Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [QUOTE=thanh002bmt;n1655892]
    Nguyên văn bởi ngoicbe Xem bài viết
    không ai giúp mình hết, giận quá bỏ nghề sửa bếp từ luôn.[/QUOT
    bạn kiểm tra tụ kiểm tra con zener ngay chân igbt đo xem có trạm mass ko thay nó đi kiểm tra lm399 và thay 2 con driver s8550 và s8050
    lần sau khi lắp igbt vào bạn kiếm cái bóng đèn sợi đốt 75w đấu qua cầu chì nếu chập thì không chết igbt bạn không đo mà cứ thay igbt vào thì đóng tiền dài
    cảm ơn bác, đóng hai lần thì nổ đủ hai lần, nó làm mình ám ảnh luôn. cảm ơn bác nhé, để mình kt kĩ lại.
    Cái Bè Tiền Giang
    Email:

Comment

• [QUOTE=ngoicbe;n1656842]
      Nguyên văn bởi thanh002bmt Xem bài viết
      cảm ơn bác, đóng hai lần thì nổ đủ hai lần, nó làm mình ám ảnh luôn. cảm ơn bác nhé, để mình kt kĩ lại.
      bạn gắn bóng đèn vào ko sợ chệt fe đâu khi nào hết chạn thì mới gắn cầu chì

Comment

• [QUOTE=ngoicbe;n1656842]
        Nguyên văn bởi thanh002bmt Xem bài viết
        BẠN kiếm bống đèn sợi đốt 60w cũng được hai cực bóng đèn đấu vào hai chân của cầu chì trên board (lấy bóng đèn thay cho cầu chì), cắm điện bóng đèn mờ là được. nếu bóng đèn sáng phải kt lai nhé cho đỡ hao tiền!

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

bạn kiểm tra R xung AC , R lấy mẫu áp DC
          cảm biến nhiệt ở đít nồi , bạn làm như vậy rồi tính tiếp
          r ra xung ac, r lấy mấu áp dc là như nào bác viettien, e mới học nên k biết rõ lắm

Comment

• Các bác ơi giúp e với con bếp từ e sửa cho khách là bếp sunhouse nó chết công suất e thay chạy tốt dòng 8a trả khách mang về hôm sau quay lại bếp cứ bật nguồn là báo e3 ngay bàn phím ko tác dụng đã kiểm tra nguồn 5v và 18 v tốt bàn phím đã thay thử . Cảm biến ở igbt và đáy nồi đo đc khoảng 110k bây giờ phải làm gì các bác cho ý kiến với ạ cám ơn các bác

Comment

• Nguyên văn bởi Maiquetvpro

Chảng bác nào để ý tới e cả huhu
              Giờ các đại ka đi ẩn trên núi rồi, em cũng hỏi mà hóng dài hết cổ đây. của bác "bật nguồn" là thế nào nhỉ ......
              Đời bể khổ :

Comment

• Em có cái bếp sunhouse mới mua được 1 thời gian mà bây h bị yếu đun hoài không sôi nước. Mâm từ thì bị nóng chảy cả phần nhựa đáy bếp ạ. Em có đi bảo hành nhưng về được mấy hôm lại bị. cho em hỏi thường như vậy là nó bị sao ạ.

Comment

• Bếp từ Electrolux loại 3 bếp (E6223HFK), đang dùng bình thường giờ cả 3 bếp đều không nhận nồi. Bật nguồn vẫn lên, 1 bếp báo nồi không phù hợp, 2 bếp còn lại im như thóc, không đèn còi gì cả. Bác chủ khám qua xem bệnh gì, sửa có lâu không để tôi mạng qua bác. Thanks.

Comment

• em có caí bếp từ hiệu MEDIA MI-SV21DN cứ chạy một lúc lại ngắt ở chế độ nấu lẩu,để chế độ TEMP thì chạy vô tư . em đã thay thử tụ 0.3 mf ,tu 5mf và cảm biến nhiệt nhưng bệnh tình ko thay đổi mong các cao nhân chỉ giáo,cảm ơn bạn đọc tin( à em kiểm tra phím điện năng đèn hiển thị chỉ báo U 167 volt ) cái này em nghĩ có vấn đề nhưng em ko có kinh nghiệm xin các cao nhân chỉ bảo!
                    em còn cái bếp NONAN báo lỗi E1 thì cần kiểm tra cái gi nhỉ ??? mong các bác
                    chỉ baì cho em với!!? mong các chỉ baì cho em với!!
                    ? mong các chỉ baì cho em với!!? mong các chỉ baì cho em với!!? mong các bác chỉ baì cho em với!!
                    1 Photo

Comment

• Chào bạn Việt Tiến.
                      Tôi có bếp từ hiệu Fujiyama đời DKE 200-823A bị cháy Viper12A. Tôi thay mới bếp chạy tốt tất cả các chức năng, nhưng khi giảm công suất xuống thấp nhất thì mới phát bệnh là khi sò ngưng dẫn thì bếp tắt luôn, đen đóm hiển thị tắt hết, sau đó bếp lai khởi động lại khi sò trong chu kỳ dẫn, và cứ lặp đi lặp lại như vậy. khi tăng công suất lên thì hiện tượng đó lại hết, bếp lại hoạt động bình thường. Tôi đã thay sò, diode cầu, tụ nhưng hiện tượng trên vẫn không hết.
                      Mong bạn Tiến tư vấn giúp.
                      Có bác nào đã gặp vấn đề tương tự xin chỉ giáo.
                      Tôi cảm ơn nhiều.

Comment

• À tôi đã thay cả LM, cặp Driver, trở 200k rồi mà bệnh vẫn không hết

Comment

• Nguyên văn bởi Maiquetvpro Xem bài viết
                          Các bác ơi giúp e với con bếp từ e sửa cho khách là bếp sunhouse nó chết công suất e thay chạy tốt dòng 8a trả khách mang về hôm sau quay lại bếp cứ bật nguồn là báo e3 ngay bàn phím ko tác dụng đã kiểm tra nguồn 5v và 18 v tốt bàn phím đã thay thử . Cảm biến ở igbt và đáy nồi đo đc khoảng 110k bây giờ phải làm gì các bác cho ý kiến với ạ cám ơn các bác
                          bạn kiểm tra cảm biến nhiệt trên mâm đo kiểm tra phải được 70k cao hơn là bị chạm thay cảm biến khác

Comment

• Bác viettien cho em hỏi em có con Blacker Bic 260 bị cái lỗi gì mà hôm trước đang xài bình thường hôm sau lấy ra ăn lẫu cứ nhảy tạch tạch liên tục là sao vậy bác. Bác có thể cho em thao khảo một số nguyên nhân không? E cũng có đọc trên một số diễn đàn và đã tháo mấy con tụ ra kiểm tra mà nó bình thường. Em là gà công nghiệp mong bác chỉ giáo giúp em. Ah có một cái vô lý nữa là nếu kéo nồi ra góc xa mâm từ hoặc nâng lên khoang 3cm thì nước lại sôi rục rịch. E đã thử chỉnh cái biến trở nhưng vẫn không được. Bác giúp em với nhé

Comment

• em chào bác Viettien em nhận cái bếp sunhouse SH-6150 bị bệnh là. bật nguồn có chạy nhưng lúc nấu đc lúc ko mà máy thì vẫn chạy, quạt vẫn quay. mong bác và mọi người giúp đỡ. em xin cảm ơn.

Comment

• mình có con ic của bếp từ 20 chân 30959.1B342 bị hỏng mà ko biết mua đâu đc các bạn nhỉ?

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X