Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• CHÀO CÁC AC AI CÓ LƯỢC DỒ TIVI SAM SUNG CS--21M17ML /TỔNG TDA 9381 .CHO EM XIN , EM ĐANG RẤT CẦN SỰ GIÚP ĐỞ CỦA CÁC AC

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
      CHÀO CÁC AC AI CÓ LƯỢC DỒ TIVI SAM SUNG CS--21M17ML /TỔNG TDA 9381 .CHO EM XIN , EM ĐANG RẤT CẦN SỰ GIÚP ĐỞ CỦA CÁC AC
      HIỆN BÂY GỜI EM KT CÁC ÁP BT CÓ CHÉP FW TƯƠNG ĐƯƠNG MÀ KHÔNG CHẠY.VÂY CÁC AC CÓ CAO KIẾN XIN CHỈ BẢO .EMC ÁM ƠN

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
        HIỆN BÂY GỜI EM KT CÁC ÁP BT CÓ CHÉP FW TƯƠNG ĐƯƠNG MÀ KHÔNG CHẠY.VÂY CÁC AC CÓ CAO KIẾN XIN CHỈ BẢO .EMC ÁM ƠN
        lấy cái vỉ tét qua đèn khác đi

Comment

• Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
          đúng là kg nên thay mới sẽ làm mất thẩm mỹ của máy và cũng kg hoàn thiện bằng mạch''zin'' của máy.nhưng có nhiều trường hợp phải làm vậy thôi bạn ạ,nểu bạn có làm thực tế....đắng cay lắm bạn ơi,những ai đã làm qua nguồn tv samsung chắc cũng biểt kg dễ đâu....kg phải pan nào mình cũng sửa được.chúc thành công.
          cám ơn anh đả góp ý để em thử

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
            lấy cái vỉ tét qua đèn khác đi
            cám ơn anh để em thử ah

Comment

• mong các a giúp e con này với
              tv sam sung CS-21K40ML , chạy tổng TDA 12136PS , mở lên có phông xanh có hiển thị , cắm ăng ten vào ko có ảnh ko có tiếng , màn đen xì , hiển thị bình thường , điều khiển bình thường , máy bị cả chế do AV/TV
              e kt kỹ phần ABL chưa phát hiện được gì ạ , a nào làm pan này rồi hướng dẫn e với , e xin cảm ơn
              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Diode 125v bạn nói có phải là diode bảo vệ quá điện áp không, nếu là diode bảo vệ thì thường chết vào lúc mới bật máy. Bạn thay hết những tụ hóa nhỏ bên thứ cấp nguồn. Nếu còn bị bạn thay con 40000 độ sẵn

Comment

• Model CS-29Z45M1 bị lỗi lỏng mạch ko lên nguồn.
                  Em chấm lại mạch lên thì thấy bệnh như hình (cả khung hình tụt xuống nửa dưới. Do ở thống nhất Đồng nai - cách tiệm e tới 100km nên ko thể mang về. E chỉ có mỏ hàn vói đồng hồ luôn bỏ sẵn trong cốp xe. Bác nào giúp e chẩn bệnh sơ sơ giùm e để e xắp xếp ạ. Xin cám ơn ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi 0909272412 Xem bài viết
                    Model CS-29Z45M1 bị lỗi lỏng mạch ko lên nguồn.
                    Em chấm lại mạch lên thì thấy bệnh như hình (cả khung hình tụt xuống nửa dưới. Do ở thống nhất Đồng nai - cách tiệm e tới 100km nên ko thể mang về. E chỉ có mỏ hàn vói đồng hồ luôn bỏ sẵn trong cốp xe. Bác nào giúp e chẩn bệnh sơ sơ giùm e để e xắp xếp ạ. Xin cám ơn ạ.
                    semmmmmmmmmmm sssssssssssssssssssssssss
                    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi 0909272412 Xem bài viết
                      Model CS-29Z45M1 bị lỗi lỏng mạch ko lên nguồn.
                      nhân tiện nhờ bác đo xem thử B+ có phải bằng 140v ko giúp m với, chả là đang có một con giống này chết vert làm xong rồi nhưng chưa dám giao. trên vỉ ghi 130 nhưng m đo thì là 140
                      Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                      SĐT: 0542234068

Comment

• Nguyên văn bởi vanphan85 Xem bài viết
                        nhân tiện nhờ bác đo xem thử B+ có phải bằng 140v ko giúp m với, chả là đang có một con giống này chết vert làm xong rồi nhưng chưa dám giao. trên vỉ ghi 130 nhưng m đo thì là 140
                        nguồn samsung chỉ 120 đến 125v thôi bác ôi. sem lại ccon điện trở từ B+ tới con l431. thay tụ lọc nguồn 12v

Comment

• chào AEDĐmình đang cần sơ đồ tivi samsung CS21B860AD .TỔNG 12110.ai có cho mình xin .cám ơn trước nhé!!

Comment

• Ae giup em cai sam sung 21m17ml chet cong anh sang ,da kt va thay 2499 vao vua len snh sang chet ngay ,thay cong nguon 5802 chay duoc nhung nong qua,da kt thay thu cso damper .dien tro nguon 16v cap drive

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenchitam Xem bài viết
                              Ae giup em cai sam sung 21m17ml chet cong anh sang ,da kt va thay 2499 vao vua len snh sang chet ngay ,thay cong nguon 5802 chay duoc nhung nong qua,da kt thay thu cso damper .dien tro nguon 16v cap drive
                              chết sò vậy thì thay cục FBT đi thôi ,

Comment

• Thay cuc roi lun bac ui

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X