là em gặm gãy răng mất, khó wa' mừ. Dù sao cũng cảm ơn bác nhiều, chúc bác vui vẻ.
        nói thiệt chứ mình cũng amatuer như bạn thôi, cũng chẳng có gì là khó ráp, quan trọng là chân cẳng mấy em mosfet phải rõ ràng, rồi mình ráp theo kiểi point to point (tức là không mạch in ấy mà) luôn, cẩn thận đừng để chân cẳng chạm nhau là chạy thôi.

Comment

Sự cố mạch ampli TDA 7294

Các bác cho em hỏi!
          Em vừa ráp con TDA 7294, có kết nối với mạch bảo vệ loa bán ngoài chợ, ko hiểu sao khi vặn Volum lên khoảng 1/4 là mạch bảo vệ loa bị ngắt. Cao thủ nào biết xin chỉ dùm, em xin cảm ơn!
          Attached Files

Comment

bác ráp có đúng như sơ đồ trên không ? nếu y chang thì bác tháo cái bảo vệ loa ra rồi lấy cái bóng đèn xe máy đấu vô như đấu loa ấy, rồi vặn từ từ volume lên ( chưa có tín hiệu đầu vào )
            1 : đèn không sáng ---> ic tèo
            2 : đèn sáng chói ---> linh kiện không tốt ( công suất nhỏ hay dỏm )
            nếu cấp tín hiệu cho amply mà
            1: đèn không sáng ---> ic tèo
            2: đèn sáng chói ---> ráp sai
            3: đèn sáng rồi mờ dần rồi tắt ---> bảo vệ loa hư

Comment

Cảm ơn Bác! để em về làm thử.

Comment

Thì ra là tại mạch bảo vệ loa bị "si đa teo" thay cái khác vào nghe "pá chấy pò chét"
                Cảm ơn các Bác đã quan tâm!

Comment

Hỏi về ampli TDA7294

Tui có một mạch KĐ âm thanh dùng TDA 7294 ( nguồn 1 chiều 25V ), có 1 input ( chân 3 ) và 1 output. Và một mạch điều khiển âm thanh dùng TDA1524 có 2 input ( chân 4 và 15 ) và 2 output.
                  Làm thế nào để kết nối 2 mạch này thành một mạch KĐ có các nút điều chỉnh? Cần được giúp đỡ.

Comment

anh Van ah` cái sơ đồ mạch của anh cỏ thể thay con TDA7294 bằng con TDA 7293 có được ko ...và nếu thay thì âm thanh của nó có sự khác biệt gì ko anh...thanks ?

Comment

Bác nào biết chỗ bán con TDA1524 không ạ, em ráp xong con TDA2030 theo datasheet của nó rồi mà chưa tìm được TDA1524 để lắp mạch chỉnh âm sắc. Hoặc nếu có thể thay thế bằng con nào khác thì anh em giúp với.

Comment

Mong các PRO và anh Van giúp đở ...cái mạch của anh van có 2 vấn đề em ko hiểu :
                        1. Chân 9 , 10 ---> xuống mass
                        2. Chân 7 , 13----> V-
                        8 , 15 ---> V+
                        có phải có sự nhầm lẫn ở đây ko anh Van mong anh Van giải đáp

Comment

co ai biet stk4050 gia bao nhieu ko vay chi cho minh coi
                          ăn mì gói => nói chuyện hi end

Comment

mạch TDA7294 muốn kết nối với mạch bass trebt thì kết nối như thế nào?

Comment

Nguyên văn bởi nnes Xem bài viết
                              Tui có một mạch KĐ âm thanh dùng TDA 7294 ( nguồn 1 chiều 25V ), có 1 input ( chân 3 ) và 1 output. Và một mạch điều khiển âm thanh dùng TDA1524 có 2 input ( chân 4 và 15 ) và 2 output.
                              Làm thế nào để kết nối 2 mạch này thành một mạch KĐ có các nút điều chỉnh? Cần được giúp đỡ.
                              Bạn làm theo cách này nhé: - 1 kênh : 1 output của TDA1524 --> nối với input của TDA 7294 (bỏ 2 tụ output và điện trở 4,7k trong schema của 1524 đi) --> output của TDA 7294 nối ra loa..(nguồn của TDA 1524 có thể lấy từ nguồn của TDA 7294 qua trở và diot zener để ổn áp xuống 12V
                              - Muốn 2 kênh bạn ráp 1 mạch KD TDA7294 nữa rồi mắc giống như trên với output còn lại của TDA1524...chúc bạn thành công
                              Last edited by nhu trung; 19-12-2008, 10:13.

Comment

Nguyên văn bởi wd7 Xem bài viết
                                Bác nào biết chỗ bán con TDA1524 không ạ, em ráp xong con TDA2030 theo datasheet của nó rồi mà chưa tìm được TDA1524 để lắp mạch chỉnh âm sắc. Hoặc nếu có thể thay thế bằng con nào khác thì anh em giúp với.
                                Ko nhất thiết là phải dùng TD4 để làm mạch âm sắc , bạn có thể dùng những loại IC khác như 4558 , TL072 , .... nhiều lắm . Koi biết em nói có đúng ko nữa Bác Văn ???

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X