Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chưa có đọc nhưng chủ đề thấy rất hay, để khi nào có đk mua bếp từ rồi vào đọc

Comment

• bac viet tien oi cho em hoi ti.cai bep tu cua e khi dat xoong len cao khoang 1cm so voi mat no moi chay con dat xoong len mat binh thuong no khong chay ma chi co tieng zac zac benh nay xu ly the nao ?

Comment

• Em sửa cái Supor SDHJ07VN-200 bị thợ trước đã sửa không được, sau khi thay sò và cắm điện đo đạc thì hiện tượng như sau:
        - Không đèn, còi.
        - Đường 5v cấp cho MCU đo được 3,2v, IN của 78L05 là 5,5V
        - Đường 18v cấp cho lái đo được 24V
        - MCU hơi ấm như đang hoạt động chứ ko nóng lắm. Chip DCL6907 tem dán trên là 98E7.
        - Ký hiệu bo là C20-SDHJ06VN-S-DL02-A1
        Em đang nghi MCU chết.
        bác nào có MCU bán cho em hoặc chỉ em cách sửa.
        Xin cảm ơn!
        Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên,

Comment

• Nguyên văn bởi hungminh1990 Xem bài viết
          bac viet tien oi cho em hoi ti.cai bep tu cua e khi dat xoong len cao khoang 1cm so voi mat no moi chay con dat xoong len mat binh thuong no khong chay ma chi co tieng zac zac benh nay xu ly the nao ?
          thay tụ 5uF không được thì phải đo đếm mới biết chứ khó đoán mò lắm nhiều khi nguyên nhân rất sơ đẳng mà không có dữ liệu lại đoán mò tận đâu đâu
          http://baohanhbeptu.vn
          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
          ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi thwcs Xem bài viết
            Em sửa cái Supor SDHJ07VN-200 bị thợ trước đã sửa không được, sau khi thay sò và cắm điện đo đạc thì hiện tượng như sau:
            - Không đèn, còi.
            - Đường 5v cấp cho MCU đo được 3,2v, IN của 78L05 là 5,5V
            - Đường 18v cấp cho lái đo được 24V
            - MCU hơi ấm như đang hoạt động chứ ko nóng lắm. Chip DCL6907 tem dán trên là 98E7.
            - Ký hiệu bo là C20-SDHJ06VN-S-DL02-A1
            Em đang nghi MCU chết.
            bác nào có MCU bán cho em hoặc chỉ em cách sửa.
            Xin cảm ơn!
            MCU chết chắc rồi
            http://baohanhbeptu.vn
            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
            ĐT: 0967 403 123

Comment

• em da thay tu 5uf va tu 0,33 uf.thay ca lm339, tro bao xung hv va xung dc rui van k duoc.thui danh chap nhan dat mam thap xuong mot ti vay

Comment

• Xin chào bác Việt Tiến và xin ý kiến bác ạ, chà là con Philip HD4921 nó báo lỗi E9, em kiểm tra 5v,18v ok, IGBT, cầu diode OK, tụ 5uf, 0.3uf tốt, con này nó không dùng lm339 mà dùng 1 con gì chữ bé tý soi không được hình như là 5009 hay 8009 hay s009 gì đấy mà hỏi Google củng không biết, Bác có nhiều kinh nghiệm hay xin chỉ giúp .(IC nguồn nó củng không phải Viper 12 mà là con N9A66 gì đấy lạ hoắc)
                Xin bác cho ý kiến ạ. Cảm ơn bác nhiều.

Comment

• chào bác viettien123 , bác cho e hỏi e có con Midea gần đây thi thoảng lúc nhận nồi lúc không, hôm nay dùng thì hoàn toàn không nhận nữa, mong bác chỉ giáo các sửa với ạ.cảm ơn bác!

Comment

• Các bác có ý kiến giúp bếp từ Bluestone của em báo lỗi E4 ngay khi bấm nút bắt đầu nấu. Bo dùng VXL JYM01020ED, đã đo kiểm tất cả khối tạo áp +5V và +18V, trở sense áp và sense dòng, cặp trasistor lái IGBT, các zener, các điện trở... Kết luận của em là có lẽ VXL 01020ED có vấn đề. Các cao thủ có cao kiến gì tư vấn giúp hoặc nếu đúng VXL có vấn đề thì các bác có con tương tự chia cho em với. Em ở HCM. Cảm ơn các bác,
                    Dien tu la cuoc song

Comment

• Nguyên văn bởi ht1611 Xem bài viết
                      chào bác viettien123 , bác cho e hỏi e có con Midea gần đây thi thoảng lúc nhận nồi lúc không, hôm nay dùng thì hoàn toàn không nhận nữa, mong bác chỉ giáo các sửa với ạ.cảm ơn bác!
                      Các bác tư vấn giúp em, em phát hiện con trở 330k bị cháy đen, thay con khác vào vẫn không được, lại bị cháy đen tiếp, xin hdẫn cách sửa ạ

Comment

• Nguyên văn bởi Kevin Titan Xem bài viết
                        Các bác có ý kiến giúp bếp từ Bluestone của em báo lỗi E4 ngay khi bấm nút bắt đầu nấu. Bo dùng VXL JYM01020ED, đã đo kiểm tất cả khối tạo áp +5V và +18V, trở sense áp và sense dòng, cặp trasistor lái IGBT, các zener, các điện trở... Kết luận của em là có lẽ VXL 01020ED có vấn đề. Các cao thủ có cao kiến gì tư vấn giúp hoặc nếu đúng VXL có vấn đề thì các bác có con tương tự chia cho em với. Em ở HCM. Cảm ơn các bác,
                        U4,E4 thường là lỗi điện áp vào thấp,nguyên nhân do hỏng R 200k lấy mẫu áp AC đầu vào,bạn rò mạch từ dây vào qua d 4007 sẽ tới mấy con R này.
                        Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Các bác tư vấn giúp em, em phát hiện con trở 330k bị cháy đen, thay con khác vào vẫn không được, lại bị cháy đen tiếp, xin hdẫn cách sửa ạ
                          nó cháy đen đc cơ á? bạn xem main bị ẩm chạm phía sau ko,hoạc R bạn thay bé quá nên nó chết lại

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                            nó cháy đen đc cơ á? bạn xem main bị ẩm chạm phía sau ko,hoạc R bạn thay bé quá nên nó chết lại
                            Cháy như trong ảnh bác ơi, theo bác thì nó là con bao nhiêu Omh ạ, em thay con 470omh vào nó cháy đen thế này luôn ạ

Comment

• Xin các bác cao thủ cho ý kiến
                              Con Philip HD4921 nó báo lỗi E9,
                              Em kiểm tra 5v,18v 400v, IGBT, cầu diode ,cặp driver, zener 18v, tụ 5uf, 0.3uf tốt,các trở lấy mẫu đúng trị số con này nó không dùng lm339 . MCU dùng con gì chữ bé tý soi không được .Các bác có nhiều kinh nghiệm hay đã gặp trường hợp này xin giúp đỡ.
                              Xin chân thành cảm ơn.

Comment

Cháy như trong ảnh bác ơi, theo bác thì nó là con bao nhiêu Omh ạ, em thay con 470omh vào nó cháy đen thế này luôn ạ
                                con R đó có trị số từ 100-120 ôm,nó cấp 18v cho 2 Q lái,bạn thay con 100 ôm xem nào

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X