Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nồi cơm cơ , Nồi cơm điện tử tổng hợp các loại nồi cơm mâm nhiệt nồi cơm công nghiệp và tủ nấu cơm

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi chopnam Xem bài viết
    NỒI CƠM TIGER
    Nhờ mọi người giúp đỡ - nồi cơm của tôi hoạt động bình thường mọi chế độ trong MENU trừ chế độ PLAIN.Điều oái ăm là bao giờ ấn START cũng mặc định ở chế độ PLAIN, do vậy phải chọn chế độ khác mà người sử dụng lại không thành thạo(đã cao tuổi).Vậy nhờ nhờ mọi người hướng dẫn sữa chữa để nấu đuọc ở c
    hế độ PLAIN hoặc mặc định ở chế độ QUICK cũng được thực tế người già chỉ thich sửa dụng đơn giản một thao tác -ân Start
    Bác bảo họ mua cái nồi cơ cho đỡ phải ấn nhiều
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

cảm ơn bạn một sáng kiến hay nhưng không kinh tế và lãng phí băng cách mua một kính lão

Comment

Chào các bác. Nồi cơm điện tử MISUKO nhà em hay bị cháy cầu chì nhiệt (Do cơm thường bị cháy vàng) không biết có phải lỗi cảm biến ở giữa đáy nồi không, hay do lỗi nào khác nữa? linh kiện thay thế có sẵn không các bác? Cảm ơn tất cả mọi người!

Comment

Nguyên văn bởi Thanhklv2 Xem bài viết
          Chào các bác. Nồi cơm điện tử MISUKO nhà em hay bị cháy cầu chì nhiệt (Do cơm thường bị cháy vàng) không biết có phải lỗi cảm biến ở giữa đáy nồi không, hay do lỗi nào khác nữa? linh kiện thay thế có sẵn không các bác? Cảm ơn tất cả mọi người!

Khả năng Đáy nồi không áp sát vào mâm nhiệt dẫn tới cảm biến nhiệt hoạt động sai nhiệt tăng quá cao cháy cơm đứt cầu chì nhiệt .
          http://baohanhbeptu.vn
          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
          ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

Khả năng Đáy nồi không áp sát vào mâm nhiệt dẫn tới cảm biến nhiệt hoạt động sai nhiệt tăng quá cao cháy cơm đứt cầu chì nhiệt .
            Rất vui khi nhận được tư vấn của Bác cùng mọi người. Cảm ơn bác Tiến!

Comment

chào các bác, các bác làm ơn giúp em nồi cơm SHAPR KS-ZT18V với ạ, tình hình là nó nấu cơm nhưng không ngắt, bt nồi này nấu xong là chuyển về đèn vàng chế độ ủ, nhưng nồi này cứ đèn đỏ(cook), cảm biến đáy nồi vẫn hoạt động bt, nấu khoảng 1 tiếng là rơ le ngắt nhưng không chuyển về chế độ ủ mà vẫn đèn đỏ (cook), nồi nguội bớt đi một tí là rơle lại đóng nấu tiếp. em đã kiểm tra tương đối rồi mà vẫn không tìm ra bệnh, các bác có cao kiến gì giúp em với. thanks

Comment

không có bác nào thế, bác nào rảnh giúp em tí

Comment

Các bác giúp em với: Nồi đtử sap nút hâm vẫn bình thường nhưng nút nấu không có tác dụng gì hết. Như vậy là sao ạ

Comment

Nguyên văn bởi vuvantu73 Xem bài viết
                    Các bác giúp em với: Nồi đtử sap nút hâm vẫn bình thường nhưng nút nấu không có tác dụng gì hết. Như vậy là sao ạ
                    Nút không tiếp xúc do hư , mòn hay hư mạch phải tháo ra kiểm mới biết bấm mà có lên đèn thì hư mạch cấp nguồn cho điện trở nấu hay điện trở nấu đứt .

Comment

Em có nồi IH 100v khách cắm nhầm điện. E đã thay cầu chì, thay tụ quá áp, nối chì in. Nhưng khi cắm điện vẫn thấy chập cầu chì. Cho e hỏi trường hợp này có chập dc ic nguồn và mosfet k a? E cảm ơn!

Comment

Nồi sanyo 1L nhà em bị phì hơi xung quang nắp, mờ cả mặt đồng hồ. Liệu thay gioăng đi có khắc phục được không các bác?

Comment

Nguyên văn bởi fixtool Xem bài viết
                          Nồi sanyo 1L nhà em bị phì hơi xung quang nắp, mờ cả mặt đồng hồ. Liệu thay gioăng đi có khắc phục được không các bác?
                          Xem lại ruột nồi bạn nhé, ruột nồi không đúng với moden

Comment

Nguyên văn bởi qpdt03 Xem bài viết

Xem lại ruột nồi bạn nhé, ruột nồi không đúng với moden
                            Chuẩn bác ạ. Em thay zoăng khác xịn hơn cũng không khắc phục được. Đành xài tạm vậy ...

Comment

Nhờ ae giúp đỡ nồi cơm Supor chạy tầm 10s tự rest lại ban đầu

Comment

Em có con nồi cơm National lỗi H06 các bác có thể chỉ giúp em khoanh vùng ở đâu dc không ạ
                                mã lỗi trên báo cảm biến nhiệt báo quá nhiệt phòng
                                H 06 national

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X