Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho em tv lg nhà em bật nguồn lên thì có nhưng mở màng hình lên thì tư động tắt , mấy bác giúp em được không,thanks

Comment

• chao ae . minh co con lg 29FD1RL- T1 bi pan nhu sau : hinh anh binh thuong , am thanh mat ca tv va av . minh da thay ic tong tda 12011 PQ roi nhung khong duoc , ke ca minh cung mo sevice cung khong duoc . Mong ae trong dien dan giup mình voi nhe . minh xin cam on

Comment

• chao ae . minh co con lg 29FD1RL- T1 bi pan nhu sau : hinh anh binh thuong , am thanh mat ca tv va av . minh da thay ic tong tda 12011 PQ roi nhung khong duoc , ke ca minh cung mo sevice cung khong duoc . Mong ae trong dien dan giup mình voi nhe . minh xin cam on

Comment

• chao ae . minh co con lg 29FD1RL- T1 bi pan nhu sau : hinh anh binh thuong , am thanh mat ca tv va av . minh da thay ic tong tda 12011 PQ roi nhung khong duoc , ke ca minh cung mo sevice cung khong duoc . Mong ae trong dien dan giup mình voi nhe . minh xin cam on ( phan kd cong xuat van chay tot)

Comment

• chao ae . minh co con lg 29FD1RL- T1 bi pan nhu sau : hinh anh binh thuong , am thanh mat ca tv va av . minh da thay ic tong tda 12011 PQ roi nhung khong duoc , ke ca minh cung mo sevice cung khong duoc (rieng phan kd cong xuat af van binh thuong ). Mong ae trong dien dan giup mình voi nhe . minh xin cam on

Comment

• bạn nào có file LG 21FU6RL C24016 cho mình xin
              ĐIỆN TỬ THANH HUY DĐ 0935093630

Comment

• Nguyên văn bởi nangtinhnk Xem bài viết
                chao ae . minh co con lg 29FD1RL- T1 bi pan nhu sau : hinh anh binh thuong , am thanh mat ca tv va av . minh da thay ic tong tda 12011 PQ roi nhung khong duoc , ke ca minh cung mo sevice cung khong duoc (rieng phan kd cong xuat af van binh thuong ). Mong ae trong dien dan giup mình voi nhe . minh xin cam on
                sữa được chưa
                ĐIỆN TỬ THANH HUY DĐ 0935093630

Comment

• Nguyên văn bởi HUY093509363 Xem bài viết
                  bạn nào có file LG 21FU6RL C24016 cho mình xin
                  Mình lại không để ý ,fw này Bạn thử xem được không?,,,,
                  Attached Files
                  Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
                    Ý kiến của tôi cũng là điện trở không thể nào giảm trị số . Có ai đã từng đo thực tế để thấy nó thực sự "giảm trị số" chưa ?Hay chỉ phân tích mạch rồi kết luận giảm trị số điện trở ? Và nhu vậy chỉ là ta phân tích sai dẫn đến kết luận sai thôi .
                    Đã lâu mình không đọc chủ đề ở trang này .hôm nay mới có tme để ý tới .tranh luận về r tăng trị số thì khỏi phải bàn .nhưng r giảm trị số hoặc chập thì mình đã gặp .điển hình nhất là điện trở làm bằng bột than ép (ở các tv jvc dùng ic nguồn 54041 ) tất nhiên là các r này hiện ít đc sử dụng vì sai số linh kiện cao và cồng kềnh...
                    Điện tử Nghĩa Phượng- SN268, pTân Long,tp Thái Nguyên,. SDT: 097 833 7568 - 091 373 0268
                    cung cấp các loài đầu chảo K+ VTC / AVG KTS T2

Comment

• các a giúp e ! con LG model -CF21D16 , tổng TDA8362 , VXL LG8634-16C , khi nhận máy nổ ic mành 7833 , thay xong máy chạy tốt nhưng ko thấy lên hiển thị , các a hướng dẫn giùm e cách làm pan mất hiển thị lần đầu tiên e mới gặp pan này lên chẳng có tý kinh nghiệm nào ,mong các a chỉ bảo , xin cảm ơn các ae
                      ----------------------------------------
                      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                      MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                        các a giúp e ! con LG model -CF21D16 , tổng TDA8362 , VXL LG8634-16C , khi nhận máy nổ ic mành 7833 , thay xong máy chạy tốt nhưng ko thấy lên hiển thị , các a hướng dẫn giùm e cách làm pan mất hiển thị lần đầu tiên e mới gặp pan này lên chẳng có tý kinh nghiệm nào ,mong các a chỉ bảo , xin cảm ơn các ae
                        ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                        [COLOR="#4B0082"]Bạn kiểm tra 2 chân H-syn,,V-syn của IC vi xử lý ,,Ngược lên,,,[/COLOR]

Comment

các a giúp e ! con LG model -CF21D16 , tổng TDA8362 , VXL LG8634-16C , khi nhận máy nổ ic mành 7833 , thay xong máy chạy tốt nhưng ko thấy lên hiển thị , các a hướng dẫn giùm e cách làm pan mất hiển thị lần đầu tiên e mới gặp pan này lên chẳng có tý kinh nghiệm nào ,mong các a chỉ bảo , xin cảm ơn các ae
                          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                          Mình có sơ đồ mà mạng trục trặc chưa đưa lên được,,Thông cảm ,,Sơ đồ này Mình có

Comment

ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                            Bạn có thể lần tìm mạch từ C/S mành đến VXL, vì cũng có thể C/S mành khi hỏng làm mạch lấy xung mành để đưa về VXL bị hỏng
                            CỬA HÀNG SỬA CHỮA ĐIỆN TỬ TÂN HUYỀN

Comment

ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                              bạn thay lại tu 100mf-35v lọc boot sau diop ic cs vert.tụ này khô làm hư ic và mất hiển thị.do xung v-syn bị sai.chúc thành công

Comment

• Ae giúp mình con LG RT-21FB55V. Máy chạy ic tổng VCT 49XYF P7 C7 ic mành TDA 4863. Máy chỉ có hình khoảng 3cm phía trên còn phía dưới chỉ có khung sáng lờ mờ. Mình đã thay TDA 4863 rồi nhưng kô được. Ai đã làm qua chỉ cho mình với hoặc có FWcủa máy nayg cho mình xin. Xin cảm ơn!

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X