Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi truongcan Xem bài viết
    Em có con bếp amica mất nguồn bị tháo mất con ic ổn áp 5v bác nào biết con ic đó tên gì chỉ em với
    Ồ sorry mình vừa xem ảnh thì hóa ra mạch này của bạn ko phải bị mất ic ổn áp. Mà là mạch này bị mất ic nguồn xung thường bếp từ công xuất nhỏ nên người ta hay dùng con Viper12A 8 chân. Đúng là bạn nên chụnp cả đường mạch dưới thì mới dám khẳng định được!

Comment

• hôm nay mới vào được diễn đàn báo cáo bác tuannguyenb5 tôi kiểm tra kỹ không hỏng gì khu vực đó thôi đành cho bảo tàng vậy cám ơn bác nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi meoa4land Xem bài viết
        em thay cảm biến rồi, ic rồi, igbt rồi, mâm từ rồi , mạch đk rồi

Như vậy coi như thay hết "cơ quan đoàn thể" nó rồi. Con Midea này cứng đầu phết, bạn nhỉ?

Tuy nhiên, khả năng nó vẫn liên quan đến con cảm biến nhiệt dưới lưng IGBT. Bạn thử kiểm tra con tụ 104 (0,1M) từ cảm biến xuống mát.

Con tụ này bị rò thì MCU sẽ không nhận được áp báo về - Chả khác gì cảm biến nhiệt bị lỗi cả.

Comment

• mình đang làm con bếp từ bluestone báo lỗi E4 mình đã kt tụ , điện trở , bóng khuếch đại chân b sò đều tốt . ae nào đã làm qua pan này xin chỉ giúp
          ĐIỆN TỬ HOÀI PHÚ
          AN SƠN - NAM SÁCH - HẢI DƯƠNG
          ĐT; 0936181043
          MAIL:
          GMAIL:

Comment

• Chào các bác,
            Em đang muốn mua 1 con bếp từ nội địa Nhật, xách tay về (IHC-S225-B). Điện áp nhà sản xuất ghi là DC 200V.
            Con này về Việt Nam cắm trực tiếp vào điện AC 220V nhà mình được ko các bác ?
            Nếu phải dùng biến áp thì nên dùng loại nào ?

Thanks các bác,

Comment

• Nguyên văn bởi UzanR Xem bài viết
              Chào các bác,
              Em đang muốn mua 1 con bếp từ nội địa Nhật, xách tay về (IHC-S225-B). Điện áp nhà sản xuất ghi là DC 200V.

Thanks các bác,
              Mua ngay! Cất kỹ không nên dùng vì loại này....quá hiếm!

Comment

• Hiếm vì nó dùng nguồn DC!

Comment

• Nguyên văn bởi tungoc Xem bài viết
                  Hiếm vì nó dùng nguồn DC!

Bác ý nhầm chút thôi. Chắc chắn bếp đó dùng nguồn AC.

Comment

Chào các bác,

Thanks các bác,
                    Điện áp lưới khi cao nhất 220 V thì vẫn dùng được.

Nhưng tốt nhất nên dùng qua biến thế hạ áp xuống 200 V, công suất 5000 VA.

Comment

Chào các bác,

Thanks các bác,
                      Sorry các bác, em translate nhầm !!! Nó ghi là 1 pha 200V

Comment

• Nguyên văn bởi tuannguyenb5 Xem bài viết
                        Điện áp lưới khi cao nhất 220 V thì vẫn dùng được.

Nhưng tốt nhất nên dùng qua biến thế hạ áp xuống 200 V, công suất 5000 VA.
                        tuannguyenb5 bác cho em xin cái tên máy vs. Thanks bác !

Comment

• Bác có thể đặt thợ họ làm biến áp tự ngẫu, cho giá thành rẻ.
                          Hoặc mua cái ổn áp lioa 5 KVA cho nhanh gọn.

Chúc bác được như ý.

Comment

• Chào các bạn! Mình có con bếp cảm ứng kém nhạy ở hai nút tăng và giảm công suất ( chạm hai ba lần mới nhận). Rất mong tư vấn của các bạn. Xin cảm ơn!

Comment

• Nguyên văn bởi vuvantu73 Xem bài viết
                              Chào các bạn! Mình có con bếp cảm ứng kém nhạy ở hai nút tăng và giảm công suất ( chạm hai ba lần mới nhận). Rất mong tư vấn của các bạn. Xin cảm ơn!
                              Đó thường là do tụ lọc trên đường tín hiệu bị kém bạn nên thay lại các tụ lọc này.

Comment

• Nguyên văn bởi vdk_hy2017 Xem bài viết

Đó thường là do tụ lọc trên đường tín hiệu bị kém bạn nên thay lại các tụ lọc này.
                                Có phải là mấy con tụ 101; 103 và con 16v-47mf trên vỉ mạch điều khiển phải không bạn?

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X