Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em có con bếp hông ngoại hiệu makximusa luc đầu bảng led báo ---- không co điện vào bóng.sau đó em thay con viper 12 thì có diện vào bong nhưng lại không điều khiền được phím.bác nào gặp trường hợp này chỉ em với. em cảm ơn các bác. em tháo bàn phím ra và thay lai bang con viper cũ của nó bóng vẫn sáng. không hiểu lỗi gì nữa ah,????help help
    Last edited by liton; 12-01-2014, 00:29.

Comment

• Xin chào các Pro, xin chào anh Việt Tiến.
      Chả là thế này, em có cái bếp từ hiệu SUNHOME SI-168, lúc đầu bếp nấu không sôi chỉ lăn tăng thôi, các nút chức năng điều khiển bình thường, không báo lỗi gì hết. Em kiểm tra cảm biến nhiệt đít nồi và lưng con IGBT tốt, tụ 5uf, 2uf phóng xả tốt, kiểm tra cầu diot, IGBT bình thường, em thay 02 con trans S8550, S8050, thay LM339, thay luôn con Viper 12A. Cắm nguồn vào, không đấu mâm từ thì báo tín hiệu không có nồi, nhưng khi lắp mâm từ vào thì máy chạy không có nồi mà hiểu như có nồi và không nóng. Tháo mâm từ đo điện áp 02 đầu mâm từ khoảng 265VDC, nhưng khi lắp mâm từ đo 0VDC. Anh Việt Tiến, các pro có xử lý pan này giúp em với. Mệt mỏi cả tuần nay rồi. Thanks

Comment

• nhân tiện mong bác Tiến và các anh chị em trong dđ giúp mình với! minh đang làm con bếp bị chết nguồn,kiểm tra ky thì chêé con ic ACT30BHT và con 13003.Con 13003 thì mình có rồi còn con 30BHT thi chua biết kiêm đâu ra. Cảm ơn ae nhiều

Comment

• em co con bep tu hie guldsun hien tượng nó thế này.Cắm điện có đèn bàn phím báo, nhưng chỉ báo ---- ấn ON/OFF quạt làm mát quay khoảng 1 phút rồi tắt đặt nồi không có từ các cao thủ giúp em với??help help.Thanks các bác trước

Comment

• các bác và anh em giúp em với em có chú bếp từ KAPACHI hiện tượng cám điện vào mở nguồn .nó báo lỗi kỹ thuật .bác nào làm qua pan này chỉ em làm với .cảm ơn các bác

Comment

• Các pro cho em hỏi, tụ 0.3uf-1200V dùng VOM để thang đo x1k kiểm tra không thấy nhút nhít gì, có phải con tụ này toi hay em để thang đo lớn quá, em mù tịt về điện tử, pro nào chỉ giúp cám ơn nhiều nhiều lắm. Hix

Comment

• Các thầy cho em hỏi với. Em gặp một bếp từ, cứ thay 25n120 vào. Đun nước gần sôi lại nổ.Em đã kiểm tra rất kỹ mà không phát hiện ra bệnh.Nhờ các cao nhân đọc bệnh giúp em .Cảm ơn các thầy.

Comment

• Anh viettien cho em hỏi, cái bếp từ em đang sửa có phần điều khiển con IGBT như thế này. Em vẽ sơ sơ lại mạch nhờ các anh phân tích.

em không hiểu mạnh như thế này thì làm sao mà có xung PWM ra phần lái của con IGBT được nhỉ???
                  Nhờ các anh chỉ giáo.

Comment

• nhờ các bạn giúp mình bếp từ midea mi-sv19ef không nhận nồi, cho nồi vào thì có nghe tiếng tạch tạch,mình đề nồi cao hơn mặt bếp khoảng 3-4cm thì bếp nhận nồi nấu bình thường. mình đã thay thử tụ 400v, 1200v, kiểm tra điện trở hồi tiếp ac,dc,igbt,xung hv tốt!
                    ANH DŨNG
                    yahoo:
                    Hàm Minh - Hàm Thuận Nam - Bình Thuận

Comment

• Nguyên văn bởi HungChauNgoc Xem bài viết
                      Các pro cho em hỏi, tụ 0.3uf-1200V dùng VOM để thang đo x1k kiểm tra không thấy nhút nhít gì, có phải con tụ này toi hay em để thang đo lớn quá, em mù tịt về điện tử, pro nào chỉ giúp cám ơn nhiều nhiều lắm. Hix
                      con tụ nhỏ này dùng đồng hồ điện tử có thang đo tụ ,nếu dùng VOM thì phải đo ở thang đo x10k thì hơi nhíc lên một chút rồi xuống ngay là tốt.

Comment

• Chào anh Viettien và các bro !
                        Em đang có con bếp từ Sanyo, hiện tại bệnh tình em nó như sau : Cắm nguồn lên quạt vẫn quay, mâm điều khiển bình thường, có tiếng kêu bip bip, đạt nồi lên thì nó vẫn vậy (tiếp tục kêu bip bip), một lúc sau là nó tắt nguồn ==> mở lại thì nó lại tiếp tục như vậy. Đã thay thử các linh kiện sau đây : FGA25N120, Tụ 5mf, Tụ 0.3mf, kiểm tra con cảm biến nhiệt trên mâm đồng thì khoảng 90-100k.
                        Bây giờ hết biết kiểm tra gì nữa rồi, bác viettien và các bro có cao kiến nào chỉ em đi tiếp với ... Thanks các bro nhiều lắm...

Comment

• Nguyên văn bởi nhad0983 Xem bài viết
                          Chào anh Viettien và các bro !
                          Em đang có con bếp từ Sanyo, hiện tại bệnh tình em nó như sau : Cắm nguồn lên quạt vẫn quay, mâm điều khiển bình thường, có tiếng kêu bip bip, đạt nồi lên thì nó vẫn vậy (tiếp tục kêu bip bip), một lúc sau là nó tắt nguồn ==> mở lại thì nó lại tiếp tục như vậy. Đã thay thử các linh kiện sau đây : FGA25N120, Tụ 5mf, Tụ 0.3mf, kiểm tra con cảm biến nhiệt trên mâm đồng thì khoảng 90-100k.
                          Bây giờ hết biết kiểm tra gì nữa rồi, bác viettien và các bro có cao kiến nào chỉ em đi tiếp với ... Thanks các bro nhiều lắm...
                          Bác kiểm tra mấy con R 1 w từ chân tụ về lm339 xem sao !
                          Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
                          Call : 0989 30 30 36

Comment

• a oi cho e hoi: cai bep tu bi chet con IC suat . vay con chet con gi nua khong? chi giup e voi

Comment

• Nguyên văn bởi kavasaki Xem bài viết
                              Bác kiểm tra mấy con R 1 w từ chân tụ về lm339 xem sao !
                              Em kiểm tra rồi, bình thường hết anh ạ, cái bếp nó quần em quá chừng..

Comment

• Nguyên văn bởi nhad0983 Xem bài viết
                                Em kiểm tra rồi, bình thường hết anh ạ, cái bếp nó quần em quá chừng..
                                Sanyo nhìn thì đơn giản hơn nhưng khoai thế nhỉ, em gặp 1 em hết lỗi e3 lúc sau lại về E0, mà lạ cái là mở nguồn kêu chút 1 cái dài rồi chỉ bấm đc duy nhất 1 phím Down thì mới khởi động đc bếp và báo lỗi thôi. Tiéc cái mẹt em í sáng sủa bỏ đi thấy xót các bác cho thuốc cứu em nó với ạ.( Cảm biến OK, các điện trở to OK, phím led Ok Ic lm339 dán OK đo 1 loạt linh kiên quanh con 339 thấy cũng OK) Vậy nó còn là cái gì hả trời
                                Đời bể khổ :

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X