Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Help] Lò vi sóng chạm vỏ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Lò vi sóng chạm vỏ

Chào các anh chị,
    Em có cái lò vi sóng của Electrolux (Model: EMS2347S) bị vấn đề là khi mở cửa lò ra thì sờ vào vỏ sẽ bị giật và lấy bút thử điện thử chích vào vỏ thì bút sáng. Nhưng khi em đóng lò lại thì thử bút thử điện vào vỏ thì lại hết điện.
    Các anh/chị nếu có sơ đồ con này cho em xin và hướng dẫn giúp em cách khắc phục.
    Em cảm ơn.

Chắc nhà sản xuất yêu cầu nối đất vỏ thiết bị.
    Nếu không nối đất thì bạn nên rút phích cắm trước khi mở cửa lò.

Comment

Nguyên văn bởi quantamvn Xem bài viết
      Chào các anh chị,
      Em có cái lò vi sóng của Electrolux (Model: EMS2347S) bị vấn đề là khi mở cửa lò ra thì sờ vào vỏ sẽ bị giật và lấy bút thử điện thử chích vào vỏ thì bút sáng. Nhưng khi em đóng lò lại thì thử bút thử điện vào vỏ thì lại hết điện.
      Các anh/chị nếu có sơ đồ con này cho em xin và hướng dẫn giúp em cách khắc phục.
      Em cảm ơn.
      Vậy, kiểm tra xem có công tắc mở cửa không(bật sáng đèn chẳng hạn,...)

Comment

Nguyên văn bởi tungoc Xem bài viết

Vậy, kiểm tra xem có công tắc mở cửa không(bật sáng đèn chẳng hạn,...)
        Mở cửa thì đèn sáng ạ.

Comment

Dò xem từ công tắc cửa lên đèn có chỗ nào chạm vỏ không. Cẩn thận coi chừng điện giật (rút nguồn ra rồi tụ cao áp bên trong vẫn còn điện)
          sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
            Dò xem từ công tắc cửa lên đèn có chỗ nào chạm vỏ không. Cẩn thận coi chừng điện giật (rút nguồn ra rồi tụ cao áp bên trong vẫn còn điện)
            Vỏ có 3 công tắc em đều đo các chân công tắc với vỏ thì ko có cái nào chạm ạ.

Comment

Tụ nối mass trong bộ lọc nhiễu bị dò.

Comment

Nguyên văn bởi shackygo Xem bài viết
                Tụ nối mass trong bộ lọc nhiễu bị dò.
                Là tụ nào vậy ạ? Phải tụ to nối với diode và từ diode nối với vỏ ko anh?

Comment

Tụ bạn nói là tụ cao áp. Bộ lọc nhiễu là bộ lọc đầu vào, phía nguồn cấp vào máy. Bao giờ nó cũng dc gắn 1 con tụ nối ra vỏ. Con này dò sẽ gây ra giật. Lò vi sóng nói riêng hay các mạch điện tử công suất nói chung đều có mạch này để tránh hư hỏng do xung cao tần của lưới điện.

Comment

Chào các anh chị,
                    Em cảm ơn.
                    Cũng có nhiều nguyên nhân như các bác nói ở trên. Còn nguyên nhân nữa là thanh đốt của lò bị dò bác ạ.
                    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết

Cũng có nhiều nguyên nhân như các bác nói ở trên. Còn nguyên nhân nữa là thanh đốt của lò bị dò bác ạ.
                      Model: EMS2347S này có thanh đốt nướng không nhỉ???

Comment

[QUOTE=tungoc;n1708033]

Model: EMS2347S này có thanh đốt nướng không nhỉ???[/QUOTE
                        Loại này có nướng bác ạ.
                        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                        Mobile: 0914.796.896.

Comment

Mở cửa thì đèn sáng ạ.
                          Mở cửa đèn sáng thì rò từ đèn ra lò có nướng nên vỏ có nhiệt cao thui chảy dây cấp nguồn cho đèn , tháo đế đèn ra kiểm tra xem .

Comment

Về tác giả

Collapse

quantamvn Tìm hiểu thêm về quantamvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X