Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác giúp e với e có nhận cái bếp từ sam sung của khách đang sài mất nguồn sau khi tháo ra kiểm tra thấy đứt cầu chì đo IGBT bị chập sao đo kiểm tra tụ và cuộn cảm thấy bình thường thay IGBT vào gắn mâm từ vào và cấp nguồn cho bếp chạy bình thường khi giao cho khách về sử dụng được 1 phút cháy cầu chì đo kiểm tra IGBT BỊ chập không hiểu nguyên nhân các bác đã gặp ban này chưa giúp e với đây là hình của bếp

Comment

• có bác nào vô giúp e với khách đang hối quá ..........................

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
        Anh Tiến kiếm được cho khách của em cái mặt bếp đôi của ĐỨC chưa ??
        Khách hẹn em cuối tháng lấy bếp đấy ạ
        Em cũng đau hết đầu lên đây .,,,,.;&@"",,../())₫&&)₫₫&??..₫@@@@:;()&&@@?())()((₫)₫&/--&@&"

Lỗi E0 cũng là không có nồi đặt lên . đừng bảo là lúc thử không đặt nồi lên nhé hiiiiiiiiii cũng khá nhiều người bị như vậy rồi đấy
        bác thay thử cảm biến nhiệt trên mâm đồng xem sao
        Em cũng đau hết đầu lên đây .,,,,.;&@"",,../())₫&&)₫₫&??..₫@@@@:;()&&@@?())()((₫)
        090.228.6538 Mr Nghia

Comment

• Nguyên văn bởi nghiaheniken Xem bài viết

Em cũng đau hết đầu lên đây .,,,,.;&@"",,../())₫&&)₫₫&??..₫@@@@:;()&&@@?())()((₫)
          đã có hàng mặt kính , Bosch ,Simens , AEG, Whirlpool về rất đông Bác ạ
          http://baohanhbeptu.vn
          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
          ĐT: 0967 403 123

Comment

• a tiến ơi e có bếp từ của nhà bij nổ cầu chì kiểm tra thì igbt và bộ nắn cầu chết cả vip12 e đã thay cả 3 con này bếp chạy được khi bật bếp lên ko có nồi thì bếp báo e0 đặt nồi vào thì bếp nhận nồi và đun bình thường nhưng khi nhấc nồi lên vẫn bật bếp thì ko thấy bếp báo lỗi gì đáng ra ko có nồi bếp phải báo lỗi chứ e lên kiểm tra phần nào bác hướng dẫn dùm

Comment

• Chào các bác!
              Em đang gặp con Saiko Sk 2002 bật nguồn bị lỗi E6 nhờ các bác giúp đỡ ạh..Lúc đầu chết cầu nắn và 20r1202...Em đã kiểm tra cảm biến sò và nồi..s8050.các nguồn hồi tiếp...Nóng trong người rồi...

Comment

• chào anh viettien123
                nhờ a giup . em có bếp từ zisun . bật bếp lên . song máy báo lỗi e1 . em mới sửa bếp từ ít kinh nghiệm , mong ae giup đỡ . thanks!

Comment

• Chào bạn Vũ Kiên!
                  Mình là Đặng Văn Hồng ở thị trấn Sóc Sơn, gần nhà bạn.
                  Mình muốn biết địa chỉ của bạn để mình mang cái bếp từ Samsung do TQ sản xuất đến nhờ bạn sửa, cái bếp của mình (mượn hàng xóm) bị cháy tụ sát nguồn vào. Có thể liên lạc với mình: 0989.061.384

Comment

• Nguyên văn bởi 22_027 Xem bài viết
                    Chào các bác!
                    Em đang gặp con Saiko Sk 2002 bật nguồn bị lỗi E6 nhờ các bác giúp đỡ ạh..Lúc đầu chết cầu nắn và 20r1202...Em đã kiểm tra cảm biến sò và nồi..s8050.các nguồn hồi tiếp...Nóng trong người rồi...
                    E6 model này của saiko mình nhớ là nó báo điện áp vào cao quá,nó hỏng mạch lấy mẫu áp đầu vào,cụ thể hay chết con DZ 18v trên đường lấy mẫu đó (model này có 3 DZ 18v,bếp khác chỉ có 2 con)
                    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi hongss Xem bài viết
                      Chào bạn Vũ Kiên!
                      Mình là Đặng Văn Hồng ở thị trấn Sóc Sơn, gần nhà bạn.
                      Mình muốn biết địa chỉ của bạn để mình mang cái bếp từ Samsung do TQ sản xuất đến nhờ bạn sửa, cái bếp của mình (mượn hàng xóm) bị cháy tụ sát nguồn vào. Có thể liên lạc với mình: 0989.061.384
                      Bạn ở Thị trấn thì xa nhà mình lắm,nhà mình ở Đường 35 (thôn nam cương-xã hiện ninh-ss-hn)

Comment

• chao cac bác em dang gặp cái bếp hanel chạy rất yếu đã kt tụ và r , đèn khuêch đại đệm vẫn ko thấy hư hỏng đun sôi nước nhưng sôi kém mong các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết

E6 model này của saiko mình nhớ là nó báo điện áp vào cao quá,nó hỏng mạch lấy mẫu áp đầu vào,cụ thể hay chết con DZ 18v trên đường lấy mẫu đó (model này có 3 DZ 18v,bếp khác chỉ có 2 con)
                          Em đã kiểm tra thấy nguồn 18v bình thường còn hơi kém..các diot k thông k dò...K thấy có con zd 18v nào cả...Chả biết sao nữa..

Comment

• Nguyên văn bởi 22_027 Xem bài viết

Em đã kiểm tra thấy nguồn 18v bình thường còn hơi kém..các diot k thông k dò...K thấy có con zd 18v nào cả...Chả biết sao nữa..
                            Nó ko ghi là DZ18v đâu,nhưng nếu là những bếp mình sửa thì trên main có 3 con diot thủy tinh to bằng nhau,to gấp đôi con D 4148 thông thường

Comment

• Chắc cái e đang gặp k phải loại bác đang nói đến...Toàn 4148 thôi..Có 1 con gim chân dk Sò..1con gim nguồn chân 9 con D339..

Comment

• Không ổn...Nếu thiếu nguồn này sẽ báo lỗi E5 cơ bác à...Chán rồi này!

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X