Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em cũng hoàn thành mạch cầu và mở max volume vẫn ok không có tiếng nào lạ phát ra hết.nghe to tương đương ampli sò 150w của teachnic (japan) các âm cao không thua và mượt như nhau tiếng trầm yếu hơn như hụt hơi.mạch lamg theo kiểu màng nhện câu dây lung tung xòe.pre em xài 1 cái catset panasonic có ngõ aux.mạch lam theo datasheet.
    bắt đầu từ con số 0 đích đến là con số 10.biết còn nhiều gian nan nhưng càng gian nan thì lại càng tiến gần đến thành công.

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
      mạch in đây các anh,các anh in luôn khỏi cần cân chỉnh!các anh nhìn sơ đồ nguyên lí và mạch in rồi lắp nhé,ví dụn như sau,các anh nhìn thấy chân 10 TDA7294 có nối với 1 con tụ về mass,nhìn sơ đồ nguyên lí thấy nó là con 10uf,lắp vào thôi!OK nhé
      trời ơi, con 7294 nằm ở giữa sao mà gắn tản nhiệt ?!?
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
        trời ơi, con 7294 nằm ở giữa sao mà gắn tản nhiệt ?!?
        em dùng cái trong ATX,không biết được không?
        Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
        Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
          em dùng cái trong ATX,không biết được không?
          Cái tản nhiệt đó nhỏ xíu, mỏng lét sao mà giải nhiệt được 7294 max 100w.
          ít nhất cũng phải bằng cục nhôm tản nhiệt CPU P4, sợ còn chưa đủ.

Comment

• bác lên mua cái miếng nhôm 10x30cm 45k 1 mieng ko sợ nóng hi !

Comment

• bác Tép mới dắt em đi mua 1 miếng, em lấy miếng 25K, 11x20 cm, dự định gắn thêm 2 quạt. hehe...

Comment

• Mình cũng đang làm âm li 7294 tích hợp pre nữa! Có điều cái chassis hơi bé nên chưa biết nên gắn tản nhiệt thế nào! Đang định ốp 1 miếng nhôm xuống đít máy.
                Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

• Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
                  Mình cũng đang làm âm li 7294 tích hợp pre nữa! Có điều cái chassis hơi bé nên chưa biết nên gắn tản nhiệt thế nào! Đang định ốp 1 miếng nhôm xuống đít máy.
                  He he, lâu quá mới thấy bác Tứ online, dạo này thế nào rồi bác? con 7294 vẫn chưa xong à? Sao giống Tép thế. , vẫn chưa vừa ý các chassis nào cả.

Comment

He he, lâu quá mới thấy bác Tứ online, dạo này thế nào rồi bác? con 7294 vẫn chưa xong à? Sao giống Tép thế. , vẫn chưa vừa ý các chassis nào cả.
                    Dạo này bù lu nhiều việc quá Tép ạ, cũng bởi máu mê theo mấy ông anh chơi bời tha mấy con CDP, Amp về để chơi nên mấy dự án DIY đành bỏ dở, cuối tuần vừa rồi rảnh rỗi lôi đống mạch ra nghịch, mới sờ tới con 7294 này, ngó lên đống đồ âm thanh thấy có cái thớt Tuner tách dàn trước xin được chỗ ông anh về để ko chẳng làm gì, thế là lột trần em nó ra làm chassis cho con 7294 + pre này. Đã bố trí phòng cho từng thằng đầy đủ, trừ 1 phòng to nhất để tính rước 1 em BA Nga loại slim về, đã có chỗ mai mối, chắc sẽ cưới nay mai thôi, cưới em BA về sẽ hoàn thành và show hàng cho các bác xem. Hôm qua đang bị cảm cúm nhưng vẫn ham, ngồi nghịch khoan khoan hàn hàn, vợ thấy thế làm câu: "Mệt thì lo nghỉ ngơi cứ cắm cúi với mấy thứ vô bổ!" Bực mình quá vứt cả đống đấy lên giường đánh 1 giấc, sáng ra đi làm vẫn thấy mệt.
                    Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Dạo này bù lu nhiều việc quá Tép ạ, cũng bởi máu mê theo mấy ông anh chơi bời tha mấy con CDP, Amp về để chơi nên mấy dự án DIY đành bỏ dở, cuối tuần vừa rồi rảnh rỗi lôi đống mạch ra nghịch, mới sờ tới con 7294 này, ngó lên đống đồ âm thanh thấy có cái thớt Tuner tách dàn trước xin được chỗ ông anh về để ko chẳng làm gì, thế là lột trần em nó ra làm chassis cho con 7294 + pre này. Đã bố trí phòng cho từng thằng đầy đủ, trừ 1 phòng to nhất để tính rước 1 em BA Nga loại slim về, đã có chỗ mai mối, chắc sẽ cưới nay mai thôi, cưới em BA về sẽ hoàn thành và show hàng cho các bác xem. Hôm qua đang bị cảm cúm nhưng vẫn ham, ngồi nghịch khoan khoan hàn hàn, vợ thấy thế làm câu: "Mệt thì lo nghỉ ngơi cứ cắm cúi với mấy thứ vô bổ!" Bực mình quá vứt cả đống đấy lên giường đánh 1 giấc, sáng ra đi làm vẫn thấy mệt.
                      À mà con 7294 đừng làm Pre chi, để Pre vô nó đánh ầm ầm banh nhà lồng luôn đó. Lấy tín hiệu 500mV thẳng từ CD/DVD là OK rồi.
                      Nhưng nếu làm Buffer cho 7294 thì OK.

Comment

À mà con 7294 đừng làm Pre chi, để Pre vô nó đánh ầm ầm banh nhà lồng luôn đó. Lấy tín hiệu 500mV thẳng từ CD/DVD là OK rồi.
                        Nhưng nếu làm Buffer cho 7294 thì OK.
                        Thật ra thì lúc đầu mình định chỉ làm cái pre thôi, nhưng mà ngó thấy còn bo 7294 nữa nên tính tích hợp 2 thằng với nhau trong 2 vỏ máy, sau khi hoàn thành mình có thể dùng thằng này làm pow hoặc pre đều được. À mà tep có sơ đồ nào dùng 2 con 7294 đánh stereo nhưng khi cần mình có thể chuyển sang chế độ BTL để đánh mono không? Thks so much!

0989313142

Comment

Thật ra thì lúc đầu mình định chỉ làm cái pre thôi, nhưng mà ngó thấy còn bo 7294 nữa nên tính tích hợp 2 thằng với nhau trong 2 vỏ máy, sau khi hoàn thành mình có thể dùng thằng này làm pow hoặc pre đều được. À mà tep có sơ đồ nào dùng 2 con 7294 đánh stereo nhưng khi cần mình có thể chuyển sang chế độ BTL để đánh mono không? Thks so much!
                          À, cái này khó à nhe, vì cần làm mạch đảo pha riêng, để xem xem có cách nào không đã. Hình như có người làm rồi, có đọc rồi .

P/s:Tép thì làm Pre pana Class AA (Vu Doan) xong rồi , là Pre "chay" không bass -treble gì cả, có VU LED. Tính vô chung cái chassis với 3886 như bác làm pre chung với 7294 vậy, và POW 3886 dùng VU kim (analog) riêng. He he. Xong sẽ show hàng.

Comment

À, cái này khó à nhe, vì cần làm mạch đảo pha riêng, để xem xem có cách nào không đã. Hình như có người làm rồi, có đọc rồi .

P/s:Tép thì làm Pre pana Class AA (Vu Doan) xong rồi , là Pre "chay" không bass -treble gì cả, có VU LED. Tính vô chung cái chassis với 3886 như bác làm pre chung với 7294 vậy, và POW 3886 dùng VU kim (analog) riêng. He he. Xong sẽ show hàng.
                            Oh, cái này kool à nghe! Chúc tep mau chóng rồi show hàng!

0989313142

Comment

• hix! mọi thứ em chỉ mới bắt đầu thoai. Em dự định làm cái nguồn "khủng" cho nó tại vì em thấy bộ tụ ở đây thèm quá Pre-ampli hàng 'khủng' . Em có ý định là dùng 2 tụ 10.000uF, rồi thêm tụ nhỏ dần nhỏ dần: 1000uF, 100uF, 10uF, 1uF, 104, 47p, 1p để lọc tốt mọi giai đoạn. Tính thêm cuộn dây nữa mà chắc chưa làm nỗi. Tạm thời xài tụ hoàn toàn vậy! Các bác cho em ý kiến có nên dùng tụ nhỏ dần nhỏ dần không? hay chơi 1 tụ "chà pá" là đủ?

Comment

• hjx! em mới bắt đầu thôi. em dự định làm 1 cái nguồn khủng. thấy ghiền quá: ghiền ơi là ghiền

Em có ý tưởng làm 1 cái nguồn gắn tụ nhiều trị số. 10.000uF rồi nhỏ dần 1k, 100, 10, 1 ,104, 47p, 5p, 1p để lọc nhiễu. Các bác thảo luận giúp em với

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X