Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đây là bo t com mong các a chỉ hộ cach khắc phục cảm ơn nhiều

Comment

• em đang có con sony ar21m50 nó bị chết nguồn hiện tại nó có con trở ở vị trí R624 bị cháy đen lên không có trị số.mọi người ai biết thì giúp em.em xin chân thành cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi anhdayhhbg Xem bài viết
        em đang có con sony ar21m50 nó bị chết nguồn hiện tại nó có con trở ở vị trí R624 bị cháy đen lên không có trị số.mọi người ai biết thì giúp em.em xin chân thành cám ơn
        2k2 ban nhe////////////////////////////////////////
        Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
          2k2 ban nhe////////////////////////////////////////
          vâng cám ơn bạn rất nhiều chúc bạn sức khỏe

Comment

• các bác cho em được hỏi tí , số là em mới nhận em sony kv 212M50 chạy tổng 12067 bị nở ngang .kiểm tra thấy chết 2 con diode D817 và d804 thay mới vào nhưng hình vẫn nở ngang mong các bác chỉ giúp em cám ơn nhiều lắm ,

Comment

• e đag làm con sony cổ 1485 cho người quen máy ko nhận đktx thôi mà thay hết mắt nhận , vxl, cô lập hệ thống phím, thay nhớ , nguồn 5v tốt ,,,mà đều ko được , bảo ổng đổi cái khác lại ko chịu,,, ai biết cách khắc phục chỉ e với
              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                e đag làm con sony cổ 1485 cho người quen máy ko nhận đktx thôi mà thay hết mắt nhận , vxl, cô lập hệ thống phím, thay nhớ , nguồn 5v tốt ,,,mà đều ko được , bảo ổng đổi cái khác lại ko chịu,,, ai biết cách khắc phục chỉ e với
                đã kiểm tra remot chưa.

Comment

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
                  đã kiểm tra remot chưa.

hiiiiiiiiiii, nhà bán đktx các loại tv mà bác , khiển sony thì dễ mà a , dày mỏng khiển ok hết lên cũng sẵn
                  ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

hiiiiiiiiiii, nhà bán đktx các loại tv mà bác , khiển sony thì dễ mà a , dày mỏng khiển ok hết lên cũng sẵn
                    kiểm tra pan nầy củng dể mà bác, chỉ kiểm tra nguồn và đường đi của tín hiệu từ mắt nhận đến chân IR của ic vxl.
                    mắt nhận thì phải thay đúng loại, khi bấm 1 phím trên remot thì chân tín hiệu của mắt nhận điện áp bị nháy giảm.

Comment

kiểm tra pan nầy củng dể mà bác, chỉ kiểm tra nguồn và đường đi của tín hiệu từ mắt nhận đến chân IR của ic vxl.
                      mắt nhận thì phải thay đúng loại, khi bấm 1 phím trên remot thì chân tín hiệu của mắt nhận điện áp bị nháy giảm.
                      vâng , mọi cái tốt , mạch ổn khi khiển chân ir ko nháy kim bác ạ, nguồn 5v, chân ir= 4v
                      mắt nhận mình thay loại khác cũng ok nhưng phải hàn đúng chân 5v, i, mass
                      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

vâng , mọi cái tốt , mạch ổn khi khiển chân ir ko nháy kim bác ạ, nguồn 5v, chân ir= 4v
                        mắt nhận mình thay loại khác cũng ok nhưng phải hàn đúng chân 5v, i, mass
                        bác chưa đọc kĩ bài viết của tôi, mắt nhận sony đời này phải thay đúng loại xung ra là âm, loại mắt nhận tq bây giờ xung ra là dương không thay thế được.
                        cách thử mắt nhận = tháo mắt nhận ra ngoài, cấp nguồn 5v cho mắt hoặc để trên vỉ hút tróng chì chân out đến ir, điện áp chân này # 4v, khi bấm 1 nút trên remot áp này giảm còn # 3v [tạo xung âm] là mắt tốt.
                        khi cách li mắt nhận ra thì chân ir của ic là ov. mọi sự bất thường ở đây chỉ có hư mắt nhận hoặc yếu,
                        ->đút chạm linh kiện trở tụ, -> hư chân ir- ic vxl.

Comment

bác chưa đọc kĩ bài viết của tôi, mắt nhận sony đời này phải thay đúng loại xung ra là âm, loại mắt nhận tq bây giờ xung ra là dương không thay thế được.
                          cách thử mắt nhận = tháo mắt nhận ra ngoài, cấp nguồn 5v cho mắt hoặc để trên vỉ hút tróng chì chân out đến ir, điện áp chân này # 4v, khi bấm 1 nút trên remot áp này giảm còn # 3v [tạo xung âm] là mắt tốt.
                          khi cách li mắt nhận ra thì chân ir của ic là ov. mọi sự bất thường ở đây chỉ có hư mắt nhận hoặc yếu,
                          ->đút chạm linh kiện trở tụ, -> hư chân ir- ic vxl.

may quá a ạ, có a hướng dẫn lên e lấy ,mắt nhận của sony phẳng e hàn vào được rồi a ạ, vì sau khi thay vxl thì e lấy mắt nhận của máy khác hàn vào ko được
                          máy của e vừa chết vxl vừa thay mắt nhận ,chẳng biết lấy bao nhiêu tiền
                          e cảm ơn a nhé
                          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• em có con sony KLV-52z550a nó bị như vậy là do tcom hay do đèn hình

Comment

• Nguyên văn bởi anhdayhhbg Xem bài viết
                              em có con sony KLV-52z550a nó bị như vậy là do tcom hay do đèn hình
                              Chớp hình board ticon lên, ae họ giúp cho bạn

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• mình có cái tv crt sony kv- hr36m61 cứ bật lên đèn xanh hiện 2 s rồi tắt chuyển sang đèn đỏ chế độ chờ bạn nào đã va phải pal này gúp mình với ... thank

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X