Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Quạt phun sương Saiko vừa cắm điện đã tự chạy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Quạt phun sương Saiko vừa cắm điện đã tự chạy

Em chào các bác trên diễn đàn
    Nhà em có 1 chiếc quạt phun sương hãng Saiko dùng được 1 năm rồi. Bình thường cắm điện nguồn thì quạt chưa quay, có đèn tín hiệu nguồn trên bảng điều khiển. Hôm nay trở trời em vừa cắm nguồn điện thì quạt tự quay, đèn nguồn vẫn sáng, em thử các chức năng trên quạt thì vẫn bình thường (chuyển tốc độ quạt, phun sương...) nhưng cứ khi tắt (bấm nút OFF trên bảng điều khiển) thì quạt nó vẫn quay, bắt buộc phải rút nguồn ra. Em thì chưa có kinh nghiệm về mạch dạng quạt này. Mong các bác có kinh nghiệm bắt bệnh giúp.
    Em cảm ơn.

Nguyên văn bởi quynhbk84 Xem bài viết
    Em chào các bác trên diễn đàn
    Nhà em có 1 chiếc quạt phun sương hãng Saiko dùng được 1 năm rồi. Bình thường cắm điện nguồn thì quạt chưa quay, có đèn tín hiệu nguồn trên bảng điều khiển. Hôm nay trở trời em vừa cắm nguồn điện thì quạt tự quay, đèn nguồn vẫn sáng, em thử các chức năng trên quạt thì vẫn bình thường (chuyển tốc độ quạt, phun sương...) nhưng cứ khi tắt (bấm nút OFF trên bảng điều khiển) thì quạt nó vẫn quay, bắt buộc phải rút nguồn ra. Em thì chưa có kinh nghiệm về mạch dạng quạt này. Mong các bác có kinh nghiệm bắt bệnh giúp.
    Em cảm ơn.
    có thể một trong mấy con triac đóng cuộn dây đã chạm ,
    mạch ẩm , rỉ , rò mạch v v
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

chet triac rồi.bac tien nói đúng đó

Comment

Em cũng có cái quạt phun sương saiko phím cảm ứng không nhạy lắm . Nhấn trực tiếp vào lò so thì ok .nhưng khi lắp vào qua tấm nhựa thì kém .
        Bác vietien123 . Và các bác giúp đỡ

Comment

Nguyên văn bởi dangtapdi Xem bài viết
          Em cũng có cái quạt phun sương saiko phím cảm ứng không nhạy lắm . Nhấn trực tiếp vào lò so thì ok .nhưng khi lắp vào qua tấm nhựa thì kém .
          Bác vietien123 . Và các bác giúp đỡ
          Thay chíp nhấn mới loại này mua ngoài hàng mấy trăm đồng một cái vào là được nhớ mua đúng chủng loại, tốt nhất nhổ ra mang ra hàng điện tử làm mẫu khi mua

Comment

Cảm ơn bác .nhưng cái này phím cảm ứng chứ không phải phím cơ bác ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

quynhbk84 Tìm hiểu thêm về quynhbk84

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X