Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
    Tìm bảng mã lỗi hoa cả mắt mà không thấy lỗi nào giống bếp của bạn, Có khả năng báo lỗi EE: eeprom error...
    Bác Cảnh làm ơm cho em xin bảng mã lỗi vào email nhé , cảm ơn nhiều !
    email:

Comment

Tìm bảng mã lỗi hoa cả mắt mà không thấy lỗi nào giống bếp của bạn, Có khả năng báo lỗi EE: eeprom error...
      Cảm ơn bác ! lỗi EE là lúc đầu thôi em thay IGBT và cầu chì thì hết lỗi này rồi,nhưng khi chạy có xung rồi ngắt luôn bác ạ.Bác có thể cho em xin bảng mã lỗi của bếp từ được không? em ở Ninh Bình mail của em là :huyhieubangnb@yahoo.com.vn.
      Telephone number : 098H882372
      YM:

Comment

• theo kinh nghiệm của mình bạn đấu thêm 1 tụ 0.3mf 1200v song song với con tụ có sẵn trong vỉ.

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
          vâng chào bác :

đa số chết sò là nổ cầu chì
          hỏng tụ 4uf thì thường là điều khiển bình thường không xôi hoặc không nóng nồi " đa phần hỏng tụ này là nó lòi ruột hoặc nứt nẻ ra nhìn thấy ngay "
          chết 339 có rất nhiều biểu hiện trong đó có PWM đến IGBT

VT
          vÂNG XIN CẢM ƠN bÁC! CHIẾC BẾP ĐANG HỎNG LÀ CỦA HÃNG SAIKO KHI MỚI BẬT LÊN KHOẢNG 2 GIÂY ĐẦU NÓ VẪN DUN NÓNG ĐƯỢC NƯỚC NHƯNG RỒI NHÁY ĐÈN 200 KHÔNG CÓ DAO ĐỘNG...CẮT XUNG,, THEO BÁC NÓ HỎNG CÁI GÌ NHỈ( ĐÃ THAY SO, TỤ 4MF, TỤ 2MF, IC 339...) KHÔNG HẾT BỆNH.KHI CẮT XUNG BIẾN ÁP XUNG VẪN RA ĐIỆN 12V VÀ 5V CẤP CHO BO.

Comment

• Chào các anh em. Em có 1 cái bếp từ hiệu Prime. Lúc mới nhận bếp, tháo ra kiểm tra thấy nổ con IGBT và con Diode zener ghim áp 18V nối với chân G của IGBT bị đứt. Thay cả 2 con, nấu thử thì thấy bếp hoạt động bình thường, điều khiển tất cả các chức năng tốt. Nhưng khi khách đem về sử dụng thì bếp lại bị lỗi. Tình trạng lỗi của bếp như sau: cắm điện, bật power lên thì đèn báo lỗi E2 chớp liên tục, không điều khiển được các chức năng. Các anh em có ý kiến gì thì giúp mình với. Mong sớm nhận được trả lời của anh em, thanks.

Comment

• Các bác giúp e sửa cái bếp điện với : -
              - Model : FUSHIBAO IH-P220A
              - Hiện tượng: bật bếp vào điện bình thường, ấn nút đun nấu thì nó hiện P- và kêu bíp bíp liên tục
              Thanks!

Comment

Bác cho e xin bảng báo lổi với ạ. rất cám ơn bác. vanhienmytho@yahoo.com
                Muốn thành công phải trải qua thất bại
                Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Nguyên văn bởi 058515471 Xem bài viết
                  Các bác giúp e sửa cái bếp điện với : -
                  - Model : FUSHIBAO IH-P220A
                  - Hiện tượng: bật bếp vào điện bình thường, ấn nút đun nấu thì nó hiện P- và kêu bíp bíp liên tục
                  Thanks!
                  bạn kiểm tra tụ 5mf điện trở lấy mẫu.

Comment

• Bác Tiến cho hỏi là con DZ gim ở chân G của con IGBT là zener mấy vol ạ. cám ơn bác

Comment

• Nguyên văn bởi campu Xem bài viết
                      Bác Tiến cho hỏi là con DZ gim ở chân G của con IGBT là zener mấy vol ạ. cám ơn bác
                      Con đó là con DZ 18V.
                      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                      Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Các bác cho em hỏi
                        Em có cái bếp Midea bị hiện tượng sau. Cắm điện, bật nguồn đèn màn hình sáng, tất cả các phím bấm đều hoạt động tốt. Nhưng khi đặt nồi lên thì bếp cứ kêu bip bip đều đều. Không có hiện tượng nóng nồi. Nồi này em dùng bếp khác ok các bác nhé.
                        Em đã thay IGBT, tụ 2mf, 0.27mf và 4mf nhưng vẫn bị lỗi trên. Em cũng đã thay thử mâm đồng khác cũng vẫn bị hiện tượng như vậy.
                        Các bác chẩn đoán bệnh cái bếp này giúp em với
                        Thanks

Comment

• Nguyên văn bởi meodenmatlua Xem bài viết
                          Các bác cho em hỏi
                          Em có cái bếp Midea bị hiện tượng sau. Cắm điện, bật nguồn đèn màn hình sáng, tất cả các phím bấm đều hoạt động tốt. Nhưng khi đặt nồi lên thì bếp cứ kêu bip bip đều đều. Không có hiện tượng nóng nồi. Nồi này em dùng bếp khác ok các bác nhé.
                          Em đã thay IGBT, tụ 2mf, 0.27mf và 4mf nhưng vẫn bị lỗi trên. Em cũng đã thay thử mâm đồng khác cũng vẫn bị hiện tượng như vậy.
                          Thanks
                          Bạn kiểm tra thử 2 con cảm biến nhiệt xem sao?
                          Trần Quang Định
                          0932299590

Comment

Các bác cho em hỏi

Thanks
                            Thay lm339 xem sao.....

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                              Bạn kiểm tra thử 2 con cảm biến nhiệt xem sao?
                              Em thử thay rồi nhưng không ăn thua bác ạ.

Comment

Em thử thay rồi nhưng không ăn thua bác ạ.
                                Bác kt thêm mấy con r xung (lớn om) nhe
                                Muốn thành công phải trải qua thất bại
                                Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X