Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [QUOTE=yidage;n1677748]
    Nguyên văn bởi tuannguyenb5 Xem bài viết

Lỗi E2 đa số các hãng đều lấy mã cho lỗi liên quan đến nhiệt.
    Bác đã thay cảm biến. Vậy cần kiểm tra đến mạch của nó nữa, có vấn đề trục trặc gì đó ở mạch này khiến MCU ra tín hiệu cảnh báo và ngắt máy.
    Em thường kiểm tra mạch này bằng cách: Đo 1 chân cảm biến nhiệt phải có áp 5v, 1 chân còn lại sẽ qua R, C để về MCU.
    Bác làm thử xem nhé,
    là con nhiệt dưới igbt hay con dưới kính vậy bác?đo 1 chân với mass ư?
    CÓ BẾP E 4 LÀ MÃ LỖI CẢM BIẾN NHIỆT ĐÓ BẠN À.

Comment

• Nguyên văn bởi thientrungnb Xem bài viết
      THAY CẢM BIẾN NHIỆT BẰNG R=15K XEM SAO... TỚ GẶP PAN NÀY RỒI ....
      Lúc bí thì "bài" này dùng tốt, bác ạ!

Comment

• [QUOTE=thientrungnb;n1677793]
        Nguyên văn bởi yidage Xem bài viết
        CÓ BẾP E 4 LÀ MÃ LỖI CẢM BIẾN NHIỆT ĐÓ BẠN À.
        Chính xác! Cái này tùy thuộc "cảm hứng" của nhà thiết kế. Cũng như họ tùy biến 4 IC so áp trong con IC LM339: Chân số 2 có thể ở mạch bảo vệ IGBT, nhưng có khi nó lại nằm ở mạch trước đảo pha.
        Giá như họ thống nhât 1 kiểu có phải đỡ cho cánh thợ vọc không cơ chứ!

Comment

• Nguyên văn bởi yidage Xem bài viết
          chào tất cả các bác!
          em có con bếp từ kangaroo kg 365i ,đun nồi nước vừa sôi thì báo lỗi e2,kêu tít tít mấy hồi rồi tắt ngấm.em đo tụ 0,3mi ,tụ 5mi,tụ 2 mi còn đủ.em kiểm tra 4 điện trở mẫu 820k 1w còn đủ trị số.em cũng đã thay 2 cảm biến nhiệt ở mặt kính và cạnh igbt nhưng bếp đun nóng nồi nước vẫn báo lỗi e2
          có bác nào gặp pan này chưa vậy?các bác gặp rồi tư vấn em với.cảm ơn các bác!
          Lỗi E2 thường do nhiệt, bạn kiểm tra kĩ 2 con cảm biến nhiệt xem sao, con dưới IGBT tầm 10k, con dưới mâm tầm 100k,
          Hôm qua mình gặp 1 con cũng E2, đo thấy con cảm biến dưới IGBT đc 147 ohm, thay con mới 10k vào bếp hết bệnh
          Theo các bác bệnh này các bác lấy bao tiền ,

Comment

• Nguyên văn bởi anhchienk433 Xem bài viết
            Lỗi E2 thường do nhiệt, bạn kiểm tra kĩ 2 con cảm biến nhiệt xem sao, con dưới IGBT tầm 10k, con dưới mâm tầm 100k,
            Hôm qua mình gặp 1 con cũng E2, đo thấy con cảm biến dưới IGBT đc 147 ohm, thay con mới 10k vào bếp hết bệnh
            Theo các bác bệnh này các bác lấy bao tiền ,
            Lấy bao nhiêu tùy thợ thôi, đôi khi nhìn khách mà lấy thôi, căn cứ vào giá trị bếp nữa. Ở quê lấy cao nó bỏ ngay
            TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
            Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
            DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• [QUOTE=yidage;n1677748]
              Nguyên văn bởi tuannguyenb5 Xem bài viết

Lỗi E2 đa số các hãng đều lấy mã cho lỗi liên quan đến nhiệt.
              Bác đã thay cảm biến. Vậy cần kiểm tra đến mạch của nó nữa, có vấn đề trục trặc gì đó ở mạch này khiến MCU ra tín hiệu cảnh báo và ngắt máy.
              Em thường kiểm tra mạch này bằng cách: Đo 1 chân cảm biến nhiệt phải có áp 5v, 1 chân còn lại sẽ qua R, C để về MCU.
              Bác làm thử xem nhé,
              là con nhiệt dưới igbt hay con dưới kính vậy bác?đo 1 chân với mass ư?
              mã lỗi là khi lập trình nó thiết lập nên không cố định và chẳng giống nhau trừ mấy cái cùng bản code củng Ver mà thôi
              những cái bật lên báo lỗi chạy lúc báo lỗi đa số không ở linh kiện ngoài mà ở trong phần mềm tự báo lỗi , chỉ còn cách cắm chíp khác mới được .
              mấy cái Pizano , Acanzy , Koenic , Romanbascher , caso , Cata có mấy Ver , Chefs , Napoli , Giovani V V .
              còn mấy cái lỗi chung chung E mấy E mấy chỉ là đúng với bếp lẩu , vì rẻ tiền nên nó tận dụng 1 nhà sx và thay vỏ thay tên nên vẫn cùng bản phần mềm cùng mã lỗi .

http://baohanhbeptu.vn
              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
              ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
                Lấy bao nhiêu tùy thợ thôi, đôi khi nhìn khách mà lấy thôi, căn cứ vào giá trị bếp nữa. Ở quê lấy cao nó bỏ ngay
                Em cũng hì hụi mất hơn tiếng mí xong, nên lấy 60k bác ak, hjihi. EM sửa cho cái ông ở cửa hàng ý mà, khách mang tới ông ý, ông ý ko làm được mang qua em, bác thấy vậy có đắt ko

Comment

• Nguyên văn bởi Anhchienk43 Xem bài viết
                  Em cũng hì hụi mất hơn tiếng mí xong, nên lấy 60k bác ak, hjihi. EM sửa cho cái ông ở cửa hàng ý mà, khách mang tới ông ý, ông ý ko làm được mang qua em, bác thấy vậy có đắt ko
                  Đáy là giá làm lại cho thợ với lỗi đấy hay lấy <100k, ko vấn đề gì phải lo
                  TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                  Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                  DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
                    Đáy là giá làm lại cho thợ với lỗi đấy hay lấy <100k, ko vấn đề gì phải lo
                    Hi. EM thì dân nghiệp dư, sửa cho thợ ko biết j nên cũng k biết lấy giá thế nào, hứng thì lấy thấp còn ko hứng thì lấy cao, bởi cái bếp giá trị cũng chả nhiều nên em cứ chém bừa, chủ yếu mình sửa lấy kinh nghiệm là chính,

Comment

• Em có bếp từ mefia hôm nay nấu bình thuờng hôm sau nấu nó lại không nhận nồi xin các bác chỉ dáo a...nó cứ hôm dc hôm không....e đã thay cảm biến nhiệt dit nồi và các diện trở dò xung nhưng k dc a

Comment

• Em mới nhận 1 con bếp từ media bệnh nó la bi nổ pet va tụ 5mf...e đã thay kiểm tra nguon va công xuất tất cả ok....cho chay bình thường nhưng cứ dặt nồi lên rit cái là lai nổ tung pet xin các bác chỉ dao

Comment

• Nguyên văn bởi tavanhavt90 Xem bài viết
                          Em mới nhận 1 con bếp từ media bệnh nó la bi nổ pet va tụ 5mf...e đã thay kiểm tra nguon va công xuất tất cả ok....cho chay bình thường nhưng cứ dặt nồi lên rit cái là lai nổ tung pet xin các bác chỉ dao
                          Kiểm tra con diot ở ở cạnh con mofet chưa bạn, con diot bảo vệ 18v ý,

Comment

• Nguyên văn bởi tavanhavt90 Xem bài viết
                            Em có bếp từ mefia hôm nay nấu bình thuờng hôm sau nấu nó lại không nhận nồi xin các bác chỉ dáo a...nó cứ hôm dc hôm không....e đã thay cảm biến nhiệt dit nồi và các diện trở dò xung nhưng k dc a
                            bác kiểm tra kĩ con tụ 0.3uf hoặc thay nốt đi xem thế nào

Comment

• Nguyên văn bởi Anhchienk43 Xem bài viết
                              Kiểm tra con diot ở ở cạnh con mofet chưa bạn, con diot bảo vệ 18v ý,
                              Last edited by tavanhavt90; 19-11-2016, 15:21. Lý do: Con diode nao a

Comment

• COn điot không nhầm thì con mình khoanh màu đỏ. kiểm tra cặp tran 8050 8550 kia xem có còn sống không? nếu chết thì thay nó đi
                                Thay nốt con tụ 0.27 kia đi bác,
                                Bạn làm đến đâu kể ra xem loại trừ bớt

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X