Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi anh_tuan Xem bài viết
    em cũng đang găp con jvc 29m315 bị giồng vậy ...bật nguồn lên cái tắt ngay ..
    chân h,out 5v sao cao quá vậy.có vấn đề ở đây,kiểm tra mạch bảo vệ.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
      chân h,out 5v sao cao quá vậy.có vấn đề ở đây,kiểm tra mạch bảo vệ.
      báo cáo các bác em làm xong mấy hum nay mà chưa có dịp trả lời ae..bị đứt r nguồn âm ic mành,chết diot ..em thay máy chạy ngon lành

Comment

• anh em trên diến dản ai có rom AV-F21MH3 cho mình sin vói minh dang rất cần sin cám ỏn anh em chước nha

Comment

• xin các bác chi giáo với. E cũng co 1 con jvc mode c1490M bật nguôn lên thì nge co tiếng rít rùi tắt dần, máy k chạy mà lại về chế độ stand. Các bác cho ý kiến xem hỏng gì và cách khắc phục với, e là dân mới vào nghề nên còn kém lắm.

Comment

• k bác nào giúp e với

Comment

• Nguyên văn bởi vutu Xem bài viết
              k bác nào giúp e với
              bác hút mấy con diot noi voi ic nhớ ra

Comment

• hút thế để làm gì hả bác hỏi gà quá.

Comment

• chán quá k bác nào giúp e cả

Comment

• Các bạn giúp mình với.Mình mới nhận con JVC AV-21W315BK IC tổng TDA 12010H/ND00.Hiện tượng máy mở lên bị nhòe.Mình đã thay đuôi đèn mới nhưng vẫn không rõ được điện áp G3 vẫn có,chỉnh hết cỡ vẫn thế nay mới gặp phải hiện tượng này mong các bạn chỉ gúp mình cảm ơn nhiều.

Comment

• a e có ai có fw JVC AV-25V315_xử lý TDA12010, cho e xin với.

Comment

• Nguyên văn bởi vu van tuan Xem bài viết
                        Các bạn giúp mình với.Mình mới nhận con JVC AV-21W315BK IC tổng TDA 12010H/ND00.Hiện tượng máy mở lên bị nhòe.Mình đã thay đuôi đèn mới nhưng vẫn không rõ được điện áp G3 vẫn có,chỉnh hết cỡ vẫn thế nay mới gặp phải hiện tượng này mong các bạn chỉ gúp mình cảm ơn nhiều.
                        bạn đã thay thử cao áp chưa, và test cả đèn hình nữa. chúc bạn thành công

Comment

• Nguyên văn bởi vutu Xem bài viết
                          xin các bác chi giáo với. E cũng co 1 con jvc mode c1490M bật nguôn lên thì nge co tiếng rít rùi tắt dần, máy k chạy mà lại về chế độ stand. Các bác cho ý kiến xem hỏng gì và cách khắc phục với, e là dân mới vào nghề nên còn kém lắm.
                          bạn kiểm tra lại bo xử lý, thay các tụ hóa trên board xử lý, thường các tụ này rất hay hư

Comment

• tivi cua minh lên rùi. giờ nó lại k bắt sóng đc. mặc dù đã thay hộp kênh và bo IF. bác nào bít chỉ rùm với

Comment

• chào các a !
                              e đang làm con JVC model AV-P21X , có tổng TB1227BN, VXL M37204MC-D45SP, nhớ 24CO8 khi khởi động máy ko có hình ảnh âm thanh , máy có chuyển từ đèn đỏ sang đèn xanh báo đã hoạt động nhưng được khoảng 15s máy vụt tắt , màn ảnh loé sáng vụt tắt về santbay , đo nhanh điện áp B + tụt xuống chờ ở 75v , đo nhanh cũng thấy tất cả những mức áp thứ cấp nguồn , B+ , những mức nguồn sau cao áp đều xuất hiện và chuẩn cả , e đã hàn lại toàn bộ TC nguồn , ic VXL , thay thử ic mành LA7840 máy vẫn vậy a nào làm qua pan này rồi xin hướng dẫn dùm
                              e xin chân thành cảm ơn
                              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Anh Em trên diển đàn ai có fw tivi JVC AV-21F7 góc cho mính xin chân thành cám ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X