Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
    bác này thức khuya dữ vậy trời
    .e la hỌ nhÀ vẠc mÀ a.e muỐn ĐỔi sang hỌ khÁc nhƯng mÀ chƯa thỂ ĐỔi ĐƯỢc

Comment

• Chào ae trong forum .
      E là thành viên mới xin các huynh giúp đỡ . E đag làm con tivi TCL HT99 . hiện tượng bật máy sau 15s máy tự tắt chờ . ( kịp nhìn thấy khung sáng bình thường , có muỗi, có hiển thị ) em đã hàn lại socket , thay Ic mành , Ic nhớ . Nguồn 8v, 5v ok . khi máy tắt chờ nguồn 110 tụt còn 50v . em đã dùng nguồn dc3v để mở nguồn thay đien áp của vxl và cho tải bóng đèn nguon 110v ok .Như vậy nguồn tụt và máy tắt chờ là do VXL tắt . em mong bác nào gặp pal này rồi chỉ giáo cho em vài chiêu , xin cảm on các ae trước

Comment

• Nguyên văn bởi HB_KB Xem bài viết
        Chào ae trong forum .
        E là thành viên mới xin các huynh giúp đỡ . E đag làm con tivi TCL HT99 . hiện tượng bật máy sau 15s máy tự tắt chờ . ( kịp nhìn thấy khung sáng bình thường , có muỗi, có hiển thị ) em đã hàn lại socket , thay Ic mành , Ic nhớ . Nguồn 8v, 5v ok . khi máy tắt chờ nguồn 110 tụt còn 50v . em đã dùng nguồn dc3v để mở nguồn thay đien áp của vxl và cho tải bóng đèn nguon 110v ok .Như vậy nguồn tụt và máy tắt chờ là do VXL tắt . em mong bác nào gặp pal này rồi chỉ giáo cho em vài chiêu , xin cảm on các ae trước
        kiẻm tra abl đời này hay bị thế

Comment

Chào ae trong forum .
          model này có 2 đời:
          - TMPA8823+MC44608
          - TMPA8873+TEA1506p
          tùy từng loại mà bốc thuốc,chứ ko giống nhau được
          mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
          di động:0907145705
          chuyên LCD-LED TCL

Comment

• E đã ktra ABL ok . khoang 4V.DC thanks anhnamdinh1

Comment

• Nguyên văn bởi longtcl Xem bài viết
              model này có 2 đời:
              - TMPA8823+MC44608
              - TMPA8873+TEA1506p
              tùy từng loại mà bốc thuốc,chứ ko giống nhau được
              Bác xem giùm em chay tổng TDA 11135ps .e ko bit đời nao

Comment

• [QUOTE=anhnamdinh1;894347]kiẻm tra abl đời này hay bị thế[/QUOTE
                E kiểm tra điệ áp ABL ok

Comment

• [QUOTE=HB_KB;894379]
                  Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                  kiẻm tra abl đời này hay bị thế[/QUOTE
                  E kiểm tra điệ áp ABL ok
                  xem chân 8vaf 28 tổng 11135nhes chủ yếu chân 28 protec

Comment

• [QUOTE=anhnamdinh1;894380]
                    Nguyên văn bởi HB_KB Xem bài viết
                    xem chân 8vaf 28 tổng 11135nhes chủ yếu chân 28 protec
                    Trước hết e xin cảm ơn huynh đã chỉ giáo . e hut hở mạch chan 28 protec có 4v dc. đèn và R ko có vấn đề gì . hàn lại bật máy giờ lại chạy ok . em bó tay

Comment

Bác xem giùm em chay tổng TDA 11135ps .e ko bit đời nao
                      vaäy laø ko phaûi model 21HT99 roài phải có chữ sau đuôi 99 vd 21HT99S,21HT99AB,21HT99AS...thì mới chạy TDA11135
                      *con này thì đo pin 28 phải có 4-5v mới chạy(nhả chân này câu 1 r=1k lên 5v)xem máy còn cúp ko,nếu ko cúp thì xem hình ảnh như thế nào để sửa,có thể hư dọc,hay hư abl...
                      *sau khi câu r=1k vào chân 28 mà máy chạy còn cúp thì tháo bỏ tụ C207=103 ở chân 8 xem có ok ko
                      *làm 2 cách trên rồi vẫn cúp thì kiểm tra các điều kiện làm việc của cpu(hoặc cpu hư)
                      chuyên LCD-LED TCL

Comment

vaäy laø ko phaûi model 21HT99 roài phải có chữ sau đuôi 99 vd 21HT99S,21HT99AB,21HT99AS...thì mới chạy TDA11135
                        *con này thì đo pin 28 phải có 4-5v mới chạy(nhả chân này câu 1 r=1k lên 5v)xem máy còn cúp ko,nếu ko cúp thì xem hình ảnh như thế nào để sửa,có thể hư dọc,hay hư abl...
                        *sau khi câu r=1k vào chân 28 mà máy chạy còn cúp thì tháo bỏ tụ C207=103 ở chân 8 xem có ok ko
                        *làm 2 cách trên rồi vẫn cúp thì kiểm tra các điều kiện làm việc của cpu(hoặc cpu hư)
                        cảm ơn bác Longtcl . em vua ktra xong . ko thấy hư gì cả .bật lại giờ máy chạy ok rồi
                        . thực sự ko hiểu đc

Comment

bác LONG TCL có sơ đồ đời náy cho em xim với mail của em bên dưới

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                            bác LONG TCL có sơ đồ đời náy cho em xim với mail của em bên dưới
                            có đây:có 2 chasiss chạy IC TDA11135(có thêm 2 loại ic nữa khác tên nhưng tương đương).
                            -chasiss NX56E,NX56C chạy nguồn NCP1377.
                            -chasiss NX56B chạy nguồn TEA1533,TEA1506p(2 con này tương đương)
                            Attached Files
                            chuyên LCD-LED TCL

Comment

có đây:có 2 chasiss chạy IC TDA11135(có thêm 2 loại ic nữa khác tên nhưng tương đương).
                              -chasiss NX56E,NX56C chạy nguồn NCP1377.
                              -chasiss NX56B chạy nguồn TEA1533,TEA1506p(2 con này tương đương)
                              cảm ơn bác nhiều rất mong bác giúp đỡ ./.

Comment

• Mình đang gặp con TCL 21IE16 mới đầu nhận máy không mở nguồn thay IC nhớ mở được nguồn nhưng dò kênh không có đài nào không vào video không có tiếng mong các bạn trên diễn đàn chỉ giúp

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X