Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
    Cảm ơn bác Quocthaibmt. Hiện đại quả là hại...tiền. lần trước cái lcd Sony 36" 7tr sau 2 năm hư panel bán ve chai được 100k, giờ Samsung 40" hơn 8tr cũng chỉ được hơn 2 năm lại thành đồng nát. Ngày xưa Crt cả chục năm vẫn sắc nét. Chắc giờ hết dám xài led lcd nữa rồi.

sửa được TV chưa bác ơi?

Comment

• Nguyên văn bởi tainguyen78 Xem bài viết

sửa được TV chưa bác ơi?
      nó hư panel, đành bán ve chai được 500K chứ sửa gần bằng cái mới. Mình đã chuyển hãng, mua cái lcd led Toshiba 40" rồi!!!!!!

Comment

• Em bị sét đánh cái board nguồn tivi samsung (khi mở ra thì thấy con tụ này nó bể). Các bác chỉ giúp em chỗ nào mua đc con này em google ko ra. (số trên tụ: EL 1018 - 614v).
        Cảm ơn các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi djkiencon Xem bài viết
          Mình bị y chang mong có anh em nào biết qua pan này chỉ giáo thank rất rất nhiều.
          pan này bi phần nguồn ở phần lấy mẫu oc con 431 có r ăn lên điện áp 135v sai tri. số thay lại ok

Comment

• Nguyên văn bởi quantamvn Xem bài viết
            Em bị sét đánh cái board nguồn tivi samsung (khi mở ra thì thấy con tụ này nó bể). Các bác chỉ giúp em chỗ nào mua đc con này em google ko ra. (số trên tụ: EL 1018 - 614v).
            Cảm ơn các bác.

lấy con opto 817 thay vào cũng được

Comment

• Nhờ các bác giúp tivi Samsung mã La32e420, mới bật xem bình thường, một lúc sau bị mất màu là lỗi ở đâu và thay bo nào ạ.
              Xin cảm ơn các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi vanlang Xem bài viết

lấy con opto 817 thay vào cũng được
                Opto có 2 đầu thì để đầu nào vào bên nào v ạ?
                Em cảm ơn.

Comment

• A e nào có rom samsung UA-40K5500AK cho mình xin với , cảm ơn rất nhiều!

Comment

• Anh em nào có sơ đồ mạch nguồn và board chính của Samsung LA32D400E1không? cho mình xin với. Với tiện thể mình hỏi 1 chút: TV mình có hiện tượng: cắm nguồn bật thì lúc lên hình lúc không. Rút điện, cắm lại bật tất vài lần là không lên luôn. Led nguồn nhấp nhày chậm 5 cái (1 giây/cái) rồi tắt. Khi nhấn các phím điều khiển trên mặt trước thì led sáng. Mình rút jack từ bo nguồn sang bo khiển thì đền nền sáng, cắm lại thì đèn nền tắt. Pan này có phải bị lỗi bo khiển không? Kính nhờ các anh em chỉ giáo giúp với ạ!

Comment

• Dạ Sơ đồ mạch thì phải thợ chuyên sâu sửa main chip tivi mới có ạ và cũng ko đầy đủ cho tất cả các mô đem đâu ạ. Các chú cao thủ như vậy đi ở ẩn hết rùi đến tết mới xuất hiện ạ...

Comment

• Nhờ ai tư vấn giúp. Vì ít đụng chạm đến TV Led nên thiếu kinh nghiệm.
                        TV samsung au40es5600r bị mất nguồn. Qua kiểm tra nguồn bị nhịp tất cả các nguồn. Sau khi sữa bo nguồn có đủ 13v5v và nguồn cao áp. Khi cắm nguồn dàn led sáng bình thường . Nhưng cắm bo xử lý vào thì không có lệnh mở nguồn, trên bo Led báo nguồn ko có nguồn.
                        vậy có phải hư luôn bo xử lý .mong ae giúp đỡ!

Comment

• các anh chị nào có sơ đồ của máy samsung slimfit 29 không cho em xin với ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X