Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi lichkaro Xem bài viết
    chào bác
    e có cái bếp từ mà nguồn vẫn sống tran công sất vẫn ok.
    nhưng cắm ngồn vào các nut điều khiển bật nguồn ko lên cho
    vậy là sao hả bác
    có thể là phím mở nguồn bị hỏng.

Comment

• Các bác cho em hỏi, em có con bếp điện từ của Osaka đang dùng bình thường, dùng xong cất đi đến lúc mang ra sử dụng cắm điện vào thì quạt gió vẫn chạy ầm ầm nhưng bếp báo lỗi E1 em thử đặt nồi lên và nhấn nút Power thì bếp hiện lên số 2000 (chắc là hiển thị nhệt độ đang đặt ở 2000 độc C) xong rồi nhẩy báo lỗi E1 luôn em sờ ở dưới đáy nồi thì thấy nồi nóng lên một chút.Em có rút điện ra làm đi làm lại mấy lần nhưng nó vẫn thế, tháo bếp ra xem quan sát bằng mắt thường thì không thấy có vấn đề gì cầu chì vẫn còn , kg thấy tụ bị phồng. Trong diễn đàn có bác nào bị như thế và khắc phục được rồi thì hướng dẫn mình với

Comment

• Nguyên văn bởi tanyenbai Xem bài viết
        Bác mua ở đâu em mua ở chợ trời 25n120 thay cho bếp từ rất tốt dòng 7.5A vô tư thậm trí thay cho nồi IH của Nhât nội địa dòng chạy 12A cũng OK.
        Bác @ tanyenbai qua lấy cụ bếp nhé ! Ngon lành rồi ạ .
        Cụ này nồi đồng cối đá nhưng bệnh quá khoai !

VT
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

• OK, cám ơn Tiến rất nhiều.
          |

Comment

• bác viettien cho em hỏi: em co con bếp Kingpro cắm điện vào điều chỉnh được ở các chế độ, khoảng 30s sau thì nghe thấy "cạch" như rơle nhảy và kèm theo tiếng "bíp" sau 2 đến 3 lần như vậy thì báo lỗi E8. nước chỉ ấm thôi không nóng được. em đã kiểm tra các điện trở lấy mẫu vẫn tốt. vậy bác cho em xin hướng kiểm tra sửa chữa?

Comment

• em mới vọc bếp từ ,em xin hỏi bác Việt Tiến và các bác ,cái mặt bếp từ bằng thủy tinh,thì mình thao tác thay nó như nào ạ,nếu muốn bóc từ bếp khác sang bếp bị vỡ mặt kính nếu cùng kích cỡ thì thì phải bóc ra như nào ạ,còn lắp kính vào thì phải dùng keo dán kính dùng cho nhôm kính phải ko ạ? còn mâm từ thì có bếp từ dây đồng quấn khít có cái quấn không khít,mâm đồng thì loại dày lắp vào bếp có mâm đồng loại mỏng thì có ảnh hưởng j ko ạ ?

vấn đề 2 là em có 1 con bếp từ tên là Fushibao SH206 giờ nút chiết áp của nó vặn ở các chức năng thì ko thấy thay đổi thông số trên bảng điện tử,vậy có phải chiết áp hỏng ko ạ,vd đung lẩu nó để là 2000w vặn chiết áp ko thấy tăng giảm j được ạ,và bây giờ con fushibao của em lại báo lỗi e4,cho nồi lên bật các chế độ xong là nó báo lỗi ê4mong bác giải đáp

vấn đề 3 là có những con bếp từ sau khi đun nước xong,quạt tắt,sau đó sờ vào mặt kính thì có con ko nóng,có con ấm,có con vẫn rất nóng nghĩa là sao ạ,ý em hỏi là cùng đun 1 lượng nước xong sau đó lại khác nhau về nhiệt độ trên mặt kính như vậy ạ!

bếp từ - Fushibao IH-S197C báo lỗi e4 ,bếp Midea EF197
              nhấp nháy đèn nguồn kêo bíp bíp bác giúp em với ạ ?

Comment

• Nguyên văn bởi cadiec Xem bài viết
                em mới vọc bếp từ ,em xin hỏi bác Việt Tiến và các bác ,cái mặt bếp từ bằng thủy tinh,thì mình thao tác thay nó như nào ạ,nếu muốn bóc từ bếp khác sang bếp bị vỡ mặt kính nếu cùng kích cỡ thì thì phải bóc ra như nào ạ,còn lắp kính vào thì phải dùng keo dán kính dùng cho nhôm kính phải ko ạ? còn mâm từ thì có bếp từ dây đồng quấn khít có cái quấn không khít,mâm đồng thì loại dày lắp vào bếp có mâm đồng loại mỏng thì có ảnh hưởng j ko ạ ?

vấn đề 2 là em có 1 con bếp từ tên là Fushibao SH206 giờ nút chiết áp của nó vặn ở các chức năng thì ko thấy thay đổi thông số trên bảng điện tử,vậy có phải chiết áp hỏng ko ạ,vd đung lẩu nó để là 2000w vặn chiết áp ko thấy tăng giảm j được ạ,và bây giờ con fushibao của em lại báo lỗi e4,cho nồi lên bật các chế độ xong là nó báo lỗi ê4mong bác giải đáp

vấn đề 3 là có những con bếp từ sau khi đun nước xong,quạt tắt,sau đó sờ vào mặt kính thì có con ko nóng,có con ấm,có con vẫn rất nóng nghĩa là sao ạ,ý em hỏi là cùng đun 1 lượng nước xong sau đó lại khác nhau về nhiệt độ trên mặt kính như vậy ạ!

bếp từ - Fushibao IH-S197C báo lỗi e4 ,bếp Midea EF197
                nhấp nháy đèn nguồn kêo bíp bíp bác giúp em với ạ ?
                1 ) Muốn lấy mặt kính ra em thường dùng dao rạch nó ra , nếu nó âm
                Thì dùng hóa chất nó tự rơi ra
                Muốn dán lại tùy yêu cầu mà chọn keo cho phù hợp

2) có thể chiết áp có thể hỏng bác nên thay thử ạ
                Nhiều khi bác chọn sai chế độ cũng chỉnh chiết áp đó không tác dụng

3) bình thường sau khi tắt bếp quạt chạy khoảng 1 vài phút mới tắt
                Bếp tây nó chạy khoảng năm mười phút

4) bác kiểm tra ngoại vi xem có ji bất thường không ? và mấy cái sen xem có cái nào đứt hay chập
                Không ạ "

VT

Comment

• Nguyên văn bởi vthien82 Xem bài viết
                  bác viettien cho em hỏi: em co con bếp Kingpro cắm điện vào điều chỉnh được ở các chế độ, khoảng 30s sau thì nghe thấy "cạch" như rơle nhảy và kèm theo tiếng "bíp" sau 2 đến 3 lần như vậy thì báo lỗi E8. nước chỉ ấm thôi không nóng được. em đã kiểm tra các điện trở lấy mẫu vẫn tốt. vậy bác cho em xin hướng kiểm tra sửa chữa?
                  Bác sent vào mail cho em ròm thấy ruột gan phèo phổi cấu trúc nó mới. Biết
                  Hàng xịn thì không cần còn hàng Trung Cẩu thường là một loại main
                  Nó dán nhiều nhãn linh tinh nên chịu không rám đoán sợ bị nói đoán mò
                  Bói mù, nói nhảm kaka
                  VT

Comment

• có bác nào biết sửa giúp e với
                    Nguyên văn bởi vanthangv Xem bài viết
                    Các bác cho em hỏi, em có con bếp điện từ của Osaka đang dùng bình thường, dùng xong cất đi đến lúc mang ra sử dụng cắm điện vào thì quạt gió vẫn chạy ầm ầm nhưng bếp báo lỗi E1 em thử đặt nồi lên và nhấn nút Power thì bếp hiện lên số 2000 (chắc là hiển thị nhệt độ đang đặt ở 2000 độc C) xong rồi nhẩy báo lỗi E1 luôn em sờ ở dưới đáy nồi thì thấy nồi nóng lên một chút.Em có rút điện ra làm đi làm lại mấy lần nhưng nó vẫn thế, tháo bếp ra xem quan sát bằng mắt thường thì không thấy có vấn đề gì cầu chì vẫn còn , kg thấy tụ bị phồng. Trong diễn đàn có bác nào bị như thế và khắc phục được rồi thì hướng dẫn mình với

Comment

• Nguyên văn bởi vanthangv Xem bài viết
                      có bác nào biết sửa giúp e với
                      bạn kiểm tra mấy con trở to lấy điện hồi từ mâm từ về bạn chụp ảnh bo nên

Comment

có bác nào biết sửa giúp e với
                        theo mình bạn nên đưa cho thợ sửa chữa người ta làm cho .vì thường các bạn tò mò vừa sửa chỉ làm hỏng thêm thôi . và bệnh nhẹ làm nặng ra .

Comment

Các bác cho em hỏi, em có con bếp điện từ của Osaka đang dùng bình thường, dùng xong cất đi đến lúc mang ra sử dụng cắm điện vào thì quạt gió vẫn chạy ầm ầm nhưng bếp báo lỗi E1 em thử đặt nồi lên và nhấn nút Power thì bếp hiện lên số 2000 (chắc là hiển thị nhệt độ đang đặt ở 2000 độc C) xong rồi nhẩy báo lỗi E1 luôn em sờ ở dưới đáy nồi thì thấy nồi nóng lên một chút.Em có rút điện ra làm đi làm lại mấy lần nhưng nó vẫn thế, tháo bếp ra xem quan sát bằng mắt thường thì không thấy có vấn đề gì cầu chì vẫn còn , kg thấy tụ bị phồng. Trong diễn đàn có bác nào bị như thế và khắc phục được rồi thì hướng dẫn mình với
                          Nguyên văn bởi Mr thuy Xem bài viết
                          bạn kiểm tra mấy con trở to lấy điện hồi từ mâm từ về bạn chụp ảnh bo nên
                          Thanks bạn để mình kiểm tra thử xem sao

Comment

• Các bạn giúp mình cách đưa hình ảnh lên diễn đàn với!!!!!

Comment

• chào bác việt tiến cùng tất cả các bậc trên diễn đàn lời chào chúc mừng năm mới.em mới xâm nhập nghề này nên có gì vướng mắc các bác giúp em với nhé.xin cảm ơn các bác trước.

Comment

• các bác cho em bếp từ dây nhôm với dây đồng phân biệt như nào ạ,hay phải tháo ra xem lõi dây?

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X